ดู: 2046|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ทำตาที่ไม่ธรรมดา by หมอโอ๋ ธนพันธ์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ชื่ออ้อมนะค่ะ วันนี้อยากมารีวิวตาสองชั้นที่ไม่ธรรมดาให้อ่านกันค่ะ อ้อมไม่เคยรู้ตัวเองมาก่อนเลยว่าอ้อมเป็นโรคกล้ามเนื้อตาอ่อนแรงมารู้ก็เพราะคุณหมอโอ๋บอกเราว่าตาดูปรือๆนะ ดูไม่สดใสเหมือนตาคนปกติทั่วไปค่ะ บอกอ้อมว่าอ้อมกล้ามเนื้อตาอ่อนแรงนะ อ้อมก็ไม่รู้มันคืออะไร แล้วคุณหมอโอ๋ก็อธิบายโรคนี้ให้อ้อมฟังอย่างละเอียด อ้อมก็อ๋อเลยค่ะ คุณหมอบอกว่าในประเทศไทยน้อยมากที่จะมีคุณหมอที่ทำกล้ามเนื้อตาอ่อนแรงได้ คุณหมอบอกว่ายากกว่าทำตาสองชั้นปกติเยอะเลยค่ะ แต่มาคิดดูเพื่อนๆก็ชอบทักอ้อมบ่อยนะค่ะว่าง่วงนอนหรอ ทั้งๆที่เราไม่ได้ง่วง แต่เราก็ไม่ได้เอ๊ะใจอะไร คิดว่าเราคงนอนน้อย 555 มาดูก่อนทำกันเลยดีกว่าค่ะ

ก่อนทำ - อ้อมเป็นคนมีชั้นตาอยู่แล้วนะค่ะ ปกติจะใส่คอนแทคเลนท์เพื่อให้ตาดูโตขึ้น แต่พอถ่ายรูปหน้าตรงแล้วจะสังเกตุได้เลยว่าตาดำอ้อมเหลือครึ่งเดียวเองค่ะ ครึ่งเดียวจริงๆ เหมือนคนง่วงนอนตามคำบอกเล่าของเพื่อนๆเลยค่ะ

2เดือนหลังทำค่ะ - สังเกตุได้ชัดเลยคือ ตาดำดูโตขึ้น ทำให้อ้อมมองเห็นได้กว้างขึ้นด้วยค่ะ แถมตาดูหวานมาก หน้าดูเด็กลงมากด้วยค่ะ อ้อมชอบมากเลยค่ะ ตอนนี้มีแต่คนทักว่าสวยขึ้นแอบไปทำอะไรมา อ้อมบอกแค่ทำตาสองชั้นไม่มีใครเชื่ออ้อมเลย 5555

3เดือนค่ะ - ตาเริ่มเข้าที่แล้ว เวลาแต่งตาอ้อมมีความมั่นใจมากขึ้น บางวันไม่ต้องพึ่งคอนแทคเลนท์เพื่อทำให้ตาดูโตเลยค่ะ อ้อมตัดสินใจไม่ผิดจริงๆเลยค่ะที่เลือกแก้ไขกล้ามเนื้อตากับคุณหมอโอ๋ ธนพันธ์ค่ะ ถ้าไปทำตาสองชั้นกับคุณหมอที่ไม่เชี่ยวชาญด้านกล้ามเนื้อตาอ่อนแรงอ้อมอาจจะได้แค่ชั้นตาที่หนากลับมาแต่ยังดูง่วงนอนอยู่เหมือนเดิม
      ต้องขอขอบคุณหมอโอ๋ที่เนรมิตตากลมโตหวานๆแบ๊วๆแบบนี้ให้อ้อม เพราะมั่นใจในฝีมือของคุณหมอและผลลัพท์ที่ได้เลยกล้ามารีวิว ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านนะค่ะ
สวยมากเลยคะ ตาดูกลมโต แอบงงกับกล้ามเนื้อตาว่าดูตรงไหน รู้แต่ว่าทำละสวยคะ
สวยค่ะ เราก็แก้ไขกล้ามเนื้อตาอ่อนแรงกับหมอโอ๋ เหมือนกัน หมอทำดีมาก
ตากลมโต สวยมากคะ
สวยมากเลยค่ะ การดึกกล้ามเนื้อตาจะทำให้ลูกตาดำโตขึ้นสดใส่ขึ้นค่ด
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้