ดู: 10682|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[รีแพร์ อวัยวะเพศ] ศัลยกรรมครั้งแรก แชร์ประสบกาณ์ตัดแต่งแคม กับหมอศิโตม์ เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้จะมารีวิวแบบไม่อาย เพราะไม่เห็นหน้า 55555 ว่าด้วยเรื่อง “ตัดแคม”

เชื่อมั๊ยว่าเรามีปัญหาแบบนี้มาตั้งแต่เกิด สาบานว่าเป็นตั้งแต่เกิดค่ะ ที่ผ่านมาคิดว่ามันต้องเป็นแบบนี้ไปตลอด จะมีปัญหาตอนที่นั่งจะเจ็บ ส่วนเรื่องอายไม่ต้องพูดถึง นี่อายมากที่จิ๋มตัวเองเป็นแบบนี้ คิดว่าชาตินี้คงไม่กล้าไปเปิดให้ใครดู  
จนถึงคราวที่มีแฟนคนแรก เราคิดหนักมาก ถ้าวันนั้นมาถึงจะเป็นยังไง จะอายแค่ไหน  แต่ตอนนั้นคือไม่รู้จริงๆ ว่ามีศัลยกรรมตรงส่วนนี้  และแล้ววันที่ต้องมีอะไรกับแฟนก็มาถึง แล้วแฟนหาว่าเราผ่านผู้ชายมาเยอะ ถึงได้เยินขนาดนี้  คือแฟนไม่เชื่อว่าเราไม่เคยผ่านผู้ชายมาก่อน  ถึงกับโกระเราเลย  

เราเครียดมากจึงตัดสินใจปรึกษาเพื่อน บอกไปตรงๆเลย เพื่อนแนะนำว่าให้มาทำศัลยกรรมตรงนั้น เราเริ่มหาข้อมูลทันที ตอนแรกดูไว้ 2 ที่ ที่แรกเป็นคลีนิคศัลยกรรม  อีกที่เป็นโรงพยาบาล

คิดอยู่ 1 เดือนเต็มๆ ตัดสินใจจองคิวไปทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์แถวพระราม5 อีก 5 วันได้คิวทำ ตื่นเต้นมากค่ะ ศัลยกรรมครั้งแรกทำรีแพร์เลย อายก็อายกลัวก็กลัว

ก่อนวันทำ 2 วันมีเจ้าหน้าที่จากโรงบาลโทรมานัดเวลา รวมทั้งให้ใส่กระโปรง หรือกางเกงหลวมๆ พร้อมทั้งโกนขนบริเวณน้องสาวไปด้วย  

วันที่มาทำมาคนเดียวค่ะ บอกเลยว่าไม่กล้าเอาใครมาด้วย มาถึงได้คิวท้ายๆ เลย หมอเข้าช่วงบ่าย รอนานมาก แต่ตอนนั้นไม่ค่อยอายนะเพราะคนมาทำรีแพร์เกือบสิบเลย

ก่อนเข้าห้องผ่าตัดจะมีเอกสารให้อ่าน เป็นความรู้ในการผ่าตัด และการดูแลหลังทำ และจะมีคุณหมอทางด้านนี้โดยเฉพาะมาอธิบายอีกทีก่อนที่จะขึ้นนอนขาหยั่งบนเตียง เปิดจิ๋มให้หมอดู คำแรกเลยหมอพูดว่า “โหหหหทำไมมันยื่นได้ขนาดนี้” เราก็บอกไปตรงๆเลย หมอก็อธิบายพร้อมให้เราส่องกระจกดูไปด้วยว่า จะตัดตรงไหนออกบ้าง อายมากกกกกกก

พออธิบายเสร็จพยาบาลก็จะฉีดยานอนหลับแล้ว บอกให้หายใจเข้าลึกๆ ง่วงแล้วให้หลับเลย คือหลับไปตินไหนไม่รู้ ตื่นมาอีกทีผู้ช่วยหมอกำลังเช็ดทำความสะอาด รู้สึกชาไปหมด ไม่เจ็บอย่างที่ติดเลยค่ะ ตอนแรกกลัวมาก เจ้าหน้าที่เอากระจกให้ส่องดูของตัวเอง

ตอนทำเสร็จ มีความรู้สึกว่าเราน่าจะได้มาทำให้เร็วก่อนที่จะมีแฟน เรียบไปเลย รู้สึกโอเคมาก เคสเรานี่อาจจะเทียบกับคนอื่นไม่ได้เพราะก่อนทำมันเยินมาก แต่หลังทำนี่กริบเลย เสร็จแล้วติดพลาสเตอร์ไว้ ให้เรามานั่งพักที่ห้องพักฟื้น ประมาณ 20 นาทีก็นั่งแท็กซี่กลับบ้าน

มาถึงอาการหลังทำจะปวดๆคืนแรกค่ะ กินยาพารารอได้เลย ประคบเย็นบ่อยๆ เป็นการหยุดเลือดด้วย แค่ผ่านคืนแรกไปก็ปกติเลยไม่เจ็บแล้ว เดินช้าๆได้ปกติ รู้สึกดีมากจากจิ๋มยื่นๆ ที่ผิดปกติกลับมาปกติได้แบบนี้ มั่นใจขึ้นมาก เวลาเดินจะเคืองหน่อย ผ่าน1อาทิตย์ไป ทุกอย่างปกติหมดเลย แผลแห้งดี ไม่ต้องตัดไหมเพราะเป็นไหมละลาย รอแค่แผลหายเข้าที่ แค่นั้น

ประมาณ 2 อาทิตย์เข้ามาตรวจ ปกติดีค่ะ

ตัดสินใจมาเขียนรีวิวแชร์ประสบกาณ์ เพราะเชื่อว่ามีคนที่มีปัญหาแบบเราจะได้รู้ไว้
เราทำกับคุณหมอศิโรตม์ เป็นหมอด้านสูตินรีเวช  ที่มีประสบการ์ทางด้านรีแพร์โดยเฉพาะ
ข้อมูลเพิ่มเติมติดต่อที่ โรงพยาบาลเลอลักษณ์ได้เลยค่ะ

ขอบคุณนะคะที่มารีวิวววว สนใจทำมานานแล้วค่ะ
ไม่เคยมีอะไรกับใครเลย แต่ว่ามันยื่นเอง
ขอถามเพิ่มเติมค่ะ ราคาเท่าไหร่
แล้วใช้เวลาพักฟิ้นกี่วันถึงจะหาย
น่าสนใจมากเลยค่ะ
เจ็บมั้ยคะ แล้วราคารวมเท่าไหร่?
เจ็บมากไหมคะ ใช้เวลาพักฟื้นกี่วันถึงเดินได้ปกติ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้