ดู: 1484|ตอบกลับ: 22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวศัลยกรรมเสริมจมูกหมอตุ๊ก Dmore Clinic

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีชาวดั้งโด่งนะคะ วันนี้จะมารีวิวการเสริมจมูกที่่ดีมอร์คลีนิกกับหมอตุ๊กกันค่ะ       
การเสริมจมูกครั้งนี้เป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิตค่ะ หาข้อมูลและตัดสินใจนานมากเป็นปีเลยค่ะ บางคนอาจจะคิดว่าก็แค่เสริมจมูกไม่เห็นต้องคิดมากเลย แค่ผ่าตัดเล็กๆไม่สวยไม่ดีก็แก้เอา แต่สำหรับเรา เราขอทำครั้งเดียวค่ะไม่อยากเจ็บตัว เสียตังค์ เสียเวลาหลายรอบ เลยคิดเยอะหน่อย       
        - ก่อนอื่นจะมาบอกว่า ทำไมถึงตัดสินใจทำกับหมอตุ๊กที่ดีมอร์คลีนิกนะคะ หลังจากที่ศึกษาและดูรีวิวมานานนี่คือเหตุผล 3 ข้อหลักของเราที่ตัดสินใจเลือกที่นี่ค่ะ การเสริมจมูกของเราเป็นการเสริมจมูกบวกกับใช้กระดูกอ่อนหลังหูมารองที่ปลายจมูกด้วยค่ะ
1. การเหลาซิลีโคนของหมอตุ๊ก สวยเป็นธรรมชาติ       
2. ปลอดภัยในระยะยาว เพราะคุณหมอตุ๊กจะมีเทคนิคการวางซิลิโคนใต้เยื่อหุ้มกระดูก       
3. ซิลีโคนที่ใช้ต้องเกรดดี Implant grade เป็นของอเมริกาไม่มีสารก่อให้เกิดมะเร็ง และใกล้เคียงกับกระดูกคนมากที่สุด       
        นี่ก็คือเหตุผลที่เราตัดสินใจเสริมจมูกกับหมอตุ๊กค่ะ
วันแรกที่เสริม       

พอมาถึงคลีนิกเจ้าหน้าที่ก็จะให้เตรียมตัว ทำความสะอาดหน้า ทานยา อธิบายรายละเอียดอยางละเอียดอีกครั้งนึง        
ถึงวิธีการเสริมจมูกของคุณหมอตุ๊ก วัสดุที่ใช้ การรับประกัน การปฏบัติตัวขณะผ่า หลังผ่า        
พอถึงเวลาก่อนเข้าห้องผ่ารู้สึกตื่นเต้นมาก บวกกับกลัวด้วย  แต่หมอตุกมาจับมือค่ะว่าไม่เป็นไรนะคะเดี๋ยวสวยแล้ว       

พอเข้าห้องผ่าก็จะมีผู้ช่วยคนหมอมาทำความสะอาดหน้า เล็มขนจมูก แล้วก็ฆ่าเชื้อต่างๆ บนใบหน้าค่ะ       
จากนั้นคุณหมอก็เข้ามาแล้วก็ชวนคุยเรื่องนู้นเรื่องนี้ทำให้รู้สึกผ่อนคลายขึ้นค่ะ จากนั้นคุณหมอก็ฉีดยาชาเริ่มฉีดยาชา คุณหมอเริ่มจากที่หูค่ะ เพราะของเราใช้กระดูกอ่อนหลังหูรองปลายจมูกด้วยค่ะ จะบอกว่ามันไม่เจ็บเลยอ่ะค่ะ พอยาชาออกฤทธิ์ได้ที่คุณหมอก็เริ่มปฏิบัติการทำสวยให้เราค่ะ ตอนนั้นไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะ ชิลล์มาก ขณะที่ทำเรารู้สึตัวตลอดนะคะ และไม่รู้สึกเจ็บอะไรเลยค่ะ จนสักพักก็เริ่มง่วงค่ะ บวกกับแอร์เย็นๆ เพลงบรรเลงเบาๆ และฤทธิ์ยาคลายเครียดที่ทานก่อนที่จะผ่า เหมือนผล็อยหลับไปเป็นช่วงๆนะคะ คุณหมอตุ๊กทำแบบใจเย็นมากๆค่ะ ค่อยๆเหลาซิลิโคน แล้วคุณหมอจะดูทั้งท่านั่งและท่านอนว่าซิลิโคนวางดีรึยังนะคะ จะมีช่วงนึงคุณหมอให้นั่งอ่ะค่ะ พอเสร็จคุณหมอก็เอากระจกให้ดูค่ะ ว่าเป็นยังไงมั่ง ตอนนั้นในใจคิดอย่างแรกว่า มหัสจรรย์มากทำไมชั้นไม่เห็นแผลตัวเองเลยแว้ คุณหมอเอาแผลไปซ่อนที่ไหนเนี่ย 555 แล้วก็เห็นทรงจมูกตัวเองเฮ้ยจมูกเหมือนมีสันสูงมากขึ้นกว่าเดิมแล้วก็ปลายจมูยาวขึ้นกว่าเดิมนิดนึง พอเสร็จ จากนั้นคุณหมอให้นอนพักสักครู่       
แล้วก็ไปนั่งพักที่โซฟาตรงรีเซฟชั่น เจ้าหน้าที่ก็มาแนะนำการประคบเย็น ประคบร้อน อธิบายการทานยาต่างๆ การปฏิบัติตัวเกี่ยวกับการทานอาหาร อะไรทานได้ไม่ได้ การนอน ท่านอนต้องนอนยังไง อย่างละเอียดค่ะ ตามไปดูภาพก่อนและหลังทำด้านล่างเลยค่ะ       

ก่อนทำ       

รูปก่อนและหลังผ่าเสร็จค่ะ       

หลังจากทำวันแรก       

หลังจากทำวันที่ 4       

หลังจากทำ 1 เดือน       

หลังจากทำ 3 เดือน       

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้