เจ้าของ: topten
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

มีใครทำจะมูกกับ หมอบุญถิ่น แล้วทะลุเหมือนผมมั้ง

[คัดลอกลิงก์]
เปนกำลังใจให้นะคร้า
ต้นฉบับโพสต์โดย nstar เมื่อ 2011-1-21 11:11
ตอบกระทู้ dollynarak ตั้งกระทู้

ไม่ต้องตกใจมาอ่ะครับ ปรก ...

ผมพึ่งไปทำมาได้ 3 วันเนี่ยครับ
ผมเป็นคนที่ ฮัมสูงมาก ตอนไปทำ มีแต่คนถามว่ามาทำอะไร จมูกก็โด่งแล้ว
ผมกำลังวลมากเลย
ผม มี ร่องบุบ ร่องยุบ เล็กๆ ตรงฮัม อะครับ มันมีโอกาศจะทะลุหรือขาดได้มั้ยครับ ? T_T

ขอให้ผ่านพ้นไปได้ด้วยดีเถอะเรา ~
ผมทำมา3เดื่อนแล้ว มีรอยแดงที่เดียวกับ จขกท เลย จับดูเนื้่อมันบาง ๆ อย่างมีโอกาศทะลุป่าวเนี่ย?
129#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-26 21:24:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ผ่านมา 7 เดือน ไม่เห็นหมอจะทำอะไรเลย บอกจะรักษาให้หาย แต่ให้แต่ครีมกันแดดมา ผมจะบ้าตายย  ไปคลีนิคอีกทีถ้าหมอไม่ทำไรเลย ผมจะฟ้อง สคบ  ผมเครียดกับจมูกตัวเองมานานมาก หมดความมั้นใจในตัวเอง กลายเป้นคนมีปม ใครเจอก็มีแต่คนถามๆๆ  แทบจะไม่อยากถ่ายรูปตัวเองเลยยย คิดผิดมากที่ไปทำ ชีวิตเปลี่ยนเลย เฮ้อ ชีวิต T_T  ใครรุ้วิธีรักษาแนะนำผมบ้างนะครับบบ  
ใจเย็น ๆ ครับ เป็นกำลังใจให้ครบสู้ ๆครับน้อง
ตอนทำบอกคุณหมอว่าเอาโด่งๆปะคะ
เราเคยทำกับหมอบุญถิ่น เราก็ทะลุค่ะ ทะลุปลายด้วย
ตอนไปเอาออก หมอ ไม่คืนเงินให้เรานะคะ แถมมีค่าเอาออกอีก 2000
แต่ก็ช่างมันเถอะค่ะ เป็นประสบการณ์ มีรอยบุ๋มที่ปลายจมูกด้วย
ผ่านไป ประมาณ 3 เดือน ก็เหมือนเดิมค่ะ แล้วก็เห็นรอยแซะกระดูก ตรงแถวๆดั้งด้วยค่ะ
แต่ตอนนี้ก็ไม่ค่อยเห็นแล้วมั้งคะ แต่มันก็ไม่เหมือนเดิม 100%
133#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-27 09:30:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ของผมบอกหมอว่าเอาโด่ง แต่ทำออกมามันดูเวอร์ไปอย่างเห้นได้ชัดโดยเฉพาะ ตรงหว่างตาโด่งเกินไปจนไม่ธรรมชาติ หลังจากทำเราก็ไปพบหมอทุกอาทิต เพราะ ตรงหว่างตามันแดงเปนวง แต่ได้เจอแต่หมอผู้หญิง หมอผู้หญิงก็บอกว่าไม่เป็นไร ผ่านมาอีกอาทิตมันมีหนองปนเลือดไหล ก็ได้พบหมอผู้หญิงอีก หมอก็บอกไม่เปนไร ก็ให้ยาแก้อักเสปเรามากิน พอผ่านไปอีกอาทิตตรงหว่างตามันเป็นแผลเป็นวงมองเห็นศิริโคนเลย ก็ไปพบหมออีก แต่ก็ได้เจอแต่หมอผู้หญิงตามเคย หมอก็บอกว่าไม่เป็นไร เด๋วเนื้อตรงนี้มันก็จะมาหุ้มติดกันเองแล้วให้ยามาทา  พอผ่านไปอีกอาทิต เรารู้สึกว่าแผลมันขยายวงกล้างขึ้น เลยไปหาหมอ แล้วหมอหญิงก็ให้พบหมอบุญถิ่น หมอบุญบอกให้เรารีบเอาออก เราเลยโอเค เอาออก อยากจะบอกว่าตอนเอาออกเจ็บมากๆๆ ตอนหมอฉีดยาชาเข้าไปมันไหลออกทางตาหมดเลย แล้วตอนทำรู้รู้สึกเจ็บตลอดด ร้องให้ตั้งแต่ทำจนจบ พอเสร็จหมอก็ติดผ้าก็อตให้ ให้ยากลับบ้าน ผ่านมาสองวันผมเปิดแผลดูถึงกับตะลึง! แผลเป็นรูโฟลงจมูกเลยย ลมแทบจับ ยังแถมจมูกเว้าเลย เหลือแต่ปลายยที่ยังคงเดิมT_T เราติดผ้าก็อตไปเรียนหลายเดือนเลย แล้วก็ไปหาหมอทุกเดือน พอแผลแห้งแล้วหมอก็ให้แต่ครีมกันแดดมาทาตรงหว่างตา เฮ้ออ แต่ของผมหมอคืนเงินให้ แต่มันไม่คุ้มเลยตอนนี้ผมกลายเป็นคนที่จมูกอุบาททมากก

แสดงความคิดเห็น

เราก้ตรงหัวตาสูง ไม่ยุบ ผิดธรรมชาติมาก เศร้าใจ  โพสต์ 2012-10-15 10:34
ให้กำลังใจจ้าเข้าใจอ่ะ  คนที่โพสต่อว่าเค้าหาว่าโจมตีอยากให้คุณเจอปัญหาเเบบเค้าจัง ดีนะที่เราไมได้ทำกับหมอคลินิคนี้  ตอนเเรกก็กะว่าจะทำที่คลินิคนี้นะ เเต่ด้วยอะไรหลายๆอย่างพนักงานเอยอะไรงี้เราว่าไม่น่าทำอ่ะ พนง.คลินิคนี้พูดจาไม่ดี เราจ่ายเงินนะเพราะมีลูกค้าพวกคุณถึงอยู่ได้ เพราะฉะนั้นไม่ใช่หน้าที่อะไรจะมาพูดจาไม่ดีกะลูกค้า เพราะลูกค้าเป็นคนให้เงินคุณ เเล้วอีกอย่างเราก็ไม่ได้ไปทำกริยาอะไรที่ไม่ดีกับคุณ คุณไม่มีสิทธิ์มาทำนิสัยไรเเบบนี้55

ใช่ๆบางคลินิคพูดกะลูกค้าไม่ดีเรย ถือว่าลูกค้าเยอะ แอบเซง  โพสต์ 2011-3-5 23:45
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Reblue เมื่อ 2011-2-27 23:14

หายไวๆนะคะ ขอให้จมูกกลับมาสวย (หล่อๆ) เหมือนเดิมนะคะ สู้ๆ ทำบุญเยอะๆ จะได้หายไวๆ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Reblue เมื่อ 2011-2-27 23:14

แล้วตอนนี้เป็นไงบ้างอ่ะหายดียัง
อยากเห็นรูปก่อนทำจมูกอ่ะค่ะ  ไงก็สู้ๆน่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
138#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-28 22:25:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Nanaeiei ตั้งกระทู้

โทษทีครับ เคยลงแล้วช่วงแรกๆครับ เห้นรูปตัวเองแล้วจิตตกครับบ T_T
น้องคะพี่มาให้กำลังใจน้องนะคะ ลองหาดูหมอคนใหม่ดีกว่าคะ 7เดือนมันนานไปแล้วมังคะที่หมอไม่ทำไรเลย
เราก็ทำกับหมอเหมือนกันค่ะ หมอจะบอกว่าเราโด่งได้แค่นี้นะ ปัญหาเรื่องทะลุก็น่าจะมีน้อย  แอบหวั่นบ้างแต่ก็ผ่านไปได้ด้วยดี  สู้ๆๆค่ะ
การทำศัลยกรรมต้องยอมรับผลข้างเคียงที่เกิดขึ้นด้วยค่ะ
ทางการแพทย์ไม่มีอะไรได้อย่างใจ 100%
เพราะระบบร่างกายของแต่ละคนไม่เหมือนกัน
การตอบสนองต่อสิ่งแปลกปลอมไม่เหมือนกัน

ถ้าจะไปฟ้อง สคบ.
เราบอกได้เลย ฟ้องไปก้อเท่านั้น
ยังไงหมอก้อไม่ผิด
ขนาดคนเข้ารับการผ่าตัดที่อันตรายมาก
ก่อนเข้าผ่าตัดยังต้องเซ็นยินยอมรับผลที่จะตามมาเลย
ไม่ว่าจะพิการ หรือตาย ..

คนไข้แพ้ยา เกิดอาการต่างๆทำให้พิการหรือตาย
ก้อเอาผิดกับหมอไม่ได้
เพราะมันเกี่ยวกับภูมิคุ้มกันของคนไข้เอง

อีกอย่างการทำศัลยกรรมตกแต่ง
ไม่ใช่การรักษาทางการแพทย์
ผู้เข้ารับการทำศัลยกรรมเป็นผู้เลือกและตัดสินใจเอง

มีอย่างเดียวต้องทำใจรับผลที่ตามมาค่ะ

ว่าจะไปทำกลัวเลยค่ะ T^T
สู้ ๆ นะคะของอย่างนี้ต้องใช้เวลาเหมือนกัน แต่ไม่แน่แผลหายสนิท จมูกเข้าที่เข้าทางอาจจะดีขึ้นก็ได้นะ
หายไวไวค่ะ ทุกอย่างมันต้องดีขึ้น
สู้สู้ค่ะ
สู้ๆๆ  ขอเปนอีกหนึ่งกำลังใจให้คุณค๊า
เป็นกำลังใจให้นะคะ คุณ ทุกปัญหามีทางแก้ไข เราได้ดูคลิปที่คุณหมอท่านนึง ใช้ไขมันในร่างกายเรามาททำจมูก เขาจะรับแก้ไขคนไข้ที่ซิลิโคนทะลุ และมีการถอดออกด้วยเพราะคนที่ถอดออกมา บางคนก้มีแผลเป้นไม่มาก
แต่บางคนจมูกผิดรูปไป เว้า และเป็นโพรง และไม่มสารถที่จะผ่าตัดเสริมนำซิลิโคนเข้าไปใหม่อีกได้เพราะ จมูกเราบุ๋ม คุณหมอจะใช้ไขมันของเรา ช่วย ยังไงลองไปศึกษาดูนะคะ
http://www.youtube.com/watch?v=2z3TxZ0Creg&feature=related
ลงมาให้คะ
และเราก็ว่าคุณหมอบุณถิ่น ไม่ทำโด่งมากนะ  ธรรมชาติ
เราเพิ่งไปทำมาวันที่7เมษายน54
วันนร่2/5/54
อีก5วันจะครบ1เดือนแล้ว
เราเลยอยากถามว่าจะมีโอกาสทะลุไหม
และอาการมันเป็นยังไงคะ
ตอนนี้ เราอยากถามเพื่อนๆที่ไปทำมาว่า ยังมีอาการบวมที่ปลายจมูก ตรงที่หมอผ่าและเย็บ อยู่ไหมคะ เรายังบวมอยู่ ตรงอื่นหายหมด แต่บวมที่ปลายจมูก เจ็บนิดๆ ถ้าไม่โดนไม่เจ็บแต่เจ็บเวลาที่จับ อยากถามว่าเป็นอาการปกติไหมคะ
สนใจดูรูปเราได้นะ ลงไว้หลังผ่าตัด7วัน
และจะลงอีกครั้ง หลัง ครบ 1เดือนค่า
http://www.dungdong.com/?124307
เราก็ทำกะหมอบุญถิ่นเหมือนกัน ทำมาได้เกือบปีแล้วดูเหมือนมันไม่โด่งมากนักในใจยังอยากไปแก้เลย   ตอนนี้มีตุ่มขาวๆๆขึ้นที่ปลายจมูก อยากทราบว่ามันจะเป็นรัยมากมั้ยคะ  เข้ามาอ่านกระทู้นี้แล้วกังวลเลยค่ะ

ตุ่มขาวๆๆตรงปลายจมูกอ่ะค่ะ เหมือนเป็นสิวอ่ะคะ มันจะทะลุหรอคะ  โพสต์ 2011-5-3 20:55
โอ้ ขาวๆเป็นวงๆด้วยมั๊ยคะ ระวังมันจะทะลุนะคะ รีบไปหาหมอดีกว่านะคะ  โพสต์ 2011-5-3 20:06
ตอบกระทู้ ahanuyna ตั้งกระทู้

ไม่ทราบว่าหมอท่านไหนค่ะเพราะของเราก็แดงเหมือนกัน
อย่ากลุ้มใจนะ  ทุกปัญหามีทางออก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้