เจ้าของ: topten
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

มีใครทำจะมูกกับ หมอบุญถิ่น แล้วทะลุเหมือนผมมั้ง

[คัดลอกลิงก์]
เง้อขอเมลหน่อยดิ...จิตตกเหมือนกัน สู้ ๆ นะคับผม ..กำลังจะไปทำอ่ะ
รอยแผลรักษาได้ครับ ถ้าเว้ามากก็กินไข่เยอะ ๆ นะ มันจะไปเติมเนื้อที่หายไปได้ แต่กินมากระวังนูนเน้อ
เอาใจช่วย
กินไข่ช่วยได้จิงหรอค่ะ

แสดงความคิดเห็น

กินไข่และโปรตีนค่ะกินพวกเนื้อแดงๆ เพื่อทรงจมูกได้ค่ะ ถามหลังไมค์น่ะค  โพสต์ 2013-3-11 14:57
ทำกับหมอบุญถิ่นเหมือนกัน หมอทำโด่งพอประมาณเท่าที่ทำได้ และดูแลดีด้วย
เนื้อตรงปลายเราก้อทั้งยุบทั้งคล้ำอ่ะค่ะ แต่พอผ่านไปมันก็ดีขึ้นนะคะ แต่มันก็ไม่เหมือนเดิมอะ่
ยังไงก็หายไวๆนะคะ อย่าเครียด มันต้องใช้เวลาอ่ะค่ะ :)
81#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-10-31 11:33:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้รู้สึกดีขึ้นมานิดหน่อยครับ คือ รอยบุ๋มดูตื่นขึ้น  แต่ผมไม่เข้าใจเลยว่าคุณหมอไม่เห็นจะสนใจอะไรผมเลย  นัดผมเจออีกทีก็เดือนน่า  สรุป ผมต้องไปรักษาเองโดยที่หมอไม่รับผิดชอบเลยหรอเนี่ยย  อย่งน้อยๆน่าจะรักษาให้ผมเป็นปกติก็ยังดี  ผมต้องทนกับจมูกแบบนี้อีกนานแค่ไหนเนี่ย  นอกจากจะเป้นแผลเป็นแล้ว รูปจมูกยังเบี้ยวๆ ไม่สวยเหมือนเดิมด้วยครับ  ส่วนยาที่หมอให้มาก็มีแค่ครีมกันแดดหลอดเดียว คือ หมอบอกว่าทาก่อนออกแดดจะได้ไม่แดง  เหอะๆ  นี่ก็จะเปิดเทอมละ แผลก็ยังไม่หายเลย  เฮ้อออ
82#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-10-31 11:35:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาร่วมให้กำลังใจคนหัวอกเดียวกัน ไม่ว่าหมอไหนก้อทำท ...
ต้นฉบับโพสต์โดย Platongnoy เมื่อ 2010-10-18 06:59

ผมเห็นแล้ว ผมรูสึกแย่มากๆ   แต่ของผมทะลุหว่างตาครับ   ขอให้หายไวไวนะครับ
83#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-10-31 11:36:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมคงไม่มีวันลืมหมอบุญถิ่นตลอดชีวิต
อืม..ทะลุแปลกจัง...ตรงระหว่างตา...
แต่ยังไงใจเย็นๆนะคะ..เพราะส่วนตัวคิดว่า..ถ้าทะลุตรงระหว่างตาจริง...
จะหายได้ดีกว่าทะลุที่ปลายจมูกค่ะ....เพราะถ้าคนที่ทะลุที่ปลายจมูก...
กรูดูกอ่อนส่วนปลายจะเสียรูปไปด้วย...แต่นี่ระหว่างตา..กระดูกอ่อนน่าจะเสียหายน้อยหน่อย...
แต่ว่าไป...ลงรูปให้เพื่อนๆช่วยกันดูก็ดีนะคะ....ส่วนเรื่องรูปจมูกบิดเบี้ยวไม่เหมือนเดิม...
อาจจะเป็นเพราะรอยแผลทำให้ดูเบี้ยวรึเปล่าคะ...หรือไม่ผังผือมันอาจจะหดรัดอยู่ก้ได้..
ยังไงลองไปปรึกษาหมอท่านอื่นด้วยก็ได้ค่ะ...เพราะอาจจะมีคำแนะนำดีดีที่หลากหลาย..
ไปหาคำปรึกษา...ดีกว่านั่งนอยย์คนเดียวนะคะ
เห็นใจอะคับ  พยายามเก็บเงินใหม่หรือบอกที่บ้านตรงๆๆแล้วรีบไปหาหมออื่นให้รักษาให้ จะได้กลับไปสู่สภาพเดิมก็ยังดี  สูๆๆคับ
เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆๆๆ
เห็นแล้วเครียดเลยค่ะเพราะกำลังจะไปทำกับหมอบุญ
ตอบกลับ 25# topten

ขอโทรปรึกษาได้ไหมคะ หรือเมลก็ได้คะ  สู้ๆๆ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ เห็นภาพแล้วพูดอะไรไม่ออกเลย มึนตื๊บ
แต่ก็เกิดข้อสงสัยว่าที่ว่าทะลุตรงหว่างคิ้วเนี้ยเกิดจากสาเหตุอะไร
เป็นไปได้ไหมในขณะที่ใส่ซิลิโคนเข้าไป ( เปิดแผลไม่กว้าง เนื้อจมูกบาง แต่พยายามใส่(ยัด)ซิลิโคนเข้าไป )
หัวซิลิโคนเลยไปแทงกับเนื้อตรงหว่างคิ้วจนทำให้เกิดแผลข้างใน กระทั่งแผลอักเสบและติดเชื้อจนเกิดการทะลุ
แต่อย่างไรก็เถอะ หมอที่ดีมีจรรยาบรรณและมีความรับผิดชอบต่อหน้าที่ ต่อให้ทำจมูกให้ใครฟรีๆ แต่เมื่อจมูกที่ทำเกิดปัญหา หมอก็ต้องรับผิดชอบและดูแลรักษาจนกว่าจะหายเป็นปรกติ ไม่ใช่ปล่อยให้คนไข้ไปหาวิธีรักษาเองตามยถากรรม
ที่น่าเจ็บใจมากคือ เวลาบอกปัญหากับหมอแล้วหมอไม่ฟังนี่สิ..เฮ้อ

ยังไงก็อย่าเพิ่งท้อนะคะ สู้ๆค่ะ เวลานี้คุณอาจจะเสียความรู้สึกดีๆไป แต่สักวันหนึ่งหากคุณได้หมอดีๆแก้ไขให้ ความรู้สึกดีๆคงจะกลับคืนมาเหมือนเดิมค่ะ
เอ่อ เป็นกำลังใจให้นะคะ เราก็เพิ่งทำมาเหมือนกัน

ก็เครียด ๆ อยู่ เพราะมันยังไม่เข้าที่มั้ง คิดแต่ว่าถ้ากลับไปได้คงไม่ทำง่า
โห

กำลังลังเลอยู่ว่าจะไปหมอบุญ

เอาไงดีเนี่ย

หายไวๆนะคับ สู้ๆ
หรือว่าอาจจะยังบวมอยู่เลยเป็นอย่างนั้น ดูจากรูปน่าจะยังเพิ่งทำเสร็จไม่นานะครับ ลองหายามาทาแก้แผลเป็นสิครับ คิดว่านะจะมีทางหายนะครับ เป็นผู้ชายไม่เป็นไรหรอกครับ มีแผลบ้างดูแมนดี

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ตอบกลับ 95# ติน
ขอแชร์ความรู้ ให้กันนะ  เท่าที่เห็นมา ส่วนใหญ่ หรือเกือบทั้งหมด จะทะลุ ที่ปลายจมูก (ตรงที่เนื้อหัวซิลิโคนมายันเนื้อ) หรือตรง รอยเย็บ  ทั้งนี้ สาเหตุ มาจาก ดีไซล์ ของซิลิโคน ที่ไม่เหมาะกับขนาด รูปทรง สัดส่วน ของจมูกของเรา เช่น ยาวไป โดยหวังว่าจะดันปลาย ให้เห็นเป็นติ่ง หยดน้ำ ห้อยลงมา หรือ เสริมซิลิโคน ที่มีความสูง หรือความหนามากๆ โดยหวังจะให้ปลายจมูก ตั้งโด่งขึ้นมา ถ้าตึงมาก ประกอบกับแรงดึง จากการ อ้าปากเวลาหาว  หรือเม้มปาก จะเกิดแรง ดึงที่ผิวหนัง ทำให้มีแรงดึงรั้ง มากๆเข้า เนื้อจะบางลง เนื้อที่ตึงๆ ระบบไหลเวียนของเลือด ก็จะได้ไม่เต็มที่ ทำให้เลือดไปเลี้ยงไม่พอ ทำให้สุขภาพ ผิวหนังไม่ดี เป็นได้ตั้งแต่ สีผิวหนัง เริ่มคล้ำลง เซลชั้นผิวหลุดลอก และบางลง และถ้าติดเชื้อนิดเดียว ก็จะทำให้เนื้อเยื่อ เกิดการเน่าเสียลุกลาม กัดกินเนื้อเยื่อให้แหว่งหายได้
ดังนั้น เมื่อเสริมแล้ว รู้สึกตึงที่จมูกมาก เวลาเม้มปาก จะเห็นหัวซิลิโคนโปนให้เห็นที่ปลายจมูก แสดงว่าตึงไป อาจไม่สามารถ อยู่กับเราไปตลอดชีวิต ยิ่งถ้ามีผิวหนังที่บางลง (บางคน บางมากเหมือน กระดาษแก้ว) และมีรอยแดงๆ แล้วละก้อ รีบไปปรึกษา หมอเลยนะ อย่าปล่อยให้เป็นมาก จนลุกลาม เป็นเนื้อทะลุ  ผลของการเนื้อทะลุ และไม่ทะลุ ต่างกันฟ้ากับดิน  เมื่อเนื้อเน่า ทะลุแล้ว จะให้เนื้อบุ๋ม เนื้อแหว่ง แก้ไขลำบากมาก จะหาเนื้อที่ไหนมาแทน ก็ไม่หมือนเนื้อเดิม ฉะนั้น ต้องรีบจัดการ ก่อนที่เนื้อ จะทะลุ

เห็นใจคุณ topten มาก เมื่อเกิดเรื่องแล้ว หมอเขายังนัด ติดตามดูแลเราอยู่ ก็ให้อดทน ไป ตามที่หมอนัด  หมอเองก็ต้องร่วมแก้ปัญหา ให้เราอยู่แล้ว  ขอให้ มีความสุข สงบใจ ตามสมควร

แล้วถ้าผิวหนังเริ่มบาง แล้วไปเอาออกจะบุ๋มมั้ยคะ  โพสต์ 2011-6-6 10:12

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ทำให้คนอื่นกลัวหรือป่าว
ทำไมไม่มีรูปก่อนหรือหลังหน้าตรงด้วยเอาให้ชัดซิค่ะ อย่างนี้มันเหมือนโจมตีหมอบุญถิ่นข้างเดียวเลย
เอาหลักฐานทุกอย่างมาให้ดูซิค่ะ ถึงจะแน่ใจ แต่เท่าที่ศึกษามาคนที่ทำกะหมอบุญถิ่นก็มีแต่คนสวยๆหล่อๆทั้งนั้น

เขามีรูปนะค่ะ ลองดูให้ครบสิ  โพสต์ 2012-10-15 10:23
เปนกำลังใจให้ค่ะ
ของเราไม่ทะลุ เเห่ะ ดูรูปเเล้วเเอบกลัวเลย ปลายมันเเข็งๆ  {:13_952:}
เป็นกำลังใจให้คับ
เอาใจช่วยให้หายไวไว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้