ดู: 3429|ตอบกลับ: 0

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] คุณหมอ(ทรงยศ)คะ...เสกขาเรียวให้หนูหน่อยค่า

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่า วันนี้เราก็ขอมาเขียนรีวิวให้คนที่กำลังศึกษาเรื่องดูดไขมันอยู่นะคะ  

2ถังเศษ ป่าดดด.jpg

เริ่มก่อนแรกเลย เรามีปัญหาเรื่องหัวเข่า บวกกับน้ำหนักตัว ก็ทำให้การออกกำลังกายค่อนข้างลำบาก เราก็เลยอยากดูดไขมันช่วงขาก่อน เพราะคิดว่าจะทำให้ออกกำลังง่ายขึ้น ทีนี้เราก็มีเพื่อนที่สนิทกันเค้าไปดูดไขมันจากดรีมคลินิกมาแล้วได้ผลลัพธ์ที่ดีมากๆ ก็เลยแนะนำเราอีกที

ในวันที่เข้าไปปรึกษา เราก็บอกเลยว่ากังวลเรื่องขามากๆ คุณหมอก็แนะนำให้ว่าควรดูดส่วนไหนบ้าง สรุปเลยที่เราดูดจะมีขา เข่า และก้นค่ะ ซึ่งคุณหมอก็ชี้แจงบอกว่า การดูดไขมัน ไม่ใช่ว่าอยากดูดส่วนไหนก็ดูดได้เลย เพราะจะทำให้แหว่ง ไม่สวย ควรดูดไปตามบริเวณที่กังวล อย่างเรา เรากังวลขา คุณก็แนะนำว่าควรดูดตั้งแต่ก้นลงมาจนถึงหัวเข่าค่ะ

คุยกับคุณหมอเรียบร้อย ก็จะมีตรวจเลือดค่ะ ผลเลือดจะมีคนโทรแจ้งเราประมาณ1-2วัน และก่อนหน้าวันนัดทำหนึ่งวันก็จะมีเจ้าหน้าที่โทรแจ้งการเตรียมตัว ให้งดน้ำงดอาหารอะไรยังไงอย่างละเอียด

และแล้วก็ถึงวันทำเนอะ ยอมรับเลยว่าตื่นเต้นมากกกก คิดในใจว่า ดูดแล้วจะเปลี่ยนไปแค่ไหนนะ >_< (อารมณ์ประมาณ ฉันจะสวย ขาฉันจะเรียวแล้ว 5555)  

ก่อนที่เราจะเริ่มปฏิบัติการดูดไขมันอย่างจริงจัง คุณหมอก็จะมาประเมินสัดส่วนเราอีกครั้งหนึ่งอย่างละเอียด (ชอบคุณหมอมาก ละเอียดมากค่า)  

ดูดไขมันของดรีมคลินิกจะเป็นการวางยาสลบโดยสายน้ำเกลือนะคะ เพราะคุณหมอถือว่าวิธีการนี้จะช่วยให้ดูดไขมันได้มากกว่า เนื่องจากหากคนไข้ยังรู้สึกตัว ก็จะตื่นเต้นๆ กลัวๆ แล้วก็จะเกร็ง สุดท้ายคุณหมอก็จะดูดไขมันออกมาได้น้อย  

ขึ้นเขียงปุ๊บ หลับปั๊บ สบายๆ ชิลๆ.jpg.jpg

ในระหว่างที่ทำนั้น ไม่รู้สึกตัวเลยค่า หลับสนิทมาก พอเสร็จจะมีพยาบาลมาปลุกให้ถ่ายรูปมาถังไขมัน ตอนนั้นยอมรับเลยว่ามึนและเบลอมาก จำอะไรไม่ค่อยได้ มารู้ว่ามีถ่ายรูปก็ตอนที่เขาส่งรูปมาให้นี่แหละค่า เป็นไงล่ะ คุณหมอดูดให้เต็มMax เลย 4.1ลิตร!! ไขมันเพรียวๆ

หืมมม ไขมันนี้ ท่านได้แต่ใดมา (ดูดแล้วก็ลดนิสัยกินตามใจปากแล้วแล้วนะคร้า ...ท่องบอกตัวเอง555)

เรื่องแผลหายห่วงเลยจ้า เพราะของคุณหมอจะเป็นเทคนิคซ่อนแผล เป็นจุดเล็กๆ ตามแนวบิกินี่ ไม่เหมือนคลินิกอื่นที่มักจะมีแผลจุดๆ เต็มขาเลย บางคนมีแผลตรงกลางขาเลยก็มี เสียดายมาก อุตส่าห์ดูดไขมันให้ขาเรียวทั้งทีเนอะ

ใครว่าดูดไขมันเสร็จแล้ว สามารถใช้ชีวิตปกติ เดินเหินได้ปกติ ขอแย้งจ้า! ลองคิดดูนะคะ ไขมันออกไปตั้งหลายลิตรนะคร้าคู้ณ ยังไงก็ต้องมีบวม มีช้ำ มีเพลีย 2-3วันแรก แนะนำให้พักผ่อนเยอะ เดินมากระบมมากน้า ของดรีมคลินิกสามารถเข้ามาทำแผลได้ตลอดนะคะ ไม่มีค่าใช้จ่ายอะไรค่ะ

ครบ1เดือนแล้วจ้า กับน้องหมูน้อย 4.1ลิตร ที่ถูกดูดออกไป แต๊นแต่นน... ขาเรียวเลยจ้า  

อยากบอกทุกคนว่านอกจากฝีมือของคุณหมอแล้ว เรื่องวินัยในการดูแลตัวเองก็สำคัญมากๆๆๆ เลยนะ ดูดไขมันเสร็จแล้วต้องใส่ชุดยกกระชับหลังทำ และพยายามดูแลตัวเองดีๆ

ถ้าใครสนใจดูดไขมัน แนะนำเลย ไม่เชื่อเราก็ลองดูรีวิวของท่านอื่นๆ หรือศึกษาข้อมูลคุณหมอได้เลยค่ะ คุณหมอทรงยศ จันทจิตร์ ค่า รับรองไม่ผิดหวังแน่ๆค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้