ดู: 30023|ตอบกลับ: 164
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกครั้งแรกกับคุณหมอตุ๊ก Dmor Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lookplaaa เมื่อ 2018-6-25 12:55

สวัสดีค่ะ เราชื่อปลา นะคะ วันนี้จะมาแชร์ประสบการณ์ การทำจมูกครั้งแรกในชีวิตให้เพื่อนๆฟังกันค่ะ

เริ่มเลยนะคะ....อันนี้เป็นรูปก่อนทำค่ะ จมูกค่อนข้างสั้นและไม่โด่ง ดูไม่มีมิติเท่าไหร่ เวลาถ่ายรูปก็ต้องเอียงหน้า หรือไม่ก็หันข้างตลอด กว่าจะหามุมถูกใจได้ คนถ่ายเหนื่อยมากค่ะ 55555

เรามีความคิดเริ่มอยากทำจมูกตั้งแต่จบ ม.6 แล้วค่ะ เพราะอยากสวยตอนเข้าเรียนปี 1 พอดี แต่ด้วยเหตุผลหลายอย่าง ทั้งกลัวเจ็บบ้าง ทั้งยังหาคลินิคที่ถูกใจไม่ได้ เลยยังไม่ได้ทำค่ะ จนมาถึงตอนเรียนจบปี 4 ก็มีความคิดที่อยากจะทำจมูกอีกครั้ง เพราะอยากถ่ายรูปรับปริญญาสวยๆ จึงได้หาข้อมูลว่าคลินิคไหนทำสวย ทำแล้วดูเป็นธรรมชาติ ไม่โด่งพุ่งจนหน้าแข็งเกินไป แล้วสุดท้ายก็มาเจอรีวีวของคุณหมอตุ๊ก Dmor Clinic ค่ะ แต่ละเคสนั้นสวยมาก เป็นธรรมชาติ เข้ากับรูปหน้าพอดี นอนอ่านรีวิวทั้งวันทั้งคืน ในที่สุดก็ตัดสินใจเข้าไปปรึกษาเลยค่ะ

ตอนไปครั้งแรกนั้นยังไม่ได้พบคุณหมอตุ๊กนะคะ เพราะคิวแน่นมาก ต้องนัดล่วงหน้า เราได้เข้าไปเจอกับพี่หญิงก่อน ซึ่งเป็นเลขาฯของคุณหมอตุ๊ก พี่หญิงน่ารักมาก ให้คำแนะนำดีมากเลยค่ะ และเราก็ได้นัดวันพบคุณหมอตุ๊กเรียบร้อย

และแล้วก็มาถึงวันนัด คืนก่อนทำนอนไม่หลับเลยค่ะ ตื่นเต้นมาก กลัวก็กลัว แต่ก็อยากมีดั้งสวยๆ555 อยากสวยต้องทนเนอะ :) วันนั้นเป็นครั้งแรกที่ได้พบคุณหมอตุ๊ก คุณหมอน่ารักมากเลยยย ยิ้มตลอด และให้คำแนะนำละเอียดมากค่ะ พอปรึกษาเรียบร้อย ก็มานั่งรอสักพัก กินยา และรอขึ้้นเขียงค่ะ ห้องผ่าตัดไม่น่ากลัวอย่างที่คิด มีเพลงฟังสบายๆ ช่วยให้ผ่อนคลายขึ้น และที่สำคัญ ในห้องผ่าตัดไม่มีนาฬิกานะคะ คุณหมอจะเหลาซิลิโคนเคสต่อเคส เหลาไปเรื่อยๆจนกว่าจะสวยและเข้ารูปหน้าเราพอดี ความเจ็บก็มีแค่ตอนฉีดยาชาค่ะ หลังจากนั้นก็ไม่รู้สึกอะไรเลย นอนไปเพลินๆ เคลิ้มๆ ผ่านไป 2 ชม. กว่าๆ ก็เสร็จ หลังทำจะรู้สึกตึงหน่อยๆนะคะ แต่ไม่เจ็บ

ปล. เคสเราใช้กระดูกอ่อนหลังหูเสริมนะคะเพราะเนื้อจมูกค่อนข้างน้อย   

อันนี้เป็นรูปที่เพิ่งออกจากห้องผ่าตัดเลยค่ะ

แล้วก็วันต่อๆมานะคะ

อันนี้รูปปัจจุบันนะคะ ครบ 1 เดือน

ชอบมากเลยค่ะ ตัดสินใจไม่ผิดจริงๆที่เลือก Dmor Clinic จมูกนี้...แม่ให้มานะคะ แม่ตุ๊ก 555 ขอบคุณคุณหมอมากๆเลยค่าาา
สวยเเละน่ารักมากเลยคะ
ขอบคุณที่มาแชร์ประสบการณ์ให้อ่านนะคะ
ใช้กระดูกอ่อนหลังหูด้วยหรอค่ะ เจ็บไหมค่ะ
ตอนนี้กำลังหาข้อมูลอยู่ ที่นี้ต้องจองคิวไหมค่ะ
สวยดูดี จองคิวนานไหมคะ
สวยมากเรยย..ชอบๆ แต่จมูกเราทำแลเวจะได้แบบนี้ป่าวว
ดูเเล้วชอบมากค่ะ
สนใจอยากทำ อยากได้รายละเอียดราคานะ
สวยมาก ดูด้านข้างเป๊ะเว่อร์
จมูกดูดีมากเลยค่ะ พักฟื้นนานไหมค่ะ
ได้ทำปากด้วยไหมค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย husan2530 เมื่อ 2018-8-1 23:13

โอ้ววว งานดีมากเลยค่ะ มีอัพเดทอีกไหมค่า ชอบมาด
ชอบทรงมากเลยค่ะ
ทรงจมูกสวยมาก คุณหมอทำทรงอะไรค่ะ หรือออกแบบเองค่ะ
สวยปังจริงๆ
เเล้วถ้าเราเข้าไปปรึกษาก่อนได้ไหมค่ะ
สนใจอยากปรึกษาค่ะ
งานดีงานปังมากค่ัะ
ทำออกมาแล้วดูมีเสน่ห์มากเลยค่ะ
ช่วงนี้มีโปรโมชั่นอะไรไหมคะ
เห็นเเล้วอยากเข้าไปทำเลยค่ะ
มีราคาไหมคะตอนนี้ราคาเท่าไหร่คะ
ปังมากค่ะ ตอนนี้มีกี่สาขาค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้