ดู: 2269|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] ทุบโหนกแก้ม ตัดกราม Dr.Kim (EU)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sirapa17 เมื่อ 2018-6-24 21:44

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวดั้งโด่ง หลังจากที่เคยซุ่มอ่านรีวิวศัลยกรรมของเพื่อนๆอยู่นาน
วันนี้มีโอกาสตั้งกระทู้รีวิวเป็นของตัวเองไว้ให้เพื่อนๆได้อ่านกันบ้าง
ขอออกตัวก่อนนะคะว่ากรู้นี้เป็นกระทู้แรก ผิดพลาดยังไงต้องกราบขอโทดงามๆด้วยค่ะ

มาเข้าเรื่องกันเลยดีกว่าค่ะ คือ เรื่องของแหม่มได้มีโอกาสไปทำศัลยกรรมที่เกาหลีมาแล้วประทับใจ
ก็เลยนำมาบอกเล่าให้กับเพื่อนๆค่ะ เผื่อมีใครสนใจอยากไปทำศัลยกรรมที่เดียวกับแหม่ม อิอิ

รูปภาพภาพก่อนทำศัลยกรรมค่ะ

สาเหตุที่เลือกทำศัลยกรรมที่เกาหลีไม่ใช่เพราะมีเงินเยอะแยะอะไรหรอกนะคะ แต่เพราะเชื่อมันในฝีมือและเทคนิคของคุณหมอเกาหลีค่ะอีกอย่างจากที่ลองสืบๆราคาดู ถ้าผ่าตัดกับอาจารย์หมอเก่งๆที่ไทยราคาก็ไม่ได้แตกต่างจากเกาหลีมากนัก เลยเลือกที่จะเก็บเงินเพิ่มอีกนิดหน่อยแล้วไปทำที่เกาหลีดีกว่า ถือโอกาสว่าได้ไปเที่ยวด้วยค่ะ 555

นี่เป็นรูปก่อนการผ่าตัดค่ะ

หลังจากตรวจร่างกายเรียบร้อย ก็ถึงขั้นตอนปรึกษาคุณหมอเพื่อออกแบบใบหน้า หลังจากนั้นก็รอเวลาเข้าห้องผ่าตัดค่า (ตื่นเต้นค่าาา)

รูปภาพหลังออกจากห้องผ่าตัด ไม่เจ็บอย่างที่คิดไว้เลยค่ะ ชิวมาก

วันที่ 3 สามารถออกไปไหนมาไหนได้ปกติค่ะ ที่เกาหลีการใส่ผ่ารัดหน้าเดินชอปปิ้งถือเป็นเรื่องธรรมดามากๆ

วันที่ 5 แล้วค่ะ วันนี้แวะไปทำเลเซอร์ลดบวมที่โรงพยาบาลเหมือนเดิมเสร็จแล้วก็ออกมาเดินเล่นออกกำลังกายค่ะ
การเดินเยอะๆและการทำเลเซอร์ลดบวมหลังการผ่าตัดช่วยให้ยุบบวมได้ไวขึ้น (เพื่อนที่เคยผ่าตัดกับพยาบาลบอกมาค่ะ)

วันที่ 7 หลังการผ่าตัด ช่วงนี้ต้องใส่ผ้ารัดหน้าไว้ตลอดสลับกับการถอดออกนะคะ แก้มจะได้ไม่ห้อย
วันนี้ทำเลเซอร์ลดบวมเสร็จก็ไปเที่ยวต่อค่ะ ไหนๆก็มาถึงเกาหลีแล้วทั้งที เอาให้คุ้ม

วันที่ 10 วันนี้มีนัดตรวจอาการและตัดไหมข้างหูค่ะ ส่วนแผลที่เหลืออยู่ในปากทั้งหมดเย็บด้วยไหมละลายไม่ต้องตัดออก
ไหนๆก็ออกมาแล้ว แวะถ่ายรูปซักหน่อย อิอิ

วันที่ 20 หลังการผ่าตัดแล้วค่ะ หน้ายุบบวมลงเรื่อยๆ ชอบฝีมือคุณหมอมากค่ะ

หลังผ่าตัดครบ 1 เดือนค่ะ กลับไปดูรูปเก่าๆของตัวเอง คิดถูกแล้วที่ตัดสินใจทำ 555

สำหรับใครที่สนใจสอบถามได้นะคะ ยินดีแชร์ประสบการณ์ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้