ดู: 3331|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] บอกลาขาเบียด ศึกษามาดีก็ปัง ที่ Dream clinic

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ เราชื่อเก๋นะค่ะ จะมารีวิวดูดไขมันขา กับคุณหมอทรงยศ ดรีมคลีนิคค่ะ

ก่อนอื่นขอเกริ่นที่มาของการดูดไขมันนะค่ะ เราเป็นคนที่ท่อนล่างใหญ่ ยิ่งหลังคลอด กินไรหน่อยก็อ้วน ออกกำลังกายแล้วไขมันบริเวณขาก็ไม่ไปไหน ลดความอ้วนโดย วิธีการกินยา หรือสารพัดวิธี สิ่งที่เล็กคือท่อนบนเอวเล็กแต่ขาก็ยังใหญ่ เลยต้องจัดการดูดออกซ่ะเลย

เราศึกษาข้อมูลทางเนต และดูรีวิวของที่อื่นมาเป็นเวลา1-2 ปี แต่เคยไปดูดที่อื่นก่อนนะ และตอนนั้นไม่ได้ศึกษาเลย เห็นโปรก็วิ่งเข้าใส่ก็ไปลองดูดไขมันที่แขน (ที่คลีนิคอื่น) ผลลัพท์คือไม่ได้ผลไขมันกลับมาเหมือนเดิม แขนช้ำ มีรอยแผลเป็น จากนั้นก็กลัวการดูดไขมัน แต่พอได้มาปรึกษากับคุณหมอทรงยศ คุณหมออธิบายการดูดไขมันได้ค่อนข้างละเอียด ไม่พูดเวอร์ ไม่ให้เราตั้งความหวังเกินจริง แต่ผลคือเกินความคาดหวังสุดๆ จากคนที่เคยต้นขาใหญ่มาตลอดก็เล็กลง ไม่เป็นคลื่น หรือไขมันกลับมาอย่างที่เคยกลัว  

-  15/12/60 วันขึ้นเขียง คลินิกนัด 13:00 เราก็ไปก่อนนิดนึง ถึงคลินิกก็ชำระค่าใช้จ่าย ขึ้นไปเปลี่ยนชุด รอคุณหมอมาตรวจ ซักพักคุณหมอเข้ามาตรวจก็วาดๆบริเวณที่จะดูดเจ้าไขมันส่วนเกินออก หุหุ ก่อนมาดูดก็กินเต็มที่เรียกว่าอวบระยะสุดท้าย

หลังจาดดูดไขมันเสร็จตื่นมาแบบว่าอาจจะดูดออกเยอะมั้งลุกไม่ค่อยไหวแต่เห็นไขมันที่ดูดออกไป แม่เจ้านี่กินอะไรลงไปบ้างเนี้ย ทั้งหมดนี้คืออยู่ในตัวเราทั้งหมดหรอ แล้วทางคลินิกแนะนำให้ใส่ชุดกระชับตลอดเวลาในช่วง 1 เดือน

หลังดูดเสร็จสดๆร้อนๆเลยค่ะ

- 16/12/60 นอนพักทั้งวัน นั่งก็จะเจ็บๆ หน่อย ขาบวม กินยาตามคุณหมอสั่ง

- 17/12/60 เริ่มไปทำงานแล้น เดินเบาๆ ยกขาสูง แต่จริงๆ คุณหมอแนะนำว่าควรพักก่อน

ผ่านไป 15 วัน คือเริ่มเห็นความต่าง รอยช้ำจากการใส่ชุดกระชับหายไป แผลไม่พูดถึงแล้วกัน เพราะหมอซ้อนไว้ซ่ะหาไม่เจอ คือหายไปละ ไม่มีรอยนูนเลย

-  18/12/60 คุณหมอนัดไปเช็คแผล จะบอกว่าอื่มไม่มีน้ำเลือดน้ำเหลืองไหลเยอะ เหมือนที่เคยดูดมาเลย แต่แผลยังต้องปิดกันน้ำก่อน

-   ครบ 7 วัน คุณหมอนัดตัดไหม โอ้แผลแห้งแล้ว ตัดไหมเรียบร้อย แต่ขายังบวมๆ เพราะเราเนี้ยแหละที่เดินเยอะ

อันนี้เป็นรูปแผลก่อนตัดไหมนะคะ จะเห็นว่าแผลเย็บแผลสวยมาก

-  ครบ 15 วัน มีความนัดบ่อยมาก ไม่ค่อยเจอคลินิกไหนนัดได้บ่อยขนาดนี้วันนี้หมอให้ยาลดบวมคือให้ขับปัสสวะ เช้ามาหู้ยยยยหายบวมจ้าเพรียวเลย ออกพบลูกค้าอย่างสบายใจ แต่ต้องซื้อกางเกงใหม่อิอิ ดีใจอะ

-  ครบ 1 เดือน คุณหมอนัดมาดูแผลและบริเวณที่ดูด หมอจะวัดขนาดทุกครั้งที่มา ลงไป 6 ซม. มั้งจำบ่ได้ แต่คือลงไปเยอะอะ จะคนที่ใส่กางเกงเกือบจะ XL ก็มาใส่ M  คุณหมอแนะนำให้นวด RF จะทำให้บริเวณที่ยังบวมเช่นข้างหัวเข่าลดลงได้ไว

-  ครบ 5 เดือน เราพอใจกับผลลัพท์มากมาย ผิวบริเวณที่ดูดไขมันไปไม่เป็นผิวส้ม ไม่เป็นคลื่น

รูปก่อน-หลังทำค่ะ หลังครบ 5 เดือนค่ะ ปลื้มมาก พอมานั่งดูรูปขาตัวเอง

แนะนำสิ่งสำคัญหลังดูดไขมันคือการใส่ชุดกระชับค่ะ หมอเน้นย้ำช่วงแรกให้ใส่ตลอด เก๋ปฏิบัติตามอย่างเคร่งคัดเลยค่ะ

อยากฝากถึงเพื่อนๆ ที่สนใจการดูดไขมันได้ศึกษาหาข้อมูลให้ดีก่อนที่จะตัดสินใจ เพราะถ้าพลาดมาแล้วนอกจากเสียเงินแล้วยังเสียเวลา เสียความรู้สึก ทางที่ดีควรเช็คว่าหมอจบเฉพาะทางหรือเปล่า และเวลาไปปรึกษา ขอดูใน Cer ที่หมอเข้าอบรม เข้าฝึก หรือใบประกาศต่างๆ ที่คลินิกหรือหมอเคยได้รับ แต่ที่ดรีม ไม่ต้องรอให้ขอนะ คุณหมอติดตามผนังจนไม่มีที่ว่างละ คือเราเดินดูที่ใบเกียรติบัตรของคุณหมอ โอ้ แม่เจ้านี้ตัวจริงเสียงจริง confirm !!!!!
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้