ดู: 1241|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[หน้าอก] การเสริมหน้าอก ดีหรือไม่ดี อยากรู้คำตอบ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LALALA13 เมื่อ 2018-6-23 09:57

อยากให้บอกข้อดีมาให้หน่อยนะ พอดีกำลังจะตัดสินใจทำ
ก็แล้วแต่คนนะคะ แต่รอบๆตัวเราทำกันหมด ถ้าทำแล้วความมั่นใจเพิ่มขึ้นก็ทำเถอะคะ
อันนี้เป็นข้อดีข้อเสีย ของการเสริมหน้าอก บอกได้เลยว่าข้อมูลดีมาก ๆ เลย หวังว่าน่าจะมีประโยชน์นะคะ

https://amprohealth.com/beauty-surgery/breast-enhancement/
มีทั้งข้อดีและข้อเสียค่ะ อย่าแรกต้องรู้ว่าต้องการเสริมจริงๆไหม เสริมเพื่ออะไร
ถ้ามีคำตอบให้ตัวเอง แล้วเทียบกันว่าคุ้มหรือไม่ ถ้าคุ้ม และตัวเองมีความสุข ทำไปเถอะค่ะ

ศัลยกรรมเป็นเหรียญ2ด้าน ต้องศึกษาข้อมูลแพทย์ ดีๆ อย่างที่มาบอกได้เพราะไปทำมาแล้ว แล้วก็ดีต่อใจ ชีวิตhayypมาก แนะนำคุณหมอคณิต ดอนเมืองเลยค่ะ
สำหรับเรา เราว่าดีค่ะ เพราะเราเป็นคนหน้าอกเล็กมากๆ แต่งตัวไม่สวย โดนล้อเลียน ไม่มีความมั่นใจ อยากทำเพื่อให้ตัวเองดูดีขึ้น แต่ก็ไม่อยากให้ออกมาดูปลอมเหมือนไปทำมา เราตัดสินใจไปทำที่คลินิกหมอศรัณย์ ทำแล้วรู้สึกมีความสุขขึ้นเยอะค่ะ ได้อกสวยสมใจ ไม่มีปัญหาอะไรเลย แต่งตัวสวยๆได้ มีความมั่นใจมากขึ้น แฮปปี้ดีค่ะ จขกทลองตั้งคำถามกับตัวเองดูค่ะว่าอยากทำจริงๆไหม ถ้าอยากก็ทำเลย เลือกหมอดีๆ ไม่ต้องกังวลมากไปจ้า
ถ้าใช้อุปกรณ์ดีก็ไม่มีปัญหาค่ะ ขึ้นกับฝีมือหมอด้วยอะ อย่างเราไปทำหน้าอกมากับอัคราคลินิก หมอก็ใช้ซิลิโคนนำเข้าจากอเมริกาเลย
ต้องถามความต้องการของเราและจุดที่เรากังวล...อย่างเราไม่ชอบเวลาใส่ชุดแล้วต้องโกยจัดเนื้อนมให้เป็นทรงและอยากเสริมให้ใส่เสื้อผ้าได้ง่ายขึ้น  ข้อเสียมันก็คือสิ่งแปลกปลอมที่เข้าร่างกายต้องมั่นตรวจความผิดปกติทุก 1 - 2 ปี  ที่สำคัญก่อนผ่าตัดต้องเลือกหมอ และสถานที่ที่ปลอดภัย  (เราผ่าตัดกับหมอคณิต เป็นศัลย์แพทย์ตกแต่งฌฉพาะทาง และผ่าตัดดมยาสลบที่รพ.ก็พอมั่นใจได้ในระดับนึง)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้