ดู: 15559|ตอบกลับ: 118
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เลือกจมูกดี ชีวิตเปลี่ยนเลยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย k.kai เมื่อ 2018-6-20 22:18

สวัสดีสมาชิกดั้งโด่งทุกคนนะคะ เราชื่อไก่ วันนี้จะมาพูดคุยให้ฟังหลังจากที่เราได้เลือกเสริมจมูกกับทาง Dmor Clinic (ดีมอร์ คลินิก) ซึ่งเป็นหนึ่งในคลินิกที่เราประทับใจตั้งแต่วันแรกที่เราได้เข้าไปปรึกษาคุณหมอและพี่ๆ ทีมงานของคลินิกค่ะ

....ต้องบอกก่อนว่าเป็นคนกลัวการเสริมจมูกมาก แต่ได้ฟังคลิปสัมภาษณ์คุณหมอตุ๊ก แล้วรู้สึกถูกชะตา จากคนที่กลัวการเสริมจมูกกลายเป็นมั่นใจตัดสินใจอยากจะทำ...

พอได้มาปรึกษาคุณหมอตุ๊กยิ่งทำให้มั่นใจว่าจะเสริมจมูกที่ดีมอร์ คุณหมอน่ารักมาก อธิบายทุกอย่างให้เราเข้าใจ คุณหมอมือเบามากๆด้วยค่ะ และรวมถึงพี่ฝนที่คอยดูแล ให้คำปรึกษาตลอด ทำให้เราคลายกังวลไปได้เยอะเลย ขอบคุณนะคะ และสิ่งที่ประทับใจอีกอย่างคือ ขั้นตอนการดูแลต่างๆ มีการพูดคุยสอบถาม อธิบายการดูแลตัวเองก่อนและหลังทำ และยังมีการ follow up หลังการเสริมเป็นระยะๆ ประทับใจมากเลยค่ะ

Dmor Clinic มีวิธีการเสริมจมูกที่เป็นเทคนิคการวางซิลิโคนใต้เยื้อหุ้มกระดูกดังนี้
1. การวางซิลิโคนใต้เยื้อหุ้มกระดูกจะลดโอกาสการเคลื่อนของซิลิโคนไม่ให้เกิดการเบี้ยว เอียงง่าย
2. ใช้ซิลิโคนอเมริกาเป็นเกรดที่ใช้ในการผ่าตัดในการแพทย์
3. เทคนิคการเหลาซิลิโคนของคุณหมอจะเหลาเคสต่อเคส ให้เข้ากับใบหน้าของเรา
4. ระยะเวลาในการผ่าตัดของคุณหมอตุ๊ก บอกเลยว่าไม่มีกำหนด เพราะตามเคสบายเคสเลยค่ะ ทำให้เนี๊ยบที่สุดก็เพราะการที่คุณหมอจะต้องเหลาซิลิโคนเพื่อให้เหมาะสมกับรูปหน้าของแต่ละเคส คุณหมอปราณีตมากค่ะและมือเบามาก

โดยพื้นฐานของจมูกเรา เราเป็นคนเนื้อจมูกน้อยอยู่แล้วและฐานจมูกเอียง คุณหมอก็พูดให้เรามั่นใจว่า
คุณหมอจะทำออกมาได้สวยกว่าเดิมแน่นอน

วันผ่าตัดตื่นเต้นมากค่ะเพราะเป็นการศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิต คุณหมอจะใช้วิธีฉีดยาชา ไม่วางยาสลบ ฉีดหลายจุดอยู่เหมือนกัน เจ็บนิดหน่อยแค่ช่วงแรกๆ
แล้วก็แป๊ปเดียวเท่านั้น พอยาชาออกฤทธิ์แล้วคุณหมอก็เริ่มการผ่าตัด ตอนผ่าตัดไม่รู้สึกเจ็บเลย สบาย ชิลๆมาก บรรยากาศสบายผ่อนคลาย พี่ผู้ช่วยน่ารักคอยชวนคุยให้กำลังใจ ค่อยถาม มือเบาด้วยค่ะ คุณหมอละเอียดมาก ตะไบแล้วตะไบอีก(ของเราต้องตะไบฮัมพ์) และมีการให้เราลุกขึ้นมาส่องกระจกเพื่อดูว่าชอบมั้ย ก่อนที่จะทำการเย็บปิดแผลอีกด้วย
หลังจากออกจากห้องผ่าตัดคนที่ไม่พูดถึงไม่ได้คือ พี่ฝนเลขาคุณหมออีกคนที่คอยดูแล
ตั้งเเต่เริ่มกรอกประวัติคอยดูแลพร้อมกับให้คำปรึกษาเราทุกๆเรื่อง ตอบคำถามทุกคำถามที่สงสัยทุกเวลา
ถึงไม่ใช่เวลาทำงานก็เทคแคร์ มีปัญหากังวลยังไงปรึกษาได้ตลอดค่ะ จนตอนนี้ผ่านมาจะ 5 เดือนนิดๆแล้วค่ะ พี่ฝนก็ยังคอยติดตามอาการและคอยให้คำปรึษาเสมอเลย ต้องขอบคุณพี่ๆทุกคนค่ะ ใครจะทำแนะนำที่นี่เลยค่ะ

ลองมาดูรูปในช่วงเวลาต่างๆ กันนะคะ

ก่อนทำ เป็นคนที่พอมีปลายจมูกบ้างอยู่แล้ว แต่ไม่มีสันดั้งค่ะ

หลังทำแบบออกมาสดๆ ร้อนๆ จากห้องผ่าตัดเลยค่ะ

หลังทำมาแล้ว 1 วันค่ะ จะมีความบวมๆ อยู่ แต่ออกไปพบปะผู้คนได้ ระวังการสะเทือนเป็นหลักค่ะ

หลังทำมาแล้ว 1 เดือนค่ะ อาการบวมเบาบางลง ออกเที่ยวเล่นได้บ้างแล้ว

ผ่านมา 2 เดือน รู้สึกว่าความบวมลดลงเรื่อยๆ ออกไปไหนมาไหนมั่นใจมากขึ้น

เข้าเดือนที่ 3 เริ่มเข้าที่เข้าทาง สบายใจมากขึ้นแล้วค่ะเข้าทรงแล้ว

เดือนที่ 4 ผ่านไป จมูกชัดขึ้นเยอะมากๆ มีคนชมไม่ขาดปากเลยค่ะ

เดือนที่ 5 แล้ว สมบูรณ์แบบมากขึ้น ใช้ชีวิตประจำวันได้สะดวกตามปกติที่สุด จมูกเห็นทรงชัดมากๆ แล้ว
ทรงจมูกเข้ากับหน้าเรามากๆ ค่ะ
ว้าว สวยมากเลย จมูกแบบนี้แหล่ะที่ต้องการ
ดูดีเลยทีเดียวค่ะ
จมูกเริ่ดมากเลยคร้า ที่ดีมอร์ประกันกี่เดือนค่ะ
ดีงามกันเลยทีเดียว
สวัสดีค่ะไม่ทราบว่าทำอะไรบ้างคะสำหรับเคสนี้
สวยมากจริงๆค่ะ
อาจเป็นเพราะเราชอบแบบธรรมชาติ ไม่เด่นๆมากด้วย
ทรงธรรมชาติจริงๆ คุณหมอฝีมือเยี่ยมมากค่ะ
สวยธรรมชาติมากค่ะ
ชอบมากเลยค่ะ ที่คลีนิกประกันกี่เดือนนะคะ
ใช้เวลาในการทำนานไหมคะ
ดูดีเป็นธรรมชาติไม่โป๊ะเลยค่ะ
สนใจอยากทำบริการอื่นด้วยที่นี่มีไหมคะ
ดูดีเป็นธรรมชาติ คุณหมอคิวยาวไหมคะสนใจอยากทำเลย
มี Facebook ไหมคะ อยากเห็นรีวิวเยอะๆ
ทำมามีปัญหาอะไรไหมค่ะ เข้าที่กี่เดือนค่ะ
ดูดีมากเลย ราคาเท่าไหร่คะ
ตอนนี้คลินิกมีกี่สาขาค่ะ
จองคิวนานไหมค่ะ
สนใจอยากเสริมค่ะ ขอรายละเอียดหน่อยค่ะ มีราคามีโปรโมชั่นไหมค่ะ
จองคิวคุณหมอตุ๊กนานไหมคะ
สวยมาเลยคร่า
ทรงสวยเป็นธรรมชาติมากเลยค่ะ
ทรงดูสวยดูธรรมชาติมากเลยค่ะ
เสริมกับคุณหมอตุ๊กใช่ไหมค่ะ ใช้กระดูกอ่อนหลังด้วยไหมค่ะ
อยากทำจังเลยค่ะ ราคาเท่าไหร่คะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้