ดู: 1178|ตอบกลับ: 0

[อื่นๆ] ฉีด Filler เติมความละมุนนี

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่รักความสวยทุกคนนะคะ สา อริสาค่ะ วันนี้สามีเรื่องจะมาเล่าเกี่ยวกับ Filler ที่สาเพิ่งไปฉีดมาค่า พออายุมากขึ้นไขมันบนหน้าก็ค่อยๆลดลง ความชราก็เริ่มมาเยือน ความหน้าเหี่ยวหน้าโทรมก็มา ทำให้สาประสบปัญหา ขมับบุ๋ม และ ใต้ตาหมองคล้ำเป็นแพนด้า หน้าไม่อิ่มเต็ม ไม่ละมุนตุ้นเหมือนสมัยตอนเป็นเด็กสาว
ขมับบุ๋มทำให้หน้าของสาดูแข็ง กระดูกโหนกแก้มชัดขึ้น เวลาถ่ายรุปออกมาหน้าดูซูบ ดูแข็ง แล้วบวกกับแก้มส้มลดลง ทำให้ใต้ตาดูหมองคล้ำ เบ้าตาดูลึกๆโบ๋ๆ เหมือนคนอดหลับอดนอน หน้าตาดูเหนื่อยโทรม ไม่สดใส นอนเยอะก็แล้ว...... ประโคมครีมบำรุงก็แล้ว............ดีขึ้นก็ดีขึ้นแต่ผิว แต่ความโทรมก็ยังอยู่ค่ะ ต้องอาศัยเครื่องสำอาง พวกคอนซีลเลอร์ ไฮไลท์ช่วย

1 Before Filler หมอดารินทร์ The SiB Clinic.jpg
ความโทรมทะลุเครื่องสำอางจ้า.....

แต่แล้ว......ดวงคนจะได้สวยอะนะคะ :p บังเอิญเพื่อนของสานัดเข้าไปปรึกษาแก้หน้าอกกับ คุณหมอดารินทร์ ที่ The SIB Clinic สาเลยถือโอกาสปรึกษาคุณหมอ เกี่ยวกับปัญหาหน้าซูบหน้าโทรมของสาซะเลย คุณหมอแนะนำให้ฉีดเติมไขมัน หรือ ฉีดฟิลเลอร์
ถ้าให้ฉีดเติมไขมัน....สาไม่มีเวลาพักฟื้นแน่ๆ เพราะช่วงนี้สาอยู่ในช่วงขาขึ้น....ขึ้นเก่ง.....งานชุกงานชุม อิอิ :p งานสาค่อนข้างแน่น สาเลยตัดสินใจเลือกฉีดฟิลเลอร์ค่ะ ฉีดสารเติมเต็มบริเวณขมับกับใต้ตาทั้ง 2ข้างให้กลับมาอิ่มเต็มอีกครั้ง แล้วก็ช่วยเพิ่มวอลลุ่มให้หน้ามีมิติ ใช้เวลาในการฉีดก็แป๊ปเดียว แถมฉีดปุ๊ปก็สวยปั๊ป เห็นผลทันทีทันใดจ้า

ก่อนฉีด รูปนี้คือลบรองพื้นออกเรียบร้อย

ปกติก่อนฉีดจะมีการป้ายยาชาแล้วทิ้งไว้ 30นาที แต่สาไม่ป้ายยาชา สาใช้วิธีประคบเย็นแล้วฉีดเลย

แต่ก่อนอื่นคุณหมอจะวาดบริเวณที่จะฉีด และตำแหน่งที่ต้องการจะเติม Filler ค่ะ

แล้วก็จิ้มเลยยย......

ฉีดเสร็จคุณหมอจะใช้นิ้วเกลี่ยฟิลเลอร์ให้อยู่ในตำแหน่งที่ต้องการและเพื่อความเรียบเนียน

มาดูผลหลังทำกันค่ะว่าจะละมุนนีแค่ไหน…….

(ซ้าย)ก่อน – หลัง(ขวา) ฉีดFiller ขมับ+ใต้ตา เทียบให้ดูกันชัดๆ ความตึงมันต่างกันเห็นๆ

ส่งท้ายด้วยรูปปัจจุบัน ณ บัดนาว..... ความตึงระดับ 10 จ้า

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้