ดู: 1592|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] รีวิว ตัดโหนกลดกรามเกาหลี ด้วยงบ 3xx,xxx

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lidia เมื่อ 2018-6-7 01:04

สวัสดีเพื่อนๆชาวดั้งโด่งทุกคนค่ะ

วันนี้เราจะมาบอกเล่าประสบการณ์ การไปทำศัลยกรรมที่เกาหลีมาฝากค่ะ
โดยส่วนตัวเราคิดว่า สาเหตุที่คนไทยอยากไปทำศัลยกรรมไกลถึงเกาหลีหลักๆคงเป็นเพราะผลลัพธ์และการเปลี่ยนแปลงหลังการผ่าตัดนั่นเอง

ก็แหมม.. เกาหลีเป็นประเทศที่ได้รับความนิยมของการทำศัลยกรรมมาดเป็นอับดับ1 ของโลกเลยก็ว่าได้
แต่เอ๊ะ!! ทำไมเรามองไม่ออกกันเลยว่าดารา เกาหลี คนสวย คนหล่อ คนหน้าตาดีของเกาหลีทำศัลยกรรมอะไรกันมาบ้าง

สำหรับการทำศัลยกรรมครั้งนี้ เราใช้งบในการทำศัลยกรรมในการตัดกระดูกโครงหน้าอยู่ที่ 3xx,xxx บาทค่ะ เป็น ถือว่าได้ราคาดีเลยทีเดียว

ปัญหาที่ทำให้เราอยากตัดกระดูกหน้านั่นเพราะเราเป็นคนโครงหน้าใหญ่ โหนกแก้มชัดและบานออกข้าง กรามเหมือนผู้ชาย มาดูรูปกันเลยดีกว่าจะได้เห็นภาพ

รูปภาพก่อนทำศัลยกรรม

รูปหลังผ่าตัดเสร็จแบบสดๆร้อนๆ

รูปภาพวันที่ 2 ล้างแผลก่อนกลับที่พักค่ะ

วันที่ 5 หลังแกะที่พันคางออกรู้สึกโล่งมากๆ

วันที่ 7 ค่ะ หน้ายังบวมอยู่เลย

หลังผ่าตัดวันที่ 10 ยุบบวมลงไปเยอะเหมือนกันนะ 555

หลังผ่าตัดวันที่ 14 หน้ายังดูไม่เท่ากันนะคะ อดทนอีกนิดนึงค่ะ (ยุบบวมสนิทที่ 3 - 6 เดือน แล้วแต่บุคคล)

20 วันหลังผ่าตัด ยุบบวมลงเรื่อยๆ แต่อาจยังมีอาการชาที่บริเวณแกม ริมฝีปาก และคางอยู่นะคะ

30 วันแล้วค่ะ มีคนทักว่าหน้าดูเด็กลงเยอะเลย

ขอบคุณสำหรับพื้นที่แชร์ประสบการณ์นะคะ ถ้ามีอะไรผิดพลาดต้องขออภัยด้วยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้