ดู: 1371|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

‘ปลูกผมแบบ WAW FUE’ ของนายแบบสไตล์อบอุ่น - คุณเอ็ม

[คัดลอกลิงก์]

การปลูกผมแบบ FUE (Follicular Unit Extraction) เป็นเทคนิคปลูกผมล่าสุดโดยไม่ต้องผ่าตัด เหมาะกับผู้ที่มีปัญหาเส้นผมบาง ความหนาแน่นผมน้อย ไปจนถึงผู้ที่ต้องการสร้างกรอบหน้าใหม่ตามแนวไรผม ทำให้ใบหน้าละมุนขึ้น และเด็กขึ้น โดยไม่ต้องทำการศัลยกรรมตกแต่งใบหน้าส่วนอื่นเพิ่มเติม หรือรอให้อายุมากขึ้นจนเป็นปัญหาชัดเจนแต่อย่างใด

คุณเอ็ม - ศิริพงษ์ ศรน้อย (นายแบบอิสระ)
ภาพจาก IG : Alemuknow

ภาพจาก IG : Alemuknow

เช่นเดียวกันกับ คุณเอ็ม - ศิริพงษ์ ศรน้อย นายแบบอิสระบุคลิกอบอุ่นคนนี้ ที่แม้จะมีรูปร่างหน้าตาช่วยเรียกยอดไลค์จากสาวๆ ในโซเชียลแล้ว แต่เพราะอาชีพนายแบบที่ต้องพร้อมทำหน้าที่ในทุกองศาจากมุมกล้อง และง่ายต่อการทำงานสำหรับทุกฝ่ายแล้ว คุณเอ็มมักมีความกังวลเกี่ยวกับความกว้างบริเวณหน้าผากที่นับวันจะยิ่งสูงร่นขึ้นเรื่อยๆ แม้อาจจะยังไม่เป็นที่สนใจมาก แต่เพื่อความมั่นใจส่วนตัวแล้วคุณเอ็มจึงขอเข้ารับคำปรึกษาส่วนตัวกับคุณหมออ๊อบ หรือ นายแพทย์ นรสิทธิ์ อหันทริก แพทย์ผู้เชี่ยวชาญด้านการปลูกผมและผิวพรรณความงาม

นายแพทย์ นรสิทธิ์ อหันทริก (คุณหมออ๊อบ)

แพทย์ผู้เชี่ยวชาญด้านการปลูกผมและผิวพรรณความงาม

หลังประเมินปัญหาพร้อมวิเคราะห์จากความต้องการของคุณเอ็มแล้ว คุณหมออ๊อบได้ให้คำแนะนำว่า “ปัญหาของคุณเอ็มถือว่ายังไม่ค่อยชัดมาก แต่หากปล่อยทิ้งไว้นานก็จะยิ่งเห็นชัดขึ้นเรื่อยๆ โดยเฉาพะตรงบริเวณไรผม ซึ่งดีนะครับเพราะเป็นการป้องกันปัญหาไว้แต่เนิ่นๆ(ยิ้ม)”

นวัตกรรมช่วยปลูกผมล่าสุด ระบบ ‘WAW FUE’

ที่มาสเตอร์พีซ คลินิก ใส่ใจทุกปัญหาเส้นผมที่ของคนไข้ ตั้งแต่ขั้นตอนเริ่มปรึกษาปัญหากับผู้เชี่ยวชาญด้านการปลูกผมโดยเฉพาะ ไปจนถึงการใช้นวัตกรรมสำหรับช่วยนำเซลล์รากผมที่มีมีประสิทธิภาพสูงสุด เพื่อให้ได้เซลล์รากผมที่มีคุณภาพสำหรับปลูกผมให้คนไข้แต่ละคนโดยเฉพาะ ด้วยอุปกรณ์ชนิดล่าสุด ระบบ WAW FUE หัวเจาะแบบ Hybrid Sharp หมุนสองทิศทาง ซึ่งแตกต่างกับการปลูกผมแบบเดิมๆ

•        ช่วยลดการตัดทำลายรากผม
•        ทำให้ได้เซลล์รากผมที่มีประสิทธิภาพและแข็งแรงที่สุด
•        ทำหน้าที่ในการเจาะรากผมแบบเฉพาะจุด โดยไม่ต้องโกนผมบริเวณท้ายทอย
•        สามารถกระจายสัดส่วนรากผม ให้พอดีกับพื้นที่ๆ คนไข้ต้องการได้อย่างมีประสิทธิภาพ
•        ไม่ก่อให้เกิดรอยแผลเป็น หรือผลกระทบกับตัวคนไข้หลังผ่าตัด
•        ผลลัพธ์ที่เห็นผลเร็ว ผมแข็งแรง และเป็นธรรมชาติ
ซึ่งคุณเอ็มเหมาะกับการปลูกผมแบบ FUE เนื่องจากเป็นปัญหาระยะเริ่มต้น ใช้จำนวนกราฟผมไม่ถึง 1,500 กราฟ โดยหลังปรึกษาเสร็จเรียบร้อย คุณเอ็มต้องกลับไปเตรียมตัวก่อนเข้ารับการปลูกผมจริง ซึ่งตรงนี้คุณหมอจะเป็นผู้แนะนำให้คนไข้อย่างละเอียดอยู่แล้วค่ะ

มั่นใจไปกับความชำนาญของทีมผู้เชี่ยวชาญจาก Masterpiece Clinic
นอกจากคนไข้จะได้พูดคุย เพื่อปรึกษาปัญหากับแพทย์ผู้เชี่ยวชาญด้านการปลูกผมอย่างคุณหมออ๊อบแล้ว ขั้นตอนการปลูกผมตั้งแต่เริ่มจนจบ ยังมีทีมแพทย์สำหรับดูแลกระบวนการปลูกผมตามเทคนิคที่ถูกต้องและปลอดภัยอยู่ตลอดเวลาอย่างใกล้ชิด

ชุดยาคลายเครียดให้คนไข้รับประทานก่อนปลูกผมจริง

ก่อนปลูกผมจริงพยาบาลจะให้คนไข้รับประทานยาคลายเครียด เพื่อลดภาวะตึงเครียดที่ร่างกายสร้างขึ้นมาโดยไม่รู้ตัว ช่วยให้ร่างกายรู้สึกผ่อนคลายได้จริงระหว่างปลูกผม

ทีมผู้ช่วยแพทย์สำหรับปลูกผมโดยเฉพาะ

ขั้นตอนคัดแยกเซลล์ผมของทีมผู้เชี่ยวชาญ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-6-4 11:14:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
การปลูกผมจำเป็นต้องฉีดยาชาให้คนไข้ก่อนทุกครั้ง โดยจะมีการคำนวณปริมาณการใช้ยาชาให้เหมาะสมสำหรับคนไข้แต่ละคนโดยเฉพาะ หลังคุณหมอฉีดยาชาตรงบริเวณท้ายทอยแล้วจึงเริ่มใช้เครื่อง WAW FUE เจาะเพื่อนำเอาเซลล์ผมออกให้เกินจำนวนที่ต้องการ โดยที่คนไข้จะไม่รู้สึกเจ็บปวดใดๆ ทั้งสิ้น จากนั้นทีมผู้ช่วยแพทย์จะนำเซลล์ผมที่ได้เข้าสู่กระบวนการคัดแยกให้เหลือเซลล์ผมที่แข็งแรงที่สุดเท่านั้น ก่อนที่คุณหมอจะนำกลับไปปลูกยังบริเวณไรผมที่กำหนดไว้ในตอนแรก

คุณเอ็ม – หลังปลูกไรผมเสร็จทันที (ด้านข้าง)

คุณเอ็ม – หลังปลูกไรผมเสร็จทันที (ด้านหน้า)

หลังปลูกผมไปแล้วคนไข้จะได้รับยากลับไปจำนวน 2 ชุด ได้แก่ ชุดยาสำหรับการรักษารอยแผล และชุดยาช่วยบำรุงการเจริญเติบโตของเส้นผม นอกจากนั้นพยาบาลจะช่วยสอนวิธีสระผมและดูแลตัวเองเบื้องต้นให้แก่คนไข้ ในช่วงแรกคุณหมอจะกระชับให้คนไข้ระมัดระวังเรื่องความสะอาดมากเป็นพิเศษ พยายามหลีกเลี่ยงแสงแดดและมลพิษ งดรับประทานของแสลง งดดื่มแอลกอฮอล์และงดสูบบุหรี่ 1 สัปดาห์ และงดทำสีผมหรือย้อมผมหลังปลูกผมเป็นเวลา 1 เดือน

ปลูกผมที่มาสเตอร์พีซ พักฟื้นน้อยแต่เห็นผลเร็ว

คุณเอ็มบอกกับทีมงานในวันที่เข้ามาติดตามผลหลังปลูกผมครบ 1 เดือน (Follow up) ว่า “คุณหมออ๊อบให้คำแนะนำละเอียดตั้งแต่วันที่ปรึกษาแล้ว คุณหมอไม่ได้บังคับว่าต้องทำแบบไหน แต่แนะนำว่าควรทำอะไร เพราะทั้ง 2 เทคนิค(แบบ FUE และแบบ FUT) ให้ผลลัพธ์ต่างกันตรงที่รอยแผลและวิธีการย้ายเซลล์ผม แต่ของผมโชคดีที่ตัดสินใจเข้ามาปรึกษาไว ปัญหามันยังเล็กๆ อยู่(ยิ้ม) เลยปลูกแค่นิดเดียวไม่ถึง 1,500 กราฟ เลยเหมาะกับการปลูกผมแบบ FUE ตอนปลูกผมก็ไม่เจ็บนะ มีจี๊ดๆ ตอนฉีดยาชา แต่เข็มหลังๆ ก็ไม่รู้สึกอะไรแล้วเพราะชา(หัวเราะ) แรกๆ ก็ตื่นเต้น หลังๆ ก็หลับเลยครับ(หัวเราะ) เรื่องพักฟื้นก็ถือว่าน้อยด้วยครับ โดยรวมคือดีเลย พี่ๆ ที่มาสเตอร์พีซดูแลแนะนำดีมากจริงๆ ครับ”

คุณเอ็ม – หลัง ปลูกไรผม 1 เดือน ที่มาสเตอร์พีซ คลินิก

คุณเอ็ม – หลัง ปลูกไรผม 1 เดือน ที่มาสเตอร์พีซ คลินิก

สำหรับรีวิว ปลูกผมแบบ FUE ของคุณเอ็มยังไม่จบเพียงเท่านี้ สามารถติดตามได้ที่ Fan Page อย่างเป็นทางการของ Masterpiece Clinic โดยจะทำการอัพเดทภาพคุณเอ็มเป็นระยะๆ ท่านใดที่มีปัญหาผมบาง ผมร่วง หน้าผากกว้าง หน้าผากสูง หน้าผากเถิก ตลอดจนปัญหาสุขภาพเส้นผมไม่แข็งแรง Masterpiece Clinic ยินดีให้คำปรึกษาทุกปัญหาโดยแพทย์ผู้เชี่ยวชาญที่พร้อมให้คำแนะนำ หรือดูรีวิวปลูกผมของลูกค้าจริงได้ที่ http://www.thaihairmaster.com/

สนใจทำศัลยกรรม ติอต่อที่
Call Center : 02-1054370
Facebook : masterpiececlinicbeauty
Instagram : masterpiece_clinic
Line : @masterpiececlinic
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้