ดู: 1431|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เสริมอึ๋มหน้าอกกับหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะวันนี้เรามาเขียนรีวิวของตัวเองเกี่ยวกับการเสริมหน้าอกสำหรับเราเป็นคนเนื้อหน้าอกน้อยลักษณะหน้าอกคือแบบไม่ค่อยมีเนื้อบริเวณหน้าอกเลยค่ะมีน้อยมากหรือเรียกง่ายๆคือเรียบไปเหมือนผู้ชายเลยค่ะ 555 เป็นสาเหตุที่เราต้องเสริมหน้าอกแทนจะเราใช้เสริมด้วยบราหรือฟองน้ำเสริมหน้าอก น่าจะง่ายกว่าในการใช้ชีวิตประจำวัน จากที่เราได้เสริทหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ตเราก็จะเลือกเปิดที่ขึ้นอันดับแรกๆจากgoogleค่ะเลือกกดเข้าไปดูลองอ่านๆดูค่ะพร้อมเข้าไปดูรีวิวของหลายๆที่ค่ะ คือเราอยากเสริมแบบหน้าอกทรงกลมและก็อยากได้ไซส์ที่ไม่ใหญ่ไม่เล็กไปแบบที่ดูเป็นธรรมชาติค่ะ จนไปเจอที่โรงพยาบาลเอเซียคอสเมติกค่ะที่นี่เพื่อนเราก็แนะนำค่ะเพราะเพื่อนเราเคยพาพี่มาเสริมหน้าอกที่นี่เหมือนกันค่ะ เราก็เลยตกลงปลงใจกับที่โรงพยาบาลนี่ค่ะ เราเลยแอตไลน์เข้าไปสอบถามข้อมูลเบื้องต้นก่อนค่ะว่าค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ ก็ได้ข้อมูลมาจนพอใจและเข้าใจอีกหน่อยเกี่ยวกับการเสริมหน้าอก ก็นัดวันเข้าไปปรึกษาแล้วก็นัดตรวจร่างกายเพราะเราตกลงเสริมแล้วก็มัดจำไปครึ่งราคาแล้วค่ะ จากนั้นวันเข้าไปที่จะปรึกษาเราก็พร้อมตรวจร่างกายไปเลยทีเดียวจะได้ไม่เสียเวลาด้วย พอไปปรึกษาก็อายๆเขิลๆนิดหน่อยค่ะ เพราะต้องให้คุณหมอดูงานจริงด้วยค่ะเพื่อเป็นการวิเคราะห์ข้อมูลคุณหมอก็อธิบายว่าเทคนิคการเสริมหน้าอก แบบทางโรงพยาบาลเราเป็นการเสริมแบบใต้กล้ามเนื้อซึ่งผิวสัมผัสหลังเสริมจะค่อนข้างเหมือนหน้าอกจริงของคนไข้และได้รูปทรงที่เป็นธรรมชาติ โดยซิลิโคนที่นำมาเสริมเป็นวัสดุที่มีความปลอดภัยสูง ผ่านการรองรับจากองค์การอนามัยทั้งของประเทศไทย และประเทศสหรัฐอเมริกาแล้ว  ซิลิโคนที่คุณหมอเลือกใช้เป็นของซิลิโคน Mentorระดับความนิ่มจะดีด้วยโมเลกุลขนาดเล็กของเนื้อเจลทำให้เนื้อซิลิโคนมีความละเอียด เนียนนิ่มเป็นเนื้อเดียวกัน ส่งผลให้เป็นที่ชื่นชอบของคนที่ต้องการเสริมหน้าอก แล้วขนาดหน้าอกทียอดนิยมคุณหมอบอกว่า 300-400 ซีซีค่ะ แต่ต้องขึ้นกว่าเนื้อพื้นฐานของเราด้วยค่ะแล้วคุณหมอก็แนะนำว่าก่อนเสริมต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างสำหรับคนที่ไม่เคยผ่านการทำศัลยกรรมมาก่อน
1.        งดแอลกอฮอล์ก่อนทำศัลยกรรมอย่างน้อย 6 ชม.
2.        งดวิตามินทุกชนิด มีผลต่อการพักฟื้นหลังทำศัลยกรรม
3.        อุปกรณ์ของมีค่าควรเก็บไว้ที่บ้านหากไม่จำเป็น
4.        ถ้าสูบบุหรี่ควรหยุดสูบ 4 – 6 อาทิตย์ก่อนการผ่าตัดถ้า ไม่สามารถหยุดสูบได้ควรลดปริมาณการสูบลงให้เหลือน้อยที่สุดเท่าที่จะทำได้ โดยเฉพาะอย่างยิ่งคนที่ผ่าตัดยกหน้าอกร่วมด้วย เนื่องจากการสูบบุหรี่มีผลทำให้ออกซิเจนในเลือดลดลงทำให้แผลหายช้า และในผู้ที่ยกกระชับหน้าอกด้วยอาจทำให้ผิวหนังขาดเลือดและทำให้แผลแยกและติดเชื้อได้
ก่อนเสริม

และหลังเสริมค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้