ดู: 613|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] สวย คม มั่นใจขึ้นเพราะทรงจมูกใหม่ Idol nose By รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีคะเพื่อนๆดั้งโด่ง ^_^ แนะนำตัวเองก่อนนะเราชื่อเมย์นะจ๊ะ   จมูกเราสวยมะ  สวยแบบนี้ตั้งแต่เกิดเลยนะจะบอกให้.....กล้าพูดเนอะอายไหมคะ(ถามตัวเอง5555) ตั้งแต่เกิดจากท้องแม่มาจมูกเราก็ไม่ได้สวยหรอกนะ แค่พอมีอยู่บ้างนิดๆหน่อยๆก็ไม่ได้โด่งเป็นสัน จุดเริ่มต้นที่ทำให้เราคิดที่จะไปเสริมจมูกก็เพราะ เราไม่เคยมั่นใจในตัวเองเลยคิดว่าตัวเองไม่สวยมาตลอด ไม่กล้าไปชอบใคร ไม่กล้ามีความรัก เพราะกลัวคนที่เราไปชอบเค้าจะไม่ชอบแล้วถูกปฏิเสธมาแล้วเราจะต้องอาย จนวันนึงเราไปอ่านกระทู้ในพันธุ์ทิพย์ มีคนนึงเค้าอกหักเพราะไม่สวย เค้าเลยไปศัลยกรรมยกหน้าใหม่ หลังจากนั้นหนุ่มๆมารุมจีบกันเต็มเลย เราก็อยากเป็นแบบนั้นบ้างไม่ต้องถึงขั้นมีหนุ่มมารุมจีบหรอกเอาแค่ให้คนที่เราชอบเค้าชอบเราบ้างก็พอ แล้วก็เวลาทำงานแต่งหน้าออกมาแล้วสวย ไม่ต้องไฮไลท์อะไรหนามากเวลารีบไปทำงาน555 คือแบบอยากแต่งเบาๆแล้วสวยอ่ะ

เราเริ่มหาข้อมูลจากหลายๆที่  ในดั้งโด่งนี่ก็เป็นตัวช่วยอย่างดีของเราเลยนะมีหลายๆกระทู้ที่เราเห็นแล้วสนใจ แต่อย่างว่ายิ่งหาข้อมูลเยอะการตัดสินใจก็อยาก จนเรามาสะดุดกับทรงจมูก Idol Nose ของรพ.เลอลักษณ์ คือทรงจมูกจะเห็นสันชัดเจนมาก จมูกสโลปดีไม่เยอะไป เราเลยโทรไปสอบถามกับทางรพ.ให้แนะนำคุณหมอให้และข้อมูลเบื้องต้น  เราเลือกเสริมจมูกกับหมอกิตติศักดิ์ เพราะท่านมีประสบการณ์ด้านศัลยกรรมมานาน แต่จริงๆที่รพ.คุณหมอก็เป็นอาจารย์หมอทุกท่านนะ เชี่ยวชาญทุกท่านเหมือนกัน

ก่อนที่เราจะได้เสริมจมูกกับที่นี่ก็ต้องมีการพูดคุยกับผู้เชียวชาญของรพ.ก่อนนะ เค้าเอาซิลิโคนมาให้เราเลือกด้วยวางทาบๆที่จมูกเราว่าทรงไหนที่เราชอบ จากนั้นก็ไปจ่ายเงิน-รัยยาลดบวมมา แล้วก็รอคิวคุณหมอ

เสร็จละจ๊ะรอคิวไม่นานนะไม่กี่วันก็ได้ทำแล้ว หน้าไม่บวม ไม่ช้ำดีจัง ที่รพ.แนะนำให้เรานอนหมอนสูงๆ ประคบเย็นบ่อยๆ แล้วก็กินยาลดบวม เราก็ทำอย่างที่เค้าบอกนะ แล้วก็งดอาหารแสลง แอลกฮอล์งดเลยค่ะ หลังจากทำมาทางรพ.ยังมีเจ้าหน้าที่โทรมาติดตามผลอีกนะ บริการดีอ่ะเราชอบ

วันที่ 3 มีช้ำนิดหน่อยแค่นั้นเองไปทำงานได้ปกติเลย

7 วันแล้วเราแกะพลาสเตอร์ออกตั้งแต่วันที่5 ละดูสันจมูกสิโด่งชัดมาก ปลายก็ไม่พุ่งเกินไป สโลปกำลังดี เราว่าทรงนี้เหมาะกับหน้าเราดี

ผ่านมา 11 วัน ไม่บวมเลยแม้แต่นิดเดียว จมูกเริ่มเข้ากับรูปหน้าละ ตอนนี้แต่งหน้าเบาๆก็สวยละนะ ปลื้มๆๆๆ

เดือนนึงละ ดูธรรมชาติมะไม่เยอะมากไม่น้อยไป กำลังดีเลยจ้า ฝีมือคุณหมอกิตติศักดิ์นี่ดีจริงๆสมคำร่ำลือเลย มือเบา ทรงสวย ไม่ต้องแก้เลยจ้า ครั้งเดียวจบ พอใจมากๆทรงนี้ หน้าเปลี่ยนชีวิตเปลี่ยน มั่นใจตัวเองมากขึ้นตอนนี้ไม่สนละจ๊ะใครจะชอบไม่ชอบไม่แคร์ ชั้นสวยพอ....555

จมูกโด่งมาก
สวยแล้วจะชอบใครก็ได้ ด้อนแคร์ค่าาาา 555
มีภาพอัพเดทอีกมั้ยเอ่ยยยย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้