ดู: 1233|ตอบกลับ: 1

[ตาสองชั้น] บอกลาถุงใต้ตามหัศจรรย์ by คุณหมอทรงยศ

[คัดลอกลิงก์]

ตัดถุงใต้ตาดรีม 5.jpg

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวดั้งโด่ง วันนี้เราจะมารีวิวการทำศัลยกรรมครั้งแรกให้เพื่อนๆฟังกันนะคะ  นั้นก็คืออออ การตัดถุงใต้ตาค่ะ ต้องบอกก่อนเลยว่า กว่าจะตัดสินใจทำนานมากกก ถึงแม้จะดูว่าเป็นแค่ศัลยกรรมเล็กก็เถอะ แต่เรากลัวมากก กลัวว่าจะออกมาไม่สวย กลัวแผลจะเห็นชัด เพราะว่ารีวิวที่เห็นๆมา แผลจะค่อนข้างเห็นชัดมากเลย เราเลยค่อนข้างเป็นกังวลค่ะ

แต่ฟ้าก็เห็นใจ สงสัยอยากให้เราทำ 5555 เลยประทาน ดรีมคลินิกมาให้เรา ด้วความที่เราหารีวิวเยอะ อ่านมาเยอะ จนไปเจอรีวิวดรีมคลินิกทำโดยคุณหมอทรงยศ เราแบบ เห้ยย!! แผลดีมาก แทบจะไม่เห็นรอยแผลเลย แต่รูปรีวิวคลินิกจะค่อนข้างน้อยนิดนึง เราเลยทักไปหาคลินิกโดยตรงเพื่อขอรูปเพิ่มเติม และนัดวันปรึกษาเลยค่ะ  

วันไปเจอหมอ ปรึกษาไม่นานค่ะ คุณหมอก็จะแนะนำว่าควรทำแบบไหน อะไรยังไง จริงๆหมอแนะนำเราตัดถุงใต้ตา +ฉีดไขมันเพิ่มด้วย แต่เราอยากลองตัดถุงดูก่อน เพราะว่ามันเป็นปัญหาใหญ่ของเรามาตลอด ทำงานต้องแต่งหน้าทุกวัน ทำยังไงก็กลบรอยถุงใต้ตาไม่ได้ ทำให้ดูหน้าโทรมตลอดเวลาและดูอายุมากกว่าความเป็นจริงค่ะ เราเครียดเรื่องนี้มากจริงๆ เลยขอหมอลองตัดถุงใต้ตาดูก่อนค่ะ

พอถึงวันทำก็ได้คุยกับคุณหมออีกรอบ คุณหมอบอกว่าเดี๋ยวจะทำเทคนิคพิเศษให้นอกเหนือจากตัดถุงแล้ว คุณหมอก็จะจัดการจัดเรียงไขมันใต้ตาให้ใหม่ให้ดูเรียบเนียนขึ้น และ ไม่ให้มันดูโบล่มากเกินไปด้วยค่ะ ตอนทำไม่เจ็บเลยค่ะ มีจี๊ดๆ ตอนฉีดยานิดนึง แต่หลังจากนั้นก็ปกติเลยค่ะ

ตอนนี้ครบ1 เดือนแล้ว จะบอกว่าแผลดีมากๆ ปลื้มคุณหมอและพนักงานในคลินิก บริการดีมากค่ะ ตัดสินใจไม่ผิดเลยที่เลือกดรีมคลินิก ขอบคุณคุณหมอทรงยศมากนะคะ ทุกวันนี้เราแต่งหน้าง่ายขึ้น สนุกกับการแต่งหน้ามากขึ้น เพื่อนเจอก็ทักว่า หน้าดูสดใสขึ้น ปลื้มมากๆเลยค่ะ

วันนี้เรามีรูปมาฝากทุกคนค่ะ เราถ่ายอัพเดทไว้ตลอดเลยค่ะ

ตัดถุงใต้ตา ดรีม2.jpg

ตัดถุงใต้ตา ดรีม4.jpg

หลังตัดไหมวันแรก แผลดีมากก ปลื้มค่ะ

หลังทำ 1เดือนค่ะ

โพสต์ 2018-5-25 11:45:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดีงามมาก ราคาเท่าไรคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้