ดู: 4482|ตอบกลับ: 0

[ทั่วไป] ประสบการณ์ทำ Dual Yellow ที่ ศูนย์เลเซอร์คนจน

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะทุกคน นี่คือรีวิวแลกของเรานะคะ ถ้าเขียนได้ไม่ดียังไงต้องขออภัยน้า ขอเกริ่นก่อนนิสสนึง ด้วยเราเองเนี่ย ชอบมากกับการเข้าคลินิกเสริมความงาม โดยเฉพาะการทำเลเซอร์ (เป็นผู้หญิงอย่าหยุดสวย ^^) ผ่านมามากมายกับหลายคลินิก หมดเงินไปก็ค่อนข้างเยอะพอสมควรเลย เจอทั้งที่ดีบ้างและไม่ดีบ้าง ขอไม่เกริ่นในรีวิวนี้นะคะ 555+  โดยเราถูกโฉลกกับเลเซอร์ตัวนึงที่ชื่อ Dual Yellow เพราะเรามีปัญหาพวกรอยแดง และหน้าค่อนข้างหมองคล้ำเนื่องจากทำงานดึก (เป็น Working woman ฉบับคนกรุง)  ซึ่งทำแล้วแบบว่าหน้าเนี่ย จะใสกริ๊งงงงแบบมากๆเลย แต่ราคาต้องบอกว่า มหาโหดดจิงงๆๆๆ TT  เคยไปเปิดคอร์สคลินิกย่านปิ่นเกล้ามา จำได้ว่า 25,000 บาทได้ 5 ครั้ง (โอ้วแม่เจ้า ทำทีเจียดเงินเที่ยวทริปได้ตลอดทั้งปีเลยจ้า)  

ดังนั้นเราก็พยายามวิ่งหาคลินิกที่ทำ Dual Yellow ในราคาที่ถูกลงมา แบบเอ้อ... ไม่เอาเป็นคอร์สได้มั้ย ชั้นไม่มีเงินก้อนไปลงแล้วว ก็ใช้เวลาลองผิดลองถูกไปเยอะมาก ****เจอทั้งเครื่องปลอมแล้วใช้ชื่อเดียวกัน**** มาก็หลายคลินิก จนวันนึง เพื่อนของเพื่อน เหมือนเล่นเฟสบุคแล้วไปเจอในฟีด ชื่อ ศูนย์เลเซฮร์คนจน (เห้ย มันมีชื่อนี้ด้วยหรอ ตอนแรกในความรู้สึกเลยนะคะ) เพื่อนก็มาบอกเราประมาณว่า เห็นเค้าโปรโมทว่ามี Dual Yellow นะเครื่องแท้ ครั้งละ 2,500 บาทเท่านั้น

ในใจเราตอนแรกก็รู้สึกแบบ คลินิกชื่อนี้ คงไม่น่าจะใช้เครื่องจริงหรอกมั้ง แต่เอาเถอะ โดนหลอกมาก็พอสมควร ก็เลยเอาวะ ลองโทรสอบถามหน่อยละกัน แล้วเค้าก็นัดเรามาให้พบแพทย์  พอวันนัดที่มาถึงปรากฏว่า OMG เครื่องจริงเสียงจริงจ้าเราก็ได้พบแพทย์และแพทย์ก็แจ้งรายละเอียดว่าลักษณะจะเป็นประมาณนี้นะ มันจะช่วยเรื่องลดรอยบนผิวหน้า ช่วยให้หน้กระจ่างใส (ยาวมากเราก็แทบไม่ได้ฟัง 555+)

เอาตามความรู้สึกเรานะคะ : เลเซฮร์ตัวนี้เราได้ทำประมาณ 3 รอบ มันจะวันๆคนละแบบ 2 รอบ แล้วก็ จี้เฉพาะจุดที่เป็นรอยชัดเจนอีก 1 รอบ (รอบนี้ค่อนข้างแสบแพทย์แจ้งไว้ล่วงหน้า) หลังจากทำเรารู้สึกได้เลยว่าหน้ากระจ่างใสขึ้นมาก คืออาจจะเป็นที่ใบหน้าเราตอบสนองต่อเลเซอร์ตัวนี้ได้ดีด้วยแหล่ะ เราเลยประทับใจ และแพทย์ที่นี่ก็ใส่ใจรายละเอียดพอสมควรเลย คือ ไม่เร่งจนเกินไปและชวนคุยบ้างขณะทำ
หลังทำของเราจะไม่เป็นรอยแดงเลยนะ คลินิกเค้าก็จะทาบำรุงให้บอกว่าช่วยเพิ่มความชุ่มชื้นให้ ก็เป็นอันเสร็จเรียบร้อยสำหรับการรีวิวในครั้งนี้นะคะ

แนะนำสำหรับคนที่อยากทำ เลเซอร์ Duak Yellow ในราคาที่ไม่แพงจนเกินไปนะคะ ที่นี่เลย ศูนย์เลเซอร์คนจน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้