ดู: 485|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เบื่อหน้าหมวย อยากสวยเหมือนสาวเกาหลี "หมอต้อย เดอมาสเตอร์" จัดให้ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เบื่อหน้าหมวย อยากสวยเหมือนสาวเกาหลี
แก้จมูก ตาสองชั้นที่เดอมาสเตอร์  
ไม่ต้องไปถึงเกาหลี แค่เอกมัยก็สวยชนะใจอปป้า

รูปก่อนทำของหมวย คือหมวยจริงๆ ค่ะ แต่บางคนเรียกซิ้มมมม 555

ชื่อหมวยเพราะหน้าหมวยจริงๆ ก็หมวยสมชื่อค่ะ

หมวยเป็นคนที่เคยศัลยกรรมมาหลายครั้ง เมื่อ 4 ปีก่อนเคยเสริมจมูก โดยใช้ซิลิโคนแบบไม่มีตัวล็อก ทำให้ปัญหาที่ตามมาคือในที่สุดซิลิโคนก็เกิดการเบี้ยวเอียงมากขึ้นเรื่อยๆ และด้วยความที่เป็นคนมีเนื้อจมูกน้อย ทำให้เริ่มมีปัญหาซิลิโคนเริ่มจะทะลุ #คุณหมอต้อย จึงทำการแก้ไขให้โดยถอดซิลิโคนเก่าออก และเสริมใหม่ด้วยซิลิโคนรุ่นแกนล็อก พร้อมเทคนิคเหลาตกแต่งซิลิโคนให้เหมาะสมกับคนที่มีเนื้อจมูกน้อย เพื่อป้องกันไม่ให้เกิดปัญหาซิลิโคนทะลุในภายหลัง

สำหรับ #ตาสองชั้น คุณหมอแนะนำให้คุณหมวยทำตาสองชั้นแบบที่ชั้นตาไม่สูงเกินไป เพื่อให้ดูสวยเป็นธรรมชาติ โดยใช้เทคนิคการย้ายไขมันอย่างเดียว ไม่ต้องตัดหนังตา เพื่อให้ชั้นตาอยู่ในระดับที่กำลังสวยเข้ากับรูปตา เน้นให้ดวงตาดูสวยหวาน

หลังทำ 1 วัน มันก็จะยังบวมๆ ตุ่ยๆ แต่ช้ำไม่มากค่ะ

หลังทำ 7 วัน ไม่บวมไม่ช้ำเท่าวันแรกๆ  จริงๆ มันช้ำหน่อยๆ แต่ดันเผลอไปกดถ่ายแบบใช้แอพเนียนนิดนึง 555

หลังทำ 14 วัน จมูกเป็นสันสวย ชั้นตาสวย อาจจะยังเห็นว่ามีความบวมๆ นิดๆ ช้ำๆ หน่อยๆ

หลังทำ 1 เดือน  สวยแล้ว ไม่เหลือร่องรอย ตาสวย จมูกสวย พอดีกับหน้ามากๆ ค่ะ

หลังทำครบ 2 เดือน สวยหวาน รู้สึกส่วนผสมของหน้าลงตัวมากขึ้นค่ะ ตาสองชั้นธรรมชาติมากกกกกก

ครบ 4 เดือน (รูปนี้จะดูป่วยๆ หน่อยนะคะ ไม่สบายอยู่ตอนถ่ายรูปนี้ 555

รูปเซ็ทนี้หมวยถ่ายไว้ตอนคริสมาสต์ปี60

สวยได้หลายลุคมาก แค่เมคอัพนิดหน่อย จะหวานก็ได้ จะเฉี่ยวเปรี้ยวก็ได้ คือตาเป๊ะ จมูกเป๊ะแล้ว อะไรๆ มันก็ง่ายค่ะ

หมวยชอบหน้าตัวเองตอนนี้มาก เพราะมันเป็นการทำศัลยกรรมที่ไม่ดูเหมือนศัลยกรรมชัดเจน รู้สึกว่าตัวเองดูสวยขึ้น ดูดีขึ้นแบบที่เดินถนนได้เหมือนคนทั่วไป ไม่ใช่ว่าเป็นพริตตี้จัดเต็มมาเดินถนน วันไหนไม่อยากแต่งหน้า หน้าก็ดูละมุนหวานๆ ดูธรรมชาติแต่สวย 555

อยากสวย ไม่อยากหมวย ก็ทักแชทไปหาแอดมินเพจเดอมาสเตอร์เค้าได้นะคะ https://www.facebook.com/dermasterthailand/

หรือจะเข้าไปที่คลินิกเลยก็ได้ สาขาเอกมัยค่ะ แต่หมวยแนะนำว่าโทรนัดคิวคุณหมอต้อยไว้ก่อนดีกว่าเพราะคุณหมอจะมีคิวปรึกษาคิวผ่าตัดเกือบตลอด เดี๋ยวเข้าไปแล้วจะพลาดไม่ได้เจอจ้า

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้