ดู: 1328|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ทำตาแบบเกาหลีชั้นเล็ก ตาโต กับหมอโอ๋ธนพันธ์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้อยากมาบอกเล่าความประทับใจกับผลลัพธ์ที่ได้จากการทำตาสองชั้นมาให้ได้อ่านกันค่ะ

บอกก่อนเลยว่าเรากลัวการศัลยกรรมมาก คือ กลัวเจ็บ คิดมาก กลัวออกมาไม่สวย มีปัญหา  บลาๆ เลยปล่อยเวลาให้ผ่านมาเนิ่นนานจนถึงปัจจุบัน แต่บังเอิญวันหนึ่งเราตัดสินใจจะทำแบบจริงจังแล้ว ก็เริ่มหาข้อมูล หาดูรีวิวต่างๆนาๆ บวกกับความมั่นใจ เราจึงตัดสินใจแอดไลน์ไปจองคิวที่ ธนพันธ์ คลินิกค่ะ แอดมินตอบไวมาก น่ารัก เป็นกันเองมากค่ะ  ถามปัญหาเราก่อนว่าตาเราเป็นแบบไหน มีปัญหายังไงบ้าง แล้วก็ให้เราส่งรูปให้ดู ถามว่าชอบแบบไหน อยากได้แบบไหน คือเราไม่เอาชั้นใหญ่ เป็นคนไม่แต่งหน้า อยากได้แบบเกาหลีอะ ชั้นเล็กๆ แต่ตาโต น่ารักดี คุยไปคุยมาก็เลยจองคิวเลย ปลื้มหมอมากอยากทำกับหมอ ปล. คิวยาวมากค่ะ เรารอเป็นเดือนๆ

รูปก่อนทำค่ะ ตัวเราเองเป็นคนมีชั้นตาอยู่แล้วแต่ว่าชั้นตามันไม่ชัด ดูเผินๆเหมือนคนคนตาชั้นเดียวเลยค่ะ แต่ไขมันนี่สิ มันเยอะมาจากไหน มากองอยู่แต่ที่ตาเนี่ย

พอถึงวันทำเราก็แจ้งชื่อ-นามสกุลเราก่อนค่ะ จากนั้นก็ยื่นบัตรประชาชน ทำประวัติ พยาบาลเค้าก็ให้เราไปคลีนหน้าแล้วมานั่งรอ รอไม่นานพยาบาลก็เรียกชื่อเราค่ะ ถึงคิวเราแล้วตื่นเต้นมาก ได้พบคุณหมอก่อนค่ะ หมอหน้าเด็กมากค่ะ 55 จะเป็นลม เขิล คุณหมอหล่อ
คุณหมอถามมีแบบที่ชอบไหม อยากได้แบบไหน เราก็เลยเปิดรูปให้คุณหมอดูค่ะ ว่าเราอยากได้ชั้นตาเล็กๆแบบคนนี้ค่ะ

แต่คุณหมอบอกว่าหนังตาเรา ไขมันเราเยอะ ทำเล็กแบบนั้นชั้นตามันจะหลบในเข้าไปเลย เพราะรูปทรงของตาคนเราไม่เหมือนกันอยู่แล้ว คุณหมอบอกทิ้งท้ายว่าจะทำให้ใกล้เคียงกันที่สุดค่ะ แล้วคุนหมอก็เอาไม้จิ้มฟัน จิ้มที่ตาหลายทีมาก วัดแล้ววัดอีก ลืมตาหลับตา คุนหมอบอกลืมตาโตๆ มองหน้าหมอ จะได้เห็นชั้นตาชัดๆ เราก็เขินอะเน้อะ

จากนั้นก็ได้ไปเปลี่ยนชุดเข้าห้องผ่าตัดค่ะ ในห้องผ่าเปิดเพลงคลอเบาๆ คงไม่อยากให้เราเครียด แต่เราเครียดคะ กลัว ไม่เคยทำไรเลย ระหว่างทำจะต้องมีหลับตาลืมตาเป็นระยะๆ ลืมตาหลับตา ลืมตาหลับตา มองมือคุณหมอ คุณหมอก็ชวนคุยเป็นกันเอง พอทำเสร็จแล้วพยาบาลจะพาเราไปประคบเย็นต่อประมาณ 30 นาทีค่ะ อีกอย่างคลินิกใหญ่และสะอาด

หลังทำทันทีจนถึงปัจจุบันนะค่ะ

วันแรกๆมีบวมบ้างนิดหน่อยค่ะ แต่ไม่ช้ำเลยนะค่ะ  ชั้นตาชัดขึ้นมากจากเดิม ยังไม่ทันยุบบวมเลย ถูกใจแล้ว แต่กลัวอยู่ตอนแรกว่ามันจะใหญ่ไปมั้ยน้า พอเริ่มเข้าที่จนถึงตอนนี้เราประทับใจมาก รู้สึกว่าตัวเองโชคดีค่ะที่ตัดสินใจมาทำที่คลินิกนี้ เลยอยากมาบอกต่อให้ได้เป็นทางเลือกนึงของสาวๆที่คิดหรือกำลังตัดสินใจจะทำตาสองชั้นนะค่ะ
ทำแล้วน่ารักมากเลยคะ เข้ากับหน้ามากเลย

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะ กล้าพู ดได้เต็มปากว่าทำกับคุณหมอโอ๋ไม่ผิดหวังค่ะ ตอนนี้พี่สาวก็ตามมาทำแล้ว  โพสต์ 2019-11-25 20:20
สวยมากเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้