ดู: 12382|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวจมูก หมอปิติ วันใหม่คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fonfon001 เมื่อ 2018-5-13 22:25

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ ดั่งโด่งทุกคน วันนี้มีเรื่องอยากมาแชร์ให้เพื่อนๆ ฟัง
ก่อนอื่นให้ดูรูปก่อน เพื่อนๆ ลองทายดูซิค่ะว่าเราไปทำอะไร อิอิ

แค่เห็นรูปก็เดาได้แล้วใช่ปะว่าเราทำจมูก
หลังจากศึกษาข้อมูลมานาน อินบล็อกไปถามตามคลินิกต่างๆ เข้าไปดูสถานที่จริงและคุยเบื้องกันกับคุณหมอ อีกหลายแห่ง สุดท้ายตัดสินใจทำที่วันใหม่คลินิก คลินิกนี้อยู่ตรงข้ามพาราไดซ์ปาร์ค

ตอนไปส่องแฟนเพจถึงได้รู้ว่าหมอปิติเคยอยู่เลอลักษ์มาก่อน ว่าละทำไมชื่อคุ้นๆ

ที่คุ้นเพราะ เราอ่านรีวิวเยอะค่ะ เห็นรีวิวเกี่ยวกับหมอปิติทั้งในพันทิป จีบัน ดั่งโด่ง ส่วนใหญ่บอกว่าคุณหมอทำดี ทำสวย มือเบา เคสหลุดน้อยมาก
ก่อนตัดสินใจจองคิวเราเข้าไปปรึกษากับคุณหมอปิติมาก่อนแล้วค่ะ เราอยากได้แบบไม่โด่งเวอร์ เอาแบบธรรมชาติ แต่เกาหลีหน่อยๆ อิอิ

ที่คลินิกมีซิลิโคนให้เลือก 3 แบบ ทีเราเลือกคือแบบที่ 2 เป็นซิลิโคนเกาหลี เนื้อนิ่ม สโลป ทรงนี้เน้นดูเป็นธรรมชาติ ไม่แข็งเป็นแท่งๆ ซึ่งตรงกับความต้องการของเรา เรื่องราคาที่นี้เริ่มต้นที่ 15000 บาท แต่แบบที่เราเลือก 20,000 บาท รับประกัน 1 ปี การรับประกันนี้รับประกันเท่ากันหมดทุกราคานะ  

ส่วนเรื่องแบบซิลิโคนเราแนะนำให้ปรึกษาคุณหมอค่ะ บอกความต้องการของเรา แล้วลองฟังคำแนะนำของคุณหมอ ถ้ามีรูปนำไปให้คุณหมอดูได้เลยค่ะ บอกเลยว่าหมอใจดีเวอร์ อธิบายระเอียด ทำให้เราเข้าใจเรื่องการทำจมูก และทำให้ความวิตกกังวลลดลงไปเยอะมาก

ก่อนถึงวันผ่าคัดจะมีการนัดตรวจร่างกายก่อนนะคะ ถ้าทุกอย่าโอเค ก็สามารถทำได้ค่ะ สำหรับเราผ่านนนนนนน
ก่อนเข้ารับการเสริมจมูกต้องดูแลตัวเองด้วยนะคะ ตามนี้ค่ะ

(เครดิตภาพจากเฟสบุ๊คแฟนเพจ Onemai Clinic)

พอถึงวันนัด ก็รีบไปด้วยความตื่นเต้น ไปแจ้งชื่อ ชำระเงิน เตรียมตัวพร้อม นั่งรอซักพักก็มีคนมาเรียกเข้าห้องผ่าตัด
เจ้าหน้าที่แจ้งว่าจะมีการวางยาสลบ ซึ่งผู้ที่ทำหน้าที่นี้เป็นผู้เชี่ยวชาญ มีประสบการณ์สูง เราไม่ต้องกังวล หลังจากนั้นก็หลับ พอเริ่มรู้สึกตัวก็ใกล้จะเสร็จแล้ว แต่ไม่เจ็บนะคะ พอทุกอย่างเรียบร้อย ก็ตรวจเช็คตัวเอง เห็นแผลเล็กๆ ตรงรูจมูกด้านขวา แค่ด้านเดียว คุณหมอบอกว่าเป็นไหมละลาย เดียวจะหลุดไปเอง ทำเสร็จแล้วสามารถกลับบ้านได้เลย และนัดตรวจอีกทีหลังจากทำแล้ว 7 วัน

<<วันที่ 1>>

<<วันที่ 2>>

<<วันที่ 3>>

ใช้เวลาพักประมาณ 3 วัน เราทำวันศุกร์ วันจันทร์ก็ทำงานได้ตามปกติละ เราโชคดีที่ไม่ค่อยบวม ไม่ช้ำเท่าไหร่

หลังเสริมจมูกมา 14 วัน ไหมละลายหมดแล้ว จมูกก็ออกมาเป็นแบบนี้จ๊า
และนี้คือการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ที่วันใหม่คลินิกของเราค่ะ
เพื่อนๆ คนไหนที่คิดจะทำจมูก อย่าลืมศึกษาข้อมูลนะคะ แต่ถ้าไม่รู้จะทำที่ไหนลองอินบล็อกไปคุยกับทางคลินิกดูค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้