ดู: 1460|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปลูกผม] เรื่องเก่าเล่าใหม่.. ครั้งหนึ่งเคย ปลูกผม แบบผ่าตัด ที่มาสเตอร์พีซ คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีๆ ทุกคน จังโกยกลับมาแล้ว หลังมีกระแสโหยหาอดีต ข้าเลยคิดอยากขุดเรื่องราวดีๆ ในอดีตมาแชร์สักหน่อย เพราะครั้งหนึ่งเรา.. จังโกย.. เคยปลูกผมแบบ FUT นะจ้ะ (เกือบ 2 ปีโดยประมาณ) กับคุณหมอปู แห่งมาสเตอร์พีซ คลินิก เป็นการปลูกแบบผ่าตัด.. ถามว่าเจ็บไหม? ไม่มีแผลเป็น ไม่เป็นคีรอยด์หรอ ? มาเช็คงานกันค่ะ

แค่เห็นภาพก็คันหัวละค่ะ 55555 ตอนนั้นจิกมือจิกเท้าแรง คันไม้คันมือเผลอเกาก็ไม่ได้ กลัวกอผมเสีย ฉะนั้นสิ่งหนึ่งที่คนปลูกผมต้องมีมากเป็นพิเศษจึงเรียกว่า ความอดทนค่ะ!! พอผ่านช่วงที่ตกสะเก็ดหมดไปก็ไม่มีอะไรแล้ว รอผมขึ้นใหม่สวยๆ

หลัง ปลูกผมแบบ FUT ประมาณ 10 เดือนค่ะ

เรื่องรอยแผล
ไม่มีค่ะ นานไปผมก็ขึ้นตามท้องเรื่องธรรมชาติร่างกาย ส่วนเรื่องความเจ็บนั้นมันก็ต้องมีบ้าง ผ่าตัดอ่ะเนอะ ไม่ได้ไปนอนอาบแดด 55555 แต่ๆๆ มันไม่ได้เจ็บเจียนขาดใจอะไรเบอร์นั้น มียาชาช่วยลดความรู้สึกให้จ้า

ปลูกผมต้องใช้เวลา
ใครที่สนใจเรื่องปลูกผมอาจจะพอรู้ว่าขั้นตอนการทำมันต้องใช้เวลานานมากกกก!! แต่น้อยกว่าแบบ FUE ที่ไม่ต้องผ่าตัดนะ ความที่เป็นงานละเอียด ตอนปลูกผมนี่ต้องจิ้มทีละเส้นนะยูว์ ไม่ได้วางปึก!! แบบยกแผง ต้องดีไซน์ให้สวยงาม ออกมาเป็นแนวผมแบบธรรมชาติ ซึ่งเรานั้นรีเควทคุณหมอปูขอกรอบหน้ารูปหัวใจไปค่ะ งานที่ได้คือดีย์

กรอบหน้ารูปหัวใจเบาๆ แม้ชีวิตจริงเราจะมีม้าบังก็ตาม 55555

ส่วนที่เป็นปัญหาชัดๆ ตรงหน้าผากที่เถิกขึ้นไป ถูกเติมเต็มเป็นเส้นผมแล้วค่ะซิส!

จริงแล้วปลูกผมแบบผ่าตัดไม่ได้แย่อย่างที่คิดนะคะ เพราะที่สุดแล้วก็ต้องฉีดยาชาเหมือนกัน พูดง่ายๆ คือไม่เจ็บ! ถามว่าดูแลยากมั้ย? เราว่าคนที่เพิ่งผ่านการผ่าตัดหรือทำอะไรกับร่างกายมา โดยสัญชาติญาณก็จะดูแลตัวเองเพิ่มขึ้นเป็นพิเศษอยู่แล้ว ฉะนั้นมันไม่ได้ยากลำบากอย่างที่คิดค่ะ ไม่ใช่เรื่องน่ากลัวอะไรเลย ไม่เชื่อลองมองไปรอบๆ ตัวสิ เดี๋ยวนี้ใครๆ ก็ศัลยกรรมกันทั้งนั้น 5555 อรรถรส!!

อยากปลูกเลยค่ะ รอเก๋็บตังก่อนนน
กลัวเจ็บบบบ 55
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-5-17 16:47:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Candyly ตอบกลับเมื่อ 2018-5-17 16:44
อยากปลูกเลยค่ะ รอเก๋็บตังก่อนนน

ต้องมาเลยค่ะ รับรองมันดีเว่อร์
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-5-17 16:48:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ไม่เจ็บเลยยย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้