ดู: 1696|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวแก้จมูก ให้โด่งพุ่งสมใจ ที่เอเมดคลินิก

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีจ้า วันนี้จะมารีวิวแก้จมูกที่คลินิกแห่งนึง ต้องบอกก่อนว่า ก่อนหน้านี้เคยเสริมจมูกเมื่อนานมาแล้ว ตอนนั้นรู้สึกว่าชอบทรงจมูกมาก  แต่พอเวลาผ่านไปจมูกมันดูแข็งทื่อ แล้วหลังๆ ก็รู้สึกว่า ใกล้จะทะลุแล้วด้วยค่ะ ก็เลยอยากแก้จมูก เพื่อนเลยแนะนำให้ไปแก้จมูกที่ เอเมดคลินิก เอาจริงไม่เคยได้ยินชื่อเลยด้วยซ้ำ เราก็อาศัยการหาข้อมูลเอา กดติดตามเพจ ดูรีวิวเรื่อยๆ จนคิดว่าทำที่ เอเมดคลินิก นี่แหล่ะค่ะ เพราะทุกรีวิวสวยหมดเลย  ชอบทรงมากค่ะ ตอนแรกเรามีในใจไว้อีกที่นึง ที่จะไปปรึกษา แต่ว่าเราได้คิวนัดที่ เอเมดคลินิก ก่อน

ต้องบอกว่าพนักงานหน้าคลินิกพูดจาดีมาก เอาใจใส่และสอบถามตลอด เราก็เข้าไปปรึกษากับคุณหมอ คุณหมอแนะนำดีมาก เราก็บอกความต้องการไปว่า อยากให้ปลายมันเชิ่ดขึ้นหน่อย เพราะปลายจมูกของเก่ามันรู้สึกว่าแบนๆ ปลายจมูกดูบาน ไม่มีมิติ อยากได้ปลายพุ่งๆ หมอบอกอาจจะพุ่งได้ไม่มาก แต่สามารถทำได้ด้วยใส่เนื้อเยื่อเทียม หรือที่คุณหมอเรียกว่า ไอเฟลทิป ค่ะ จากนั้นเราตัดสินใจก็นัดวันทำเลย ก่อนทำจมูกก็งดกินอาหารเสริมทุกชนิด งดแอลกอฮอล์ ตามที่คุณหมอสั่ง

งั้นเริ่มเล่าช่วงก่อนจะทำเลยนะคะ............. พอไปถึงคลินิก พนักงานหน้าสาขาก็จะให้เราถอดเครื่องประดับทุกอย่างออกให้หมด พร้อมกับให้กินยาฆ่าเชื้อก่อนเข้าห้องผ่าตัด พร้อมกับทำความสะอาดหน้าก่อน ช่วงที่ขึ้นเตียงก็สั่นนิดๆ กลัวเลยค่ะ ของเราเป็นงานแก้ เลยกังวลนิดนึง แต่พยาบาลน่ารักชวนคุยจนเราลืมความกลัวไปเลย ระหว่างผ่าตัดก็สั่นค่ะ เราว่างานแก้มันจะยากๆ นิดนึงเพราะต้องเอาอันเก่าออกก่อน พอทำเสร็จ ก็โล่งเลยค่ะ ไม่เจ็บแบบที่คิด กะไว้ว่ามันต้องเจ็บมากๆ แน่เลย

หลังทำเสร็จก็ชิลๆ นะคะ เช้าวันรุ่งขึ้นก็ส่งลูกไปโรงเรียนได้ตามปกติเลย มีบวมช้ำนิดๆ วิธีดูแลก็กินยาตามที่หมอสั่งแล้วเรากินน้ำมะพร้าวแทนน้ำเลยค่ะ เลยหายเร็วมากๆ งดอาหารหมักดองทุกอย่าง พอถึงประมาณ 1 อาทิตย์ จมูกก็เริ่มเข้าที่ รวมๆ แล้วพอใจกับการทำจมูกครั้งนี้มากค่ะ อาจจะไม่ได้โด่งมาก แต่ปลายพุ่งขึ้น ดูไม่ปลอม รู้สึกหน้าเปลี่ยนค่ะ จากหน้าดุๆ ก็ดูหน้าหวานขึ้นเยอะเลย คนที่บ้านก็ชมค่ะ ว่าดูสวยกว่าอันเก่าเยอะเลย ชอบมากๆ ค่ะ คิดถูกจิงๆ ค่ะ ที่เลือก เอเมดคลินิก️

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-5-9 12:26:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ♥♥
หมอมือหนักไหมคะ แล้ว มีอาการอะไรไหม
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-5-14 10:17:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
paiapple ตอบกลับเมื่อ 2018-5-11 16:08
หมอมือหนักไหมคะ แล้ว มีอาการอะไรไหม

ไม่หนักค่ะ มีบวมนิดๆ 1-2 วันแรกๆ หลังจากนั้นก็ค่อยๆ เบาลง รอเข้าที่กว่านี้เดี๊ยวอัฟเดทให้นะคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-5-14 10:17:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ลองดูหน้าเพจคลินิกนะคะ อาจจะได้ข้อมูลที่ดีกว่านี้ค่ะ♥
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-5-15 15:53:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สอบถามเพิ่มเติมได้นะคะ♥
เดินทางอย่างไรคะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-5-17 10:40:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
paiapple ตอบกลับเมื่อ 2018-5-16 09:46
เดินทางอย่างไรคะ

ไปทางสีลม แถวๆ บีทีเอส ศาลาแดงค่ะ เยื้องๆ หน่อย ถ้ามาไม่ถูก ลงบีทีเอสศาลาแดงได้เลยค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-5-18 10:53:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

แล้วแต่เคสค่ะ การเสริมแต่ละคนจะไม่เหมือนกัน ทั้งรูปแบบ และสิ่งที่ต้องการ
ลองปรึกษาทางคลินิกนะคะ เห็นว่าเดือนนี้มีโปรโมชั่น ดีๆ สำหรับจมูกด้วยค่า♥
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-5-22 10:43:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
paiapple ตอบกลับเมื่อ 2018-5-21 10:19
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ

ยินดีให้คำแนะนำค่ะ สอบถามมาได้เรื่อยๆนะคะ♥
Mookkielz ตอบกลับเมื่อ 2018-5-22 10:43
ยินดีให้คำแนะนำค่ะ สอบถามมาได้เรื่อยๆนะคะ♥

ช่องทางในการติดต่อคลินิก มีช่องทางไหนบ้างคะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-5-24 18:03:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
paiapple ตอบกลับเมื่อ 2018-5-23 10:17
ช่องทางในการติดต่อคลินิก มีช่องทางไหนบ้างคะ

เรากดจาก Google จ้า พิมว่า Amed Clinic ก็ขึ้น หน้าเว็ปแล้วจ้า
แต่เลื่อนลงมาจะมีหน้า เฟสบุ๊กเช่นกัน ลองดูน้า
Feedback หลังทำจมูกเป็นอย่างไรบ้างคะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-5-28 10:26:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
paiapple ตอบกลับเมื่อ 2018-5-25 10:23
Feedback หลังทำจมูกเป็นอย่างไรบ้างคะ

ก็มีทั้งคนชอบและไม่ชอบอะค่ะ
ส่วนมากจะพูดถึงเรื่องราคามากกว่า
แต่เราคิดว่าโอเคนะราคาเหมาะสมกับคุณภาพ
Mookkielz ตอบกลับเมื่อ 2018-5-28 10:26
ก็มีทั้งคนชอบและไม่ชอบอะค่ะ
ส่วนมากจะพูดถึงเรื่อง ...

อย่าใส่ใจใครจะพูดอย่างไรเลยค่ะ
ส่วนตัวเรามองว่า สวย โอเค จบ♥
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-5-31 16:51:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
paiapple ตอบกลับเมื่อ 2018-5-30 10:53
อย่าใส่ใจใครจะพูดอย่างไรเลยค่ะ
ส่วนตัวเรามองว่า สวย โอเค จบ♥

ขอบคุณมากๆ เลยนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้