ดู: 1086|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] แก้ปัญหาหน้าเบี้ยวแบบไม่ต้องผ่าตัด ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ….. เอเมดคลินิกทำได้ !!

[คัดลอกลิงก์]

ฝนขอบอกก่อนนะว่าฝนมีปัญหาเกี่ยวกับใบหน้าเยอะมากเรียกได้ว่าเกือบจะทุกส่วนของใบหน้า ทั้งเหนียง ทั้งหน้า  ไม่กระชับ หย่อนคล้อย อีกอย่างคือ หน้าเบี้ยวด้วยค่ะ เบี้ยวแบบเห็นได้ชัด คือปัญหาเยอะมากกกก ฝนเลยไปคุยๆ กับเพื่อนค่ะ เพื่อนเลยแนะนำว่าให้ไปฉีดโบท็อกซ์ แต่ฝนไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้ ก็เลยให้เพื่อนแนะนำคลินิกให้ เพื่อนก็ตัดสินใจให้เราไปทำหน้าที่เอเมดคลินิกค่ะ เพราะคลินิกดูปลอดภัยและไว้ใจได้ เห็นมีแต่คนดังเข้าไปทำ และที่สำคัญ !! โบท็อกซ์เขามีโปรลดราคาอยู่ด้วยนะคะ นี่แหล่ะ......ที่ฝนตัดสินใจทำ

โทรจองคิวเรียบร้อย พอถึงวันก็รีบไปคลินิกเลยค่ะ ถึงคิวฝนก็เข้าไปปรึกษากับคุณหมอก่อนค่ะ แต่ !!! ปัญหาเราเยอะมาก คุณหมอบอกโบท็อกซ์เอาไม่อยู่ค่ะ ! ตอนนั้นเริ่มคิดละว่าจะขายคอร์สแพงแน่ๆ เลยพยายามจะบอกให้คุณหมอฉีดแค่โบท็อกซ์ก็พอ คุณหมอก็บอกว่าถ้าเราอยากให้หน้าเรียวแบบเห็นชัดๆ เราต้องฉีดสลายไขมันที่เหนียง และก็ฉีดโบท็อกซ์ช่วยลดรอยตีนกา เพราะคุณหมอบอกว่าฝนเหนียงเยอะ เห็นชัดมากๆ

ในใจนี่คิดเลยว่าแพงแน่ๆ ไม่ทำเด็ดขาด ปรึกษาคุณหมอเสร็จก็ออกมาเคลียร์เรื่องค่าใช้จ่ายที่หน้าเค้าเตอร์ เรากะจะเอาแค่โบท็อกซ์อยู่แล้วแต่พี่พนักงานเขาก็แนะนะว่าให้ซื้อคอร์ส 4D V Shape เพราะเป็นคอร์สที่รวมทุกอย่างในการปรับรูปหน้าเอาไว้ด้วยกัน คือมี โบท็อกซ์ ฟิลเลอร์ และ การฉีดสลายไขมันหรือที่เราเรียกง่ายๆ ว่าฉีดแฟตค่ะ เราไม่รู้จะอธิบายคอร์สนี้ยังไง แต่มันคล้ายๆ บุฟเฟ่ต์อะ คิดดีๆ เราเพิ่มเงินอีกนิดหน่อยเราทำได้ทั้งหมด 3 อย่างที่คุณหมอแนะนำมาเลย ฝนเลยโอเคๆ งั้นจัดเต็มไปเล๊ยยยยยยยยยยยย

(พรีเซ็นเตอร์โบท็อกซ์คนล่าสุดค่ะ 55555) ฝนขอคุณหมอถ่าย เพื่อลงเฟซบุ๊คค่ะ ... ก่อนทำก็ตื่นเต้นมากนะคิดว่าต้องเจ็บมากแน่ๆ ฝนกลัวมาก เพราะไม่เคยทำเลย แต่คุณหมอมือเบามากค่ะ ฝนไม่เจ็บเลย คุณหมอทำแป๊บเดียวก็เสร็จแล้วค่ะหลังฉีดเสร็จคุณหมอบอกว่าหน้าฝนจะบวมจากการฉีดสลายไขมันประมาณ 1 วันนะ แล้วหน้าจะค่อยๆ ยุบลง ช่วงหลังจากฉีดสลายไขมัน ,โบท็อกซ์ และฟิลเลอร์ไป คุณหมอก็แนะนำว่า พยายามอย่าให้หน้าของเราเข้าใกล้ความร้อน แล้วก็งดแอลกอฮอล์ ประมาณ 1 อาทิตย์ ค่ะ แล้วก็อย่าไปลูบคลำบริเวณที่ฉีดมา เพราะมันอาจจะทำให้ตัวยากระจายตัวได้ค่ะ

ของฝนแบ่งฉีดทั้งหมดเป็นสองครั้งนะ หลังจากฉีดครั้งแรกไปแล้ว อีกประมาณอาทิตย์กว่าๆ ฝนก็กลับมาฉีดซ้ำค่ะ เพื่อให้หน้ากระชับมากขึ้น รูปด้านล่างนี้จะเป็นรูปที่หลังจากฉีดเสร็จทันทีครั้งที่ 1 หน้ามันจะบวมเพราะยาหน่อยๆ กับรูปที่ฝนกลับมาที่คลินิกเพื่อที่จะฉีดสลายไขมันรอบที่ 2 นะคะ ดูจากรูปแล้ว หน้าก็เข้าที่มากขึ้นนะคะ ดูกระชับขึ้นมากกว่าเดิมด้วย

เดี๋ยวฝนจะให้ดูพัฒนาการหลังจากฉีดครั้งที่ 2 ไปนะคะ คือรอบนี้มันเห็นผลชัดเจนขึ้นมากๆ ค่ะ คือกรอบหน้าเริ่มชัด แล้วก็ไขมันบริเวณเหนียงที่ฝนเคยมีนั้น มันลดลงไปเยอะมากๆ ค่ะ โดยรวมที่ฉีดทั้ง 2 ครั้งนั้น คุณหมอฉีดโบท็อกซ์บริเวณกรามให้ 50 unit ของฝนคุณหมอฉีดเน้นข้างซ้ายให้นะคะ เพราะว่าหน้าฝนไม่เท่ากัน แล้วก็ฉีดสลายไขมันตรงเหนียงกับแก้ม เพราะฝนมีไขมันที่แก้มเยอะมากกกกกกกกก !! แล้วก็เติมฟิลเลอร์คาง จำนวน 1 cc. ค่ะ เอาล่ะค่ะ เราไปดูพัฒนาการหน้าของฝนดีกว่าค่ะ

ตอนแรกฝนก็ไม่คิดว่าหน้าของฝนจะสามารถเข้ารูปได้ขนาดนี้นะคะ คือกะว่ามาฉีดโบท็อกซ์ให้ดูมีกรอบหน้ามากขึ้นเฉยๆ ค่ะ แต่ว่าการทำหน้าในครั้งนี้คือช่วยให้หน้าฝนเรียวชัดขึ้นมาก ปัญหาหน้าไม่เท่ากันที่เคยมีก็หายไปด้วยค่ะ ผลที่ได้มันชัดมากๆ มากจนเพื่อนๆ ที่เห็นฝนก็กรี๊ดกร๊าดกันหนักมาก มีแต่คนถามว่าไปทำอะไรมา เวลาจะถ่ายรูปฝนก็ไม่ต้องใช้แอพแล้ว แต่ก่อนกว่าจะได้สักรูปผ่านมากกว่า 5 แอพค่ะ 555555555555555555  ตอนนี้ถ่ายมุมไหนก็สวย ตอนนี้รู้สึกว่าคิดถูกมากที่เชื่อคุณหมอในวันนั้น เพราะมันช่วยให้ฝนสวยขึ้นได้ แล้วตอนทำก็ไม่ได้เจ็บ หรือยุ่งยากเลย ราคาก็สบายกระเป๋าด้วยค่ะให้ 10 เต็ม 10 ไปเลยค๊า ฝนคิดว่าหลังจากนี้ฝนคงจะได้มาจากความสวยไว้กับ เอเมดคลินิก อีก แล้วฝนจะมารีวิวใหม่นะ สวัสดีค๊า ....

หน้าได้รูปมากเลยค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-5-9 12:21:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาสวยไปด้วยกันซิคะ ไม่แพงเลย♥
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-5-14 11:39:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณค่า♥
คลินิกอยู่แถวไหนน ไกลมั้ยคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-5-17 12:33:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
matoom69 ตอบกลับเมื่อ 2018-5-16 11:15
คลินิกอยู่แถวไหนน ไกลมั้ยคะ

อยู่ตรงถนนสีลมค่ะ เลี้ยวมาตรง BTS ศาลาแดง
ืคือจะอยู่ ตรง ระหว่างซอย2กับซอย 4ค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-5-18 16:22:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สอบถามได้เรื่อยๆนะคะ
Sriphapa ตอบกลับเมื่อ 2018-5-18 16:22
สอบถามได้เรื่อยๆนะคะ

ราคาสูงมั้ยคะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-5-22 12:21:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Desky ตอบกลับเมื่อ 2018-5-21 14:52
ราคาสูงมั้ยคะ

ก็ราคาพอประมาณนะคะ ไม่สูงมากเกินไป
แค่เค้าคิดว่า ลองปรึกษาทางเซลคลินิกดีกว่าค่ะ  
อาจจะมีราคาพิเศษ ไห้น้าา https://www.facebook.com/AmedOfficial/
ลองสอบถามดูนะคะ
เราเลือกทรงเองหรือยังไงคะ
หรือหมอเลือกให้ แล้วการพูดจาที่นั่นดีมั้ยคะ ความสะอาดต่างๆ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-5-28 11:48:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
boringgg ตอบกลับเมื่อ 2018-5-25 11:55
เราเลือกทรงเองหรือยังไงคะ
หรือหมอเลือกให้ แล้วการพูดจาที่นั่นดีมั้ยคะ ความสะอาดต่างๆ

คือมีทรงในใจแล้วล่ะค่ะ  หมอก็ให้คำปรึกษาพอประมาน แต่ที่เราชอบคือ การพูดจาการแนะนำตั้งแต่โทรติดต่อกับคลินิกแล้วค่ะ รู้สึกอบอุ่นและไว้ใจได้ก็เลยเลือกทีันี่ค่ะ
Sriphapa ตอบกลับเมื่อ 2018-5-28 11:48
คือมีทรงในใจแล้วล่ะค่ะ  หมอก็ให้คำปรึกษาพอประมาน แ ...

คือ เพราะชอบบริการได้ใช่มั้ยคะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-5-31 17:38:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
boringgg ตอบกลับเมื่อ 2018-5-30 12:51
คือ เพราะชอบบริการได้ใช่มั้ยคะ

ใช่เลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้