ดู: 1806|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] กรีดตาแบบนี้ คือกรีดยาวเพื่อเอาไขมันออกหรือเปล่าคะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zpsnw เมื่อ 2018-4-25 22:39

เราห็นรูปที่คลินิกนี้เอาลง เลยงงว่ามีการกรีดยาวขนาดนี้ด้วยหรือ สนใจทำตาค่ะ หาข้อมูลจนมาเจอที่นี่ เลยงงว่าแบบนี้คือกรีดยาวเพื่อเอาไขมันออกหรืออะไรคะ เพราะทางคลินิกพิมพ์ไว้ว่า
รีวิวหลังทำตาเสร็จทันที ⚡️

โชว์ให้เห็นถึงความเนียนของแผลที่แทบจะกลืนไปกับผิว เคสนี้แก้ไขด้วยการกรีดยาว + เอาไขมันชั้นตาออก ปรับชั้นตาให้เท่ากัน ตาดูโตดวงตาดูสดใส แผลสวยเนียน ไม่ทิ้งรอยแผลเป็น และที่สำคัญไม่ต้องเสียเวลาพักฟื้นนาน ผ่าตัดโดยศัลยแพทย์ตกแต่งผู้เชี่ยวชาญเฉพาะทาง

ปล.ผิดพลาดตรงไหนขออภัยด้วยค่ะ สมัครสมาชิก+ตั้งกระทู้ครั้งแรกค่ะ

FB_IMG_1524638752099.jpg (816.46 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

แบบนี้เรียกว่าทำตาเทคนิคอะไรหรือคะ

แบบนี้เรียกว่าทำตาเทคนิคอะไรหรือคะ
ยาวไปมากเลยอะครับ ปกติจะยาวไม่เกินหางตากันนะ
สวยแต่เราว่ายาวไปหน่อยนะคะ ลองดูแบบนี้ก็สวยนะของธีรพรคลินิกอ่าา นี่วันเดียวแต่แบบเนียนมาก เราอยากทำที่นี่แหละ

จขกท เปนไงบ้างครับ ไม่มาอัพเดตเลย
เราว่ากรีดยาวมากเกินไปค่ะ ปกติถ้าเอาไขมันออก หมอกรีดไม่เยอะค่ะ อย่างมากก็ไม่เกินหางตา เพราะตอนเราเอาไขมันออก เราไปทำกับ lovely eye clinic หมอเค้าก็กรีดแค่นิดเดียวเหมือนกันอะ แผลไม่ใหญ่ หมอเย็บเก็บให้อย่างกริบ ตอนที่เอาไหมออกคือสวย แทบไม่ทิ้งรอยกรีดค่ะ กรีดแบบนี้ มันอาจจะทิ้งรอยกรีดไว้
เราว่ากรีดยาวมากเกินไปค่ะ ปกติถ้าเอาไขมันออก หมอกรีดไม่เยอะค่ะ อย่างมากก็ไม่เกินหางตา เพราะตอนเราเอาไขมันออก เราไปทำกับ lovely eye clinic หมอเค้าก็กรีดแค่นิดเดียวเหมือนกันอะ แผลไม่ใหญ่ หมอเย็บเก็บให้อย่างกริบ ตอนที่เอาไหมออกคือสวย แทบไม่ทิ้งรอยกรีดค่ะ กรีดแบบนี้ มันอาจจะทิ้งรอยกรีดไว้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้