ดู: 2334|ตอบกลับ: 3

[ตาสองชั้น] ตัดไขมันตาล่าง แผลในตา เอ๊ะยังไงง!!! กับคุณหมอคณิต ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รชตา เมื่อ 2018-4-22 00:15

มากันเร็วววววเจ้าข้าเอ้ยยยยยยย ผ่าตัดถุงไขมันตาล่าง มาดูเทคนิกใหม่ แผลในแผล มีแผลแต่ไม่เห็นแผล เอ๊ะยังไง????

ได้รู้จักชื่อคุณหมอ คณิต จากเพื่อนแนะนำ และจากรีวิว แต่ไม่ใช่รีวิวทำตาแม้แต่น้อย เป็นรีวิวทำจมูก 555+
คุณหมอเป็นแพทย์ผู้เชียวชาญเฉพาะทาง ฉะนั้น เรื่องการตัดถุงใต้ตา ก็คงไม่ใช่เรื่องยาก

เริ่มจากการปรึกษาคุณหมอคณิตของเรา โดยส่วนตัวยังเป็นวัยรุ่น(รุ่นไหน?) คือยังไม่แก่มากค่ะ!! คุณผู้อ่าน คุณหมอเลยแนะนำเป็นการผ่าตัดถุงใต้ตา โดยใช้แผลในเยื่อบุตา  !! แม่เจ้ามันมีวิธีนี้ด้วยหรอว่า  แรกๆก็แอบกังวล เพราะเรายังไม่เคยอ่าน ไม่เคยเห็นรีวิว แต่มาถึงแล้วก็ถอยไม่ได้แล้วค่ะ พุ่งชนอย่างเดียว  ที่บอกไปว่าแผลอยู่ในเยื้อบุตา คุณหมอเย็บด้วยไหมละลาย ไม่ต้องตัดไหม ไม่ละคายเคือง

สำหรับการดูแลตัวเองก็ไม่ยุ่งยากค่ะ ก่อนนอนแค่หยอดยาที่clinic1ให้ไว้ แล้วประคบเย็นตลอด 3-5 วันแรก ล้างหน้าได้เลยอีกวันที่เอาพาสเตอร์ปิดตาออก
จะเห็นว่า ช่วง3-5วัน จะมีช้ำๆเขียวๆที่ใต้ตาเป็นปกติ แต่จะมีแดงๆที่ลูกกะตา อันนี้ไม่ต้องตกใจ เพราะช่วงแรกๆจะมีอาการเจ็บๆ ตาก็เลยแดงไปด้วย เดี๋ยวจะดีขึ้นเองจ้า

มาเปรียบเที่ยบกันค่ะ โอ้วโห่ว มันชัดมาก!! ดูใต้ตาหายไปเลย แต่งหน้าง่ายขึ้นและสวยขึ้นอีกเยอะเลยค่ะ

6.jpg 7.jpg
เทียบกันให้เห็นว่ามันดีงามเลยค่ะ คิดในใจ "ว่ารู้งี้มาทำตั้งนานแล้ว "

ขอบคุณหมอคณิิต ที่ MAXi Cosmetic Surgery มากนะค่ะ ที่แนะนำและผ่าตัดออกมาได้ดีงาม ไขมันใต้ตาที่คิดว่าชาตินี้จะเอามันออกยังไง ก็สามารถเอาออกแบบไม่มีแผลข้างนอกให้คอยกังวลเลย
โพสต์ 2018-4-30 23:00:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากๆๆ ค่ะ  เราไปเสริมจมูก +  ตัดปีกกับ หมอคณิต มาค่ะ ส่วนตัวมีปัญหาเรื่องถุงใต้ตาเหมือนกันค่ะแต่พอเห็นแบบนี้แล้ว กิเลสเกิดเลยค่ะ อยากทำจังค่ะ  
โพสต์ 2018-5-1 00:12:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากๆๆค่ะ
โพสต์ 2018-7-14 14:40:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่แปลกเลยถึงมีรีวิวไม่มาก แต่ฝีมือสุดยอดจริงๆ  ไขมันใต้ตาเอาออกได้ แุถมไม่มีแผลด้านนอกอีก

ฝีมือจริงๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้