ดู: 1103|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] รีวิวเสริมจมูกกับคุณหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้เรามาเล่าประสบการณ์มาแชร์เกี่ยวกับเรื่องของศัลยกรรมของตัวเราเองค่ะ คือคิดจะเสริมจมูกครั้งแรกเลยไปหาข้อมูลเองเลยว่าอายุที่พร้อมจะเสริมจมูกมากที่สุดคือช่วงเวลาไหนโดยประมาณ หมอไหนดี หมอไหนเก่ง รีวิวไหนเหมาะสมหรือรูปหน้าใกล้เคียงกับเรามาที่สุดหาจนเบื่อเลยค่ะ สุดท้ายก็มาปรึกษาเพื่อนแล้วก็คุยกับเพื่อนไว้ว่าถ้าเราจะทำจริงๆแกต้องมาเป็นเพื่อนนะ  สรุปหลังจากที่ไปปรึกษาเพื่อนสองอาทิตย์ ก็โทรไปจองคิวกับที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ พี่เขาให้เวลาที่เข้าไปที่โรงพยาบาล เก้าโมงเช้าได้เลยค่ะ เพื่อกรอกประวัติและรอพบคุณหมอเพื่อรับคำแนะนำค่ะ เราเลยโทรนัดเพื่อนก่อนเลย มาถึงประมาณ เก้าโมงกว่าๆก็นั่งรอสักพักค่ะ จากนั้นก็มีเจ้าหน้าที่เดินมาสอบถามเราก็บอกชื่อก็มีการจองคิวไว้แล้ว เลยมาชั่งน้ำหนักแล้วก็กรอกประวัติจากนั้นก็ถ่ายรูปก่อนเสริม แล้วก็มานั่งรอคุณหมออีกประมาณ40นาทีค่ะ ก็ได้ขึ้นไปปรึกษาเราก็ชวนเพื่อนไปด้วยเข้าไปนั่งฟังและช่วยกันดูพอเข้าไปหมอก็ขอดูโครงหน้าและภาพถ่ายที่เราถ่ายก่อนขึ้นมาเมื่อปรึกษา มาเป็นแฟ้มประวัติเลยค่ะ คุหมอก็จะเริ่มถามว่าอยากได้ทรงแบบไหน มีคิดแบบมาก่อนไหม ซึ่งจากที่เราดูๆรีวิวมาก็พอเข้าใจว่าพื้นฐาน และโครงหน้าของแต่ละคนจะไม่เหมือนกัน เราเลยไม่ได้คิดแบบมาแต่อยากได้แบบในใจมาแล้วคือหน้าเราเราพอใจตรงปลายจมูก แต่ตรงสันไม่มีดั้งเลยอยากเพิ่มสันจมูกค่ะคุณหมอก็แนะนำว่าเสริมปกติก็ได้ เพราะไม่เคยเสริมมาก่อนแล้วก็ตรงเนื้อจมูกเราก็เสริมได้ เสริมจมูกซิลิโคนอเมริกาค่ะนัดวันเสริมหลังจากวันปรึกษาอีก1อาทิตย์ค่ะ ก็กลับไปเตรียมตัวเองให้พร้อมแล้วพอถึงวันนัดก็มากับเพื่อนคนเดิมค่ะ พอเรามาถึงเจ้าหน้าที่เขาก็มาวัดความดัน แล้วขึ้นห้องผ่าตัดก็ไปเตรียมตัวล้างหน้าใส่เสื้อคุมถอดของมีค่าออก จากนั้นก็จะมีหมอวิสัญญีมาค่อยดูแลเราในเรื่องของการฉีดยาสลบยาชาค่ะ พอยาออกฤทธิ์เราก็จะเริ่มรู้สึกมึนๆตาลายค่ะ คุณหมอเจ้าของเคสก็จะเริ่มใช้เบตาดีนทาบริเวณแผลที่จะทำการผ่าตัด จากนั้นเราก็จะไม่ค่อยรู้สึกเท่าไหร่ค่ะมารู้ตัวอีกที่ตอนพี่พยาบาลเรียกแล้วค่ะ แล้วการผ่าตัดก็ได้เสร็จสิ้นไปแล้วด้วยจะมีอาการปวดๆตึงๆบริเวณหว่างคิ้วอาการแรกๆก็จะชาๆ แต่เพื่อนเห็นแล้วก็บอกว่าไม่ค่อยช้ำเลยแต่จะมีแค่อาการบวมหลังจากนั้นสามวันก็สามารถแกะพลาสเตอร์ที่จมูกออกได้ค่ะ
ก่อนทำ
ก่อน59150 (1).jpg

หลังทำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้