ดู: 721|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] หน้าสวยเรียว ดั้งโด่งมั่นใจ ต้องทรง Mentis ของรพ.เลอลักษณ์เท่านั้น

[คัดลอกลิงก์]

มีผู้หญิงคนไหนบ้างคะที่ไม่อยากสวย โย ว่าไม่มีแน่นอนจริงไหมคะ ถ้าไม่สวยเราก็ต้องเสริมเติมแต่งจนกว่าจะสวย อย่างคำที่เค้าว่ากันว่า “เป็นผู้หญิงอย่าหยุดสวย” แล้วถ้าแต่งแล้วมันไม่สวยก็เสริมสิคะ สมัยนี้โยว่าไม่มีใครเค้าซีเรียสเรื่องการทำศัลยกรรมแล้ว โยเลยจะทำสวยให้ตัวเอง ก็มานั่งมองตัวเองที่กระจกว่าเราควรทำอะไรบ้าง แล้วก็ตัดสินใจได้ว่าที่เราควรจะทำคือจมูกและคาง แต่จะทำอันไหนก่อนดีนะ...คิดหนักอีกแล้ว เอางี้เลยละกันทำทีเดียว2อย่างพร้อมกันเลย

ก่อนทำ

เราหาข้อมูลมาเยอะนะ สับสนจนตัดสินใจไม่ถูก เลยว่าจะทำที่ไหนดี จนไปเจอเพื่อนสมัยเรียนม.ปลายตอนลี้ยงรุ่นคือเพื่อนเราหน้าเปลี่ยนไปมากๆเลย เราก็ถามว่าเค้าไปทำอะไรมา เพื่อนเราบอกว่าไปเสริมจมูกมา ทรงจมูกที่เค้าทำมาสวยมากๆเราเลยถามว่าไปทำที่ไหนมา เพื่อนบอกว่าเพื่อนไปทำที่รพ.เลอลักษณ์มา เราเลยเลือกได้แล้วว่าไปทำที่ไหน เราก็กลับมานั่งดูข้อมูลในอินเตอร์เน็ต ว่ารพ.อยู่ที่ไหน  แล้วก็ดูรีวิวของรพ. ถูกใจเรามากๆเลย

เราเลยสอบถามไปที่เพจรพ.เบื้องต้น เกี่ยวกับราคา ทรงจมูกคร่าวๆ แล้วก็นัดหมายวัน เจ้าหน้าที่ใจดีมากส่งรีวิวมาให้เราดูเพิ่มอีกเยอะเลย เรานี่ยิ่งตัดสินใจยากเลยละคะว่าจะเอาทรงไหนดี แล้วก็คางอีก...
พอถึงวันนัดเราคุยกับเจ้าหน้าที่เลือกทรงจมูก  เราเลือกทรงMentisที่เลือกทรงนี้เพราะเนื้อจมูกเราค่อนข้างน้อย ซิลิโคนตัวนี้จะช่วยป้องกันการทะลุด้วย ส่วนคางเราก็เอาแบบไม่ยาวมากเอาให้หน้าดูเรียวกว่าเดิมพอ พอคุยตกลงเลือกโน่นนี่เรียบร้อยก็จ่ายเงินแล้วก็รับยาจ้า

ก่อนทำ

จากนั้นเราก็ได้คุยกับคุณหมอที่จะทำให้เรา ท่านชื่อคุณหมอณัทธร คุณหมอใจดีมากๆพูดคุยแนะนำเราอย่างดีคุณหมอบอกเราว่าตอนเข้าห้องผ่าตัดไปเดี๋ยวคุณหมอจะให้ยาสลบแล้วก็ฉีดยาชาให้เรา  เรายิ้มเล็กๆจ้า ทั้งยาสลบทั้งยาชาเจ็บก็ให้มันรู้ไป 555

หลังจากทำมา 1 วัน เรากลับมาพักดูแลตัวเองที่บ้าน ช่วงนี้การดูแลตัวเองก็คือไม่กินอาหารรสจัด งดของแสลงทุกชนิดเลย แอลกฮอล์นี่ห้ามเด็ดขาดนะ นอนหนุนหมอนสูงๆหน่อยหมั่นคอยประคบเย็นเพื่อลดอาการบวมช้ำและที่ขาดไม่ได้ยาที่หมอให้ต้องกินให้ครบ

ผ่านไป 5 วัน รอยบวมช้ำไม่ค่อยเห็นเลย จมูกกะคางเริ่มเข้าที่แล้ว พอดูรวมๆส่วนตัวเราว่ามันโอเครเลยนะ หน้าเราดูเรียวขึ้น ตาโตขึ้นด้วย สันจมูกเริ่มเห็ฯชัด ไม่พุ่งจนเกินไป เหมาะกับรูปหน้าเราดี

หลังทำผ่านมา 12 วัน

ก่อนทำ

เทียบกันให้เห็นชัดๆเลยนะว่าต่างกันขนาดไหน นี่แค่ 12 วันยังต่างกันขนาดนี้ คุณหมอบอกว่าผ่านไปสักพักมันก็จะเข้ารูปมากกว่านี้

นี่คือรูปปัจจุบันของโยนะเพื่อนๆ ทุกส่วนบนใบหน้าเข้าที่แล้วจ้า ภูมิใจในใบหน้าของตัวเองมาก ที่เลือกไม่ผิดที่ไปทำศัลยกรรมที่รพ.เลอลักษณ์  สวยเนียบ งานดี จริงๆเลยคร่า ตอนนี้เราแต่งหน้าง่ายขึ้นเพราะหน้ามันดูมีมิติโดยที่ไม่ต้องมานั่งเฉดดิ้งลบความบานของหน้าเลยละจ้า ฟินได้อีก เพื่อนๆสาวๆคนไหนกำลังหาข้อมูลเกี่ยวกับการทำศัลยกรรม โยฝากรพ.เลอลักษณ์ไว้ด้วยนะ ถ้าอยากสวยแบบโยติดต่อสอบถามไปที่รพ.ได้เลยนะจ๊ะ
หน้าเรียวขึ้นนน
หืมมม หน้าเรียวขึ้นเยอะมากเลยยย
สวยค่ะ หน้าเรียวมากเลยยยย
หน้าเรียวขึ้นเยอะเลยยย
หน้าเรียวสวยยย
หน้าเรียวเห็นได้ชัดเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้