ดู: 424|ตอบกลับ: 0

[ตาสองชั้น] [รีวิว] ตาสองชั้น สวย คม เฉี่ยว

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paerployy เมื่อ 2018-4-3 17:11

สวัสดีคะ เราชื่อแพรนะเราเพิ่มไปทำตา 2 ชั้นมาอาจจะยังไม่เข้าที่มากแต่โดยรวมก็โอเคนะตาสวยขึ้น เราเป็นคนตาโดตอยู่แล้วนะแต่ชั้นตา 2 ข้างไม่เท่ากันเวลาอยากให้เท่ากันก็ต้องติดที่ทำตา 2 ชั้น บางยี่ห้อก็ติดได้แปปนึงก็หลุด บางอันก็ชั้นตาหนาไป บางอันก็ติดแล้วแต่งหน้ายากบ้าง เลยตัดสินในนัดหมอทำตา 2 ชั้นซะเลย

เราหาข้อมูลมาหลายที่มาก แล้วสุดท้ายก็มาตัดสินใจทำที่ ณรวี คลีนิค อยู่ตรงสุขุมวิท 30 ใกล้ๆ รถไฟฟ้าอุดมสุข เราเข้าไปปรึกษาหมอแล้วก็เตรียมตัวมาแล้วเผื่อทำได้เลย เข้าไปในคลีนิคปรึกษาพนักงานก่อน ก่อนไปเจอกับหมอเราปรึกษากับคุณหมอพรทิพย์หรือหมอเหมี่ยวนะ หมอน่ารักให้คำปรึกษาละเอียดดี ปรึกษาเสร็จหมอถามพร้อมทำเลยมั้ย เราก็บอกโอเคคะ555 ออกมาจ่ายตั่งเซ็นโน่นนี่นิดหน่อยละขึ้นห้องผ่าเลย

ผ่าเสร็จ ก็รับยา กลับบ้านปกติวันแรกไม่บวมมาก จะค่อยๆบวม เรื่อยๆ แต่กินยาที่หมอให้มาครบมันก็จะยุบๆเอง ครบ 14 วันมาตัดไหมแล้วให้หมอคนเดิมดู หมอบอกโอเคเลยสวยแต่อาจต้องรอให้ชั้นตาเข้าที่สัก2-3 เดือนจะสวยกว่านี้อีก

แพรชอบนะถึงตอนนี้มันอาจจะดูใหญ่ไปหน่อยแต่พอแต่งหน้านิดๆหน่อยก็ ดูดีเลย
มาดูภาพก่อนทำกับหลังทำกัน

ก่อนทำ

หลังทำ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้