ดู: 2259|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม] กำจัดแก้มบวมๆด้วยการตัดไขมันกระพุ้งแก้มที่เมดเมติก

[คัดลอกลิงก์]

Say hi ค่า เราชื่อไอซ์นะคะ วันนี้จะมารีวิวศัลยกรรมตัดกระพุ้งแก้มให้เพื่อนๆอ่านกันค่ะ ไขข้อสงสัยกันไปเลยว่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มเจ็บมั้ย พักฟื้นนานหรือเปล่า แล้วแก้มบวมๆหน้าบานๆเนี่ยจะยุบลงจริงมั้ย รวมถึงราคาแล้วความคุ้มค่าที่มาทำที่คลินิกเมดเมติกด้วยค่ะ มาอ่านกันเลย

เริ่มที่เรารู้จักเมดเมติกครั้งแรกเลย คือเคยมาทำจมูกที่คลินิกนี้ค่ะ (ไว้ทีโอกาสจะมารีวิวจมูกอีกทีนะคะ แต่เห็นมีคนรีวิวเยอะแล้ว เลยเอาตัดกระพุ้งแก้มมาลัดคิวก่อน) และช่วงปลายปีที่แล้วเป็นช่วงที่วอแวอยากจะหาวิธีให้หน้าเล็กลงมากๆ ทำเพราะว่าเป็นคนที่มีแก้มเยอะ หน้าดูบานออกข้าง มันเลยทำให้ดูหน้าสั้น ก็เลยอยากให้หน้าดูมีมิติ รูปหน้าเรียวสวยขึ้น ก่อนหน้านี้ไม่เคยฉีดอะไรเพื่อลดแก้มเลยนะคะ วิธีที่เข้ามาในหัวอันดับแรกเลยคือพวกการฉีดหน้าเรียว ฉีดเมโสแฟต แต่ๆๆๆ ก็บังเอิญมาเจอว่าที่เมดเมติกมีตัดกระพุ้งแก้มด้วย ตอนนั้นก็สนใจขึ้นมาทันทีเลยค่ะ คิดเอาเองว่ามันน่าจะเป็นวิธีที่ดีกว่า เพราะมันเป็นการตัดไขมันที่แก้มเราออกไปเป็นก้อนๆเชียวนะ แถมยังไม่ต้องฉีดสารอะไรเข้าไปบนหน้าอีกต่างหาก ตอนนั้นก็ชั่งใจอยู่พักนึงค่ะ เพราะเห็นข้อเสียตรงที่จะต้องพักฟื้นนานเพราะเป็นการผ่าตัด นั่งคิดนอนคิดอยู่ 2-3 เดือน ในที่สุดก็ตัดสินใจได้ค่ะ

สุดท้ายเราก็เลือกตัดไขมันกระพุ้งแก้ม เพราะคิดว่าการตัดไขมันกระพุ้งแก้มช่วยลดได้ถาวรกว่าน่ะค่ะ แต่ถ้าฉีดมันคงลดลงได้เยอะ ตามความพึงพอใจค่ะ แต่ไม่ถาวรเพราะต้องฉีดเรื่อยๆ แต่สำหรับเรา การตัดไขมันกระพุ้งแก้มตอนนี้ หลังจากเริ่มหายบวม ก็มีคนทักบ้างแล้วนะคะ ว่าหน้าเล็กลง ไปทำอะไรมา เห็นผลได้อย่างนี้ก็ดีใจค่ะ ที่ตัดสินใจเลือกตัดกระพุ้งแก้ม

ความรู้สึกตอนอยู่ในห้องผ่าตัด คือเรากลัวมาก ใจเต้นตุ้บๆ เสียวตลอดการผ่าตัดเลยค่ะ แต่ก็ผ่านมาได้ด้วยดีนะคะ แค่ตัวเองกลัวไปเอง 5555 สรุปคือ เป็นการผ่าตัดเล็กโดยใช้การฉีดยาชา จะตื่นเต้นหน่อยๆเพราะยังมีสติอยู่ แต่เอาเข้าจริงก็ไม่มีอะไรน่ากลัวเลยค่ะ

ภาพข้างล่างป็นน้องก้อนไขมันของเราเองค่ะ
V
V
V

ออกมาขนาดนี้ แก้มไม่ยุบให้มันรู้ไปสิ

หลังทำ 1 วัน

หลังทำ 5 วัน

หลังผ่าตัดการดูแลสองวันแรกหนูก็กินอาหารอ่อนๆ ข้าวต้มแล้วก็บ้วนปากบ่อยๆค่ะ สำลีกับน้ำเกลือแทบไม่ค่อยได้ใช้ค่ะ ส่วนใหญ่ก็บ้วนปากมากกว่า หลังจากสองวันเราก็เริ่มขึ้นอาหารปกติเลย ใช้ชีวิตปกติ ส่วนแผล 1 อาทิตย์ก็เริ่มดีแล้วค่ะ พอเกือบๆเดือนไหมก็เริ่มละลายบ้าง รูปหน้าก็ดูเข้ารูปมากขึ้น เห็นได้ชัดเลยว่าเล็กลงกว่าแต่ก่อน

ก่อนทำค่ะ

และหลังจากตัดไขมันกระพุ้งแก้มแล้ว

ตอนนี้ก็ผ่านมาได้เดือนนึงแล้วค่ะ รูปหน้าเริ่มเข้าที่ และคิดว่าน่าจะเข้าที่แล้วยุบลงมากกว่านี้อีก ซึ่งเรารู้สึกโอเคกับรูปหน้ากว่าแต่ก่อนหน้าเป็นรูปเรียวสวยมากขึ้น

สวยมากค่ะ เราก็ศัลยกรรมที่เมดเมติก แต่ทำจมูก
ตัดกระพุ้งแก้มก็น่าสนใจมากเลย

ฝากรีวิวเราด้วยน๊า
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=149141
แก้มยุบลงเยอะมั้ยคะ มาอัพเดตรูปให้ดูอีกๆๆๆ
หน้าเล็กลงอย่างเห็นได้ชัด
พักฟื้นตัวนานมั้ยคะกว่าแผลจะหายบวม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้