ดู: 1360|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกครั้งแรกเป๊ะจริงที่โรงพยาบาลเอเชียคะ

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้เรามาเล่าประสบการณ์มาแชร์เกี่ยวกับเรื่องของศัลยกรรมที่คิดว่าน่ากลัวแต่จริงๆไม่น่ากลัวอย่างที่คิดค่ะเพราะเราผ่านช่วงเวลานั้นมาแล้วตอนนี้เสริมจมูกมาแล้วครบ4เดือน คือบอกก่อนเลยว่าพอใจให้รูปทรงและการดูแลของหมอและเจ้าหน้าที่หลังทำค่ะ เพราะเราถามบอกเพราะความกังวลและเป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรกแบบไม่ได้บอกไม่กล่าวที่บ้านก่อนด้วยก็จะมีแต่เพื่อนที่สนิทๆจริงๆที่จะรู้ว่าเรามาเสริมจมูกเพราะเดิมเราไม่ค่อยมีดั้งเลยตัดสินใจมาเสริมจมูกเพราะตอนนี้ทำงานหาเงินได้เองแล้วก็ไม่น่าเสียหายอะไรไม่เดือนร้อนเงินทางบ้านด้วย เลยบอกให้เพื่อนมาเป็นเพื่อนหน่อยทั้งวันที่มาปรึกษากับวันเสริมเลยเราก็กล้าๆกลัวๆครั้งแรกด้วยเลยหายเพื่อนไป1คนหัวหาย2คนเพื่อตายค่ะ ก่อนไปก็พอที่จะนั่งหาข้อมูลกับเพื่อนมาแล้วนั่งดูอยู่ด้วยกันช่วยกันตัดสินใจก่อนที่จะเลือกเข้าไปดูรายชื่อหมอศัลยกรรม เข้าไปดูรีวิว ดูความปลอดภัย ความน่าเชื่อถือสนใจที่ไหน ราคาพอใจที่ไหนก็โทรไปสอบถามก่อนเลยค่ะเป็นด่านที่2ที่จะตัดสินใจจากนั้นพอเลือกที่ได้ก็นัดวันเข้าปรึกษาซึ่งที่เราเลือกเป็นโรงพยาบาลที่ผ่านมาตรฐาน JCI ซึ่งมีความน่าเชื่อถืออยู่ค่ะ พอไปรึกษาได้พบหมอก็รู้สึกดีกับคำแนะนำค่ะคือหมอก็ไม่ได้เสนอขายมากมายจนน่าเกลียด ดูจากพื้นฐานหน้าเราและเนื้อของจมูกเราว่าจะสามารถได้ความโด่งความพุ่งได้มากน้อยแค่ไหน จากนัดเข้าปรึกษาเราก็ได้นัดผ่าตัดเป็นวันถัดไปเลยค่ะเพราะใจร้อนคิวได้ก็ลงคิวผ่าตัดเลยค่ะ เพราะการเตรียมตัวหลังทำเราก็ไม่ได้กินเหล้าสูบบุหรี่อยู่แล้วยาต่างๆก็ไม่ได้กินคุณเลยบอกว่าสามารถเข้าผ่าตัดได้ค่ะ แต่ควรหาเพื่อนมาเป็นเพื่อนตอนเรากลับบ้านอาจจะมีอาการมึนหัว เราเลยให้เพื่อนมารอเราเสริมจมูกมาพาเรากลับบ้าน พอถึงวันจริงตื้นเต้นมากเลยค่ะมือไม้นี่เย็นไปหมดก็จะมีเจ้าหน้าที่คอยดูแลพาไปถ่ายรูปก่อนทำ จากนั้นก็ทำความสะอาดหน้าตาคือไม่ต้องแต่งหน้าไปดีกว่าค่ะ ก็ฝากของไว้กับเพื่อน เสร็จก็จะมีหมอวิสัญณีค่อยมาดูแลเกี่ยวกับการฉีดยาชา ซึ่งยอมรับว่าเจ็บอยู่ค่ะ พออาการชายาเริ่มออกลิทธิ์แล้ว พยาบาลก็คอยพูดปอบเราเราจะไม่ค่อยร็สึกแล้วค่ะเวลานั้น รู้สึกตัวอีกทีก็ได้จมูกใหม่มาเป็นของตัวเองแล้วค่ะ พอลงมาก็รับยารับใบนัดกลับบ้านได้ค่ะ ก็ยังมึนๆอยู่อย่างที่คุณหมอบอกนั้นแหละค่ะ กลับไปนอนพักต่อที่บ้านแรกๆทานได้แค่โจ๊กกับข้าวต้มค่ะ ไม่อยากขยับมากเพราะอาการเริ่มจะออกเมื่อยาชาหมดค่ะ จะปวดตึบๆแต่ไม่ค่อยมีอาการช้ำ ค่ะ วันรุ่งขึ้นก็จะมีเจ้าหน้าหลังทำโทรมาถามอาการและขอไลน์ไว้ติดต่อถามอาการค่ะ
ก่อนทำ

หลังทำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้