ดู: 358|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิว ตา จมูก คาง ครบเดือนค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้จะมารีวิว ตาสองชั้น แก้จมูก ตัดปีกจมูก และเสริมคาง ทุกอย่างที่กล่าวมานี้ เราจัดในวันเดียวกันเลย 555

เนื่องจากเคยเสริมจมูกมาแล้วครั้งหนึ่ง จึงรู้ถึงความทรมานในการฟักฟื้นที่ดูเหมือนจะเป็นช่วงเวลาที่โหดร้ายที่สุดในชีวิตลูกผู้หญิงหน้าบางๆอย่างเรา อิอิ เพราะฉะนั้นเราจึงตั้งเป้าไว้มานานว่า ถ้าหากจะทำอะไรกับใบหน้าอันสวยงาม จะต้องทำในครั้งเดียวให้ได้มากที่สุด เพื่อจะได้บวม สักรอบแล้วสวยเลย555
จึงเริ่มศึกษา หาคลีนิคดีๆคุณหมดดีๆ ที่จะไม่ทำให้เราช้ำใจ และมาคลิคกับคุณหมอโอ๋ แห่ง Asaya Clinic เราศึกษาโปรไฟล์ของคุณหมอทุกอย่าง เข้าไปดูคลิปที่คุณหมอลงยูทูปที่ให้คำแนะนำในเรื่องศัลยกรรม และไปดูรีวิวในเพจของคุณหมอ มันใช่อ่ะ นี่คือคนที่เราตามหามานาน ผลงานคุณหมอแลดูช่างดีมากจริงๆค่ะซิส ตรงตามที่เราตั้งความหวังทุกประการ จึงได้ติดต่อหาคุณหมอเพื่อปรึกษาเบื้องต้นทางไลน์ ส่งรูปภาพป้าคนนึง อิอิ ไปให้คุณหมอประเมิณ ป้าคนนั้นคือคนในภาพ 555

ฮากับรูปเก่าตัวเองมากกกก แต่มันเป็นแค่อดีตเนอะ อย่าได้แคร์ เราก้าวข้ามมันมาแล้ว 555
หลังจากนั้นก็นัดพบปรึกษาคุณหมอ เพื่อประเมิณรูปทรงและแบบที่เราต้องการ ตกลงกันได้แล้วก็ทำในวันนั้นเลยค่ะ แอบใจร้อน อยากสวยไวๆ 555
ภาพก่อนหลังทำทันทีดังนี้คร่า

ถามว่าเจ็บมั้ย บอกเลยว่าไม่ 555 ใจจริงอยากทำปากเพิ่มอีกคุณหมอบอกพอแค่นี้ก่อน เราต้องเชื่อหมอนะ อิอิ
เสร็จแล้วรัยแล้วก็รับยา รับคำแนะนำในการดูแลตัวเอง ก็ขับรถกลับบ้านค่ะ ย้ำ ขับรถกลับบ้านเองด้วยจากคลีนิคถึงบ้านแค่ 16 กิโลเอง

การทำตาสองชั้น ตามันก็จะปิดๆหน่อย แต่ทัศนียภาพการมองเห็นยังปกติดี เพราะเปลือกตาไม่เกี่ยวกับการมองเห็นค่ะ
กลับถึงบ้านก็เร่งหาคูลเจลประคบโดยด่วน เพราะจมูกเราเป็นงานแก้ มีเลือดซึมนิดๆ จึงใช้ประคบเย็นเข้าช่วยในการหยุดเลือด ได้ผลดีค่ะ แต่อยากจะสารภาพว่าหลังจากนั้น 1 ชม.เราแอบไปทานยา บูเฟ่น ซึ่งคุณหมอเตือนนักเตือนหนาว่าห้ามทานเพราะมันทำให้เลือดออก ครึ่ง ชม.ผ่านไปแค่นั้นค่ะ เลือดซึมออกมาจากจมูกใหญ่เลย ประคบก็เอาไม่อยู่ นั่งซับเลือดวนไป ไม่เชื่อหมอดีนักสมน้ำหน้า 555
ขอเล่าเพิ่มเติมอีกนิด คางเราเสริมแบบแผลใน ทำให้การพูกจาอ้าปากก็จะมีความลำบากหน่อยๆ แต่ไม่มีอุปสรรคในการกิน กินข้าวต้มหมูสับวนไปสองวันเต็ม วันที่ 3 พี่ทนไม่ไหวแล้ว ซัดข้าวสวยเลยค่า เออ มันก็กินได้นี่หว่า เคี้ยวยากๆหน่อย แต่ก็ไม่ถึงขั้นทรมาน 555
วันที่ 4 ก็จะบวมประมาณนี้

วันที่ 5 ก็จะเริ่มมีแววสวยแระ

หลังจากนั้นก็ฉายแววขึ้นเรื่อยๆ พอทนดูได้ อิอิ

โดยรวมคิดว่าปังไม่มีพังแน่นอน ใครสนใจสอบถามเพิ่มเติมได้นร๊า

302708.jpg (88.63 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

302714.jpg (317.34 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้