ดู: 1954|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] รีวิวทำตาสองชั้นแก้ไขปัญหาหนังตาตกที่เมดเมติก หลังทำชั้นตาสวย คมชัด มีเสน่ห์ ขึ้น จนใครๆต้องเหลียวมอง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lovelove-rule เมื่อ 2018-3-13 16:23

ฮัลโหลทุกคน ลืมกันรึยังเอ่ย เมื่อปีที่แล้วนุ๊กเคยรีวิวเรื่องแก้จมูก ที่คลินิกเมดเมติกเอาไว้
กลับมาครั้งนี้ ไม่ได้จะมาอัพเดทเรื่องจมูก แต่จะมารีวิว เรื่องการทำตาสองชั้น (เพราะนุ๊กเพิ่งไปทำมา)
คือจะบอกว่างานดีมาก หลังทำแทบไม่มีรอยแผลเป็นให้เห็น รู้สึกประทับใจและถูกใจมาก
เลยอยากจะมาแบ่งปันข้อมูลความงาม  บอกต่อเพื่อนๆ และพี่ๆ ที่สนใจอยากทำตาสองชั้น
เข้าเรื่องกันเลยดีกว่า ที่นุ๊กอยากทำตาสองชั้น ก็เพราะว่า หนังตาตกทับชั้นตาค่ะ
เวลาไม่แต่งหน้านี่ หนังตาจะตกมากๆเหมือนคนแก่เลยค่ะ
ทำให้เวลาแต่งหน้าต้องคอยติดสติ๊กเกอร์ตาสองชั้นตลอด ไม่รู้ว่าใครเป็นเหมือนนุ๊กบ้าง
คือพอติดสติ๊กเกอร์ไปนานๆ ก็จะมีอาการคันยุบยิบ-*- ตรงบริเวณเปลือกตา
เฮ้อออ เป็นผู้หญิงนี่มันลำบากแท้เนอะ -*- ก็เลยตัดสินใจทำตาสองชั้น
ที่เลือกมาทำที่เมดเมติกก็เพราะว่าเชื่อมั่นในฝีมือของคุณหมอก็เลยมาทำซ้ำรอบสอง

การเตรียมตัวก่อนทำ

ทำตานี่ชิวกว่าจมูกมากค่ะ หลักๆของนุ๊กก็จะงดการทานวิตามินอาหารเสริมทุกชนิด
ตามคำแนะนำของเจ้าหน้าที่ วันที่ทำก็ไม่แต่งหน้า งดการใส่คอนแทคเลนส์

วันที่ผ่าตัด

กังวลเลยค่ะ55555 คิดในหัวตลอดว่าจะออกมาสวยไหม? เพราะชั้นตานุ๊กมันทั้งตกแล้วซ้อนทับกัน
(มีความยาก)ไปอีก แต่คุณหมอก็น่ารักค่ะ ให้คำแนะนำดีมากๆ ทำให้เรารู้สึกผ่อนคลายได้เยอะ
พอถึงเวลาทำจริงๆ ก็ใช้เวลาไม่นานเลยค่ะ คุณหมอมือเบามาก ตอนทำไม่รู้สึกเจ็บอะไรเลย ประมาณ 1 ชั่วโมงก็เสร็จ

การดูแลหลังผ่าตัดทำตาสองชั้น

วันแรกมาถึงก็ประคบเย็นอย่างเดียวเลยค่ะ พอวันที่สองก็เริ่มดีขึ้น ของนุ๊กใช้เวลาแค่ 5 วัน แผลก็หายแล้ว

*เคล็ดลับที่ทำให้แผลหายไว*

สิ่งที่สำคัญสำหรับนุ๊กก็คือว่า ต้องรักษาความสะอาด คอยทายา ล้างแผล ทุกวัน
แล้วก็อย่าเอามือไปแกะ หรือเกา แผล เพราะอาจทำให้แผลปริและเสี่ยงติดเชื้อได้  
แล้วก็งดทานของของแสลง เช่น อาหารทะเล ปลาร้า ของหมักดองต่างๆ เพราะของพวกนี้จะทำให้แผลคัน
งดได้งดไปก่อน ไว้หายค่อยมาจัดเต็ม *

หลังจากที่แผลหายแล้ว มาดูกันผลงานตั้งแต่ก่อนทำ-หลังทำ-จนถึงปัจจุบันกันค่ะ

ภาพนี้หลังทำวันที่2 ชั้นตายังบวมและมีรอยช้ำอยู่ค่ะ

ภาพนี้ถ่ายหลังทำตาวันที่ 7 ชั้นตาหาเริ่มเข้าที่ รอยช้ำจางลง

ผ่านไป 2 อาทิตย์ ชั้นตาก็ยุบลง+รอยช้ำหายไปแล้ว เริสป่ะล่ะ 555

ภาพนี้ถ่ายตอนครบ 2 เดือน ชั้นตาสวยมาก ตาหวานขึ้นเวอร์ๆปลื้มมากค่ะ

ความประทับใจเมื่อมาทำตาสองชั้นที่เมดเมติก

หลังทำชั้นตาสวยมากค่ะ แต่งหน้าง่ายขึ้น ตาดูสวยขึ้น โตขึ้น ชอบมากค่ะ
สำหรับใครที่กำลังหาอยู่ว่าอยากทำตาสองชั้นที่ไหนดี นุ๊กขอแนะนำเลยว่าให้ลองมาปรึกษา
ที่เมดเมติกดูก่อนได้ค่ะ ราคาไม่แพงอย่างที่คิด งานดี ปลอดภัย สวยจริงอะไรจริง แบบนี้อยากบอกต่อมากค่ะ

ป.ล. ไว้จะเข้ามาอัพเดทเรื่อยๆน้า ขอบคุณทุกคนที่ติดตามอ่านรีวิวนะคะ

ชั้นตาสวยสวยค่ะ
ชั้นตาชัด สวยมากก
ทำตาก็งานดี๊ดี๊ น่าสนใจมากเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้