ดู: 2872|ตอบกลับ: 26
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำตา+ทำจมูก+กระดูกอ่อนหลังหู+ตัดปีก พร้อมกันในวันเดียวที่ DMOR

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ying.pennipa เมื่อ 2018-3-7 16:57

สวัสดีค่ะ ชื่อหญิงนะคะ ที่เลือกทำศัลยกรรมที่ดีมอร์คลินิกเพราะว่ามั่นใจในฝีมือคุณหมอตุ๊ก ก็คือไปปรึกษาคุณหมอเขาก็แนะนำว่าต้องมีการตัดปีกจมูกด้วยและเสริมด้วยกระดูกอ่อนหลังหูเพราะจมูกเราค่อนข้างเชิดมีรูจมูกค่อนข้างกว้างนะคะ ก็เลยตัดสินใจไปเลยว่าทำทีเดียวไปเลยละกันเพราะมั่นใจการทำจมูกของคุณหมอมาก ไหนๆก็ไหนๆเเล้วเราก็รู้สึกว่ามีปัญหาเกี่ยวกับตาด้วยเลยอยากทำตามากเพราะเป็นคนหางตาตก เราทำอาชีพเป็นเซลล์คือมันจะต้องใช้สายตาในการคุยกับลูกค้าก็เลยคิดว่าจะทำตาไปเลยจะได้พักฟื้นทีเดียว
สรุปวันนั้นก็จองคิวทำจมูก+กระดูกอ่อนหลังหู+ตัดปีกจมูก+ทำตา พร้อมกันในวันเดียวเลยจ้า

วันที่มาทำก็นัดไว้เป็นคิวแรก ตื่นเต้นๆ มาตั้งแต่ 8 โมงเช้าเลย555 แต่เป็นคนไม่กลัวเข็ม (แอบซาดิสนิดนึง) ชอบความเจ็บปวด 555ตอนคุณหมอฉีดยาชารุ้สึกจิ๊ดๆนิดเดียวเองค่ะ หลังจากนั้นก็ไม่รุ้สึกอะไรเลย คุณหมอก็เริ่มทำที่หูก่อนค่ะ เอากระดูกอ่อนหลังหูออกมาก่อน เราก็ได้ยินเสียงกึกๆ แค่นั้นเองไม่ได้รุ้สึกเจ็บอะไร สักพักก็มาทำจมูกคะ อันนี้ไม่รุ้สึกอะไรนะคะแต่คุณหมอชวนคุยน่ารักมากค่ะ และบรรยากาศข้างในก็เปิดเพลงเบาๆ ฟังแล้วเคลิ้มมาก คุณหมอก็จะคอยถาม คอยเช็คอยุ่ตลอดนะคะว่าเจ็บไหมอะไรไหมนะคะ ทีนี้พอทำจมูกเสร็จก็รอเข้าห้องไปตัดปีกจมูกต่อ ตอนนั้นชิวมาก เดินออกจากห้องผ่าตัดสบายๆ แต่ตัดปีกจมูกกับทำตาไม่ได้ทำกับคุณหมอตุ๊กนะคะ เป็นอาจารย์แพทย์มาทำให้เลยค่ะ ตอนนั้นไปไม่รุ้สึกเจ็บอะไรแล้วค่ะที่จมูก ตอนทำตาก็รุ้สึกตึงๆแค่นั้น วันนั้นเสร็จประมาณ 5 โมงเย็นยิ่งไปกว่านั้นคือขับรถกลับบ้านเองด้วย สตรองไปอีก 555 น้องนุ้ยก็คอยถามอาการตลอดว่าเป็นไงบ้าง ให้คำแนะนำดีมากๆ หลังจากนั้นก้ไม่ปวดอะไรเลย จนเราเผลอไปยกกระถางอ่างปลาได้สบายๆ555เราก็ลืมว่าทำจมุกมานี่นา แต่น้องนุ้ยก็เตือนเสมอว่าอย่ายกของหนัก อย่ากระทบกระแทกเรงๆ เราก็ปฏิบัติตามดูแลตัวเองอย่างดี พอครบ7วันตากับจมูกก็เริ่มยุบบวม เราทานอาหารที่มีประโยนช์ ทานยาตามที่คุณหมอสั่ง และงดทานของแสลงทุกชนิด

โดยรวมที่ดีมอร์คลินิกนะคะจากการที่ไปทำศัลยกรรมมา พนักงานนะคะบริการดีมาก น่ารัก ประทับใจมาก สุภาพ ต้อนรับเป็นกันเองมากกกกกก คุณหมอก็น่ารักยิ้มเก่ง และแนะนำในสิ่งที่ลุกค้าเนี้ยทำแล้วออกมาสวยในแบบที่ลูกค้าเองไม่ได้ยัดเยียด ทำมาแล้วเป็นธรรมชาติด้วย มีคนชมมาเยอะมากค่ะ ว่าสวยขึ้น ดูดีขึ้นนะ ดูเด็กลงนะ ปลื้มมมมมากกกกแล้วถามกันเยอะมาก ก้อย่างว่าสวยรอเนื้อคู่ อิอิ การงานก้ดีขึ้น เมื่อก่อนที่จะมาทำศัลยกรรมก็จะมีคนบอกว่าอย่าไปทำเลยคือเขาอาจจะเป็นผู้ใหญ่แล้วเขาก้คิดว่าการเสริมจมูกเมื่อก่อนมันยังไม่มีเทคนิคแบบนี้ พอเราดูรูปทีเผลอที่คนอื่นส่งมาให้ดู หุ้ย..! จมูกเราดูโด่งเนอะ เราดูเป็นธรรมชาติดีเนอะ มันจะไม่ได้ดูเป็นแท่งๆ แล้วปลายมันก็จะดูเรียวด้วยมองด้านข้างแล้วมั่นใจมากขึ้นด้วยเพราะเมื่อก่อนเอาจริงคือถ่ายรูปเวลายิ้มเนี้ยปีกจมูกค่อนข้างที่จะบานนิดนึง ไม่ค่อยกล้ายิ้ม ไม่มีความมั่นใจ แต่ตอนนี้เนี้ยสังเกตุดูเวลาเรายิ้มแล้วแบบจมูกเราดูเล็กกว่าหลายๆคนเว้ยแฮ๊ะ ทั้งๆที่บางคนเขาอาจจะเอิ่มมันช่วยเสริมได้จริงๆนะคะ

เล่ามายาวพอล่ะ ต่อไปนี้มาดูรูปก่อนจะเเปลงร่างกันดีกว่า (อายจัง) 55555

อยากจะฝากถึงคนที่กำลังจะตัดสินใจทำจมูกนะคะว่าให้เตรียมความพร้อมทางด้านร่างกายด้วย เราต้องดูแลตัวเองเป็นอย่างดี ทานยาตามที่คุณหมอสั่ง ปฏิบัตตนตามที่เขาแนะนำอย่างเคร่งคัด พักผ่อนให้เพียงพอสำคัญมากและพยายามหลีกเลี่ยงในสิ่งที่อาจทำให้เกิดบาดแผลติดเชื้อนะคะ ที่ตัวหญิงหายไวนี่เป็นเพราะเราชอบออกกำลังกายด้วย เซลล์ในร่างกายมันก้จะปรับไวและทานน้ำมะพร้าวสดเยอะๆและก็อย่าเครียดประมาณนี้ ตอนนั้นก็ไม่ได้กังวลอะไร รอผ่านไปสักพักผ่านไปทุกเดือนๆมันจะมีการเปลี่ยนแปลง แรกก็จะดูว่าเอ้ย..ทำไมมันดูไม่โด่ง พอเรารอเวลาไปเรื่อยๆมันเข้าที่เองตามเวลาของมัน สวยในแบบฉบับของเรานะคะประมาณนี้
สวยมากๆเลยค่ะ ถ้านับเสริมจมูกอย่างเดียวนี่ราคารวมเท่าไหร่หรอคะ
อยากไปแก้จมูกกับที่นี่มากเลยค่ะ อ่านเเล้วชอบการทำของคุณหมอ
สวยจังเลยคะ สนใจทำตาที่นี่มากๆ
ทำกับคุณหมอตุ๊กใช่ไหมคะ
ว้าาวว..สุดยอดเลย ทำทีเดียวพร้อมกัน3อย่าง สวยทีเดียวจบไม่ต้องเจ็บหลายรอบ
ทำพร้อมกัน 3 อย่างสุดยอดเลยค่ะ ใช้เวลาพักรักษานานไหมค่ะ
สุดยอดเลยย อยากทำบ้างจังค้า
เขียนดีมากเลยค่ะ อ่านเเล้วอยากเข้าไปใช้บริการที่นี่เลยค่ะ
เปลี่ยนไปแบบสวยมากกกกกกกก ค่ะ
จมูกดูดีมากนะคะ
ชีวิตเปลี่ยน สวยและดูธรรมชาติสวยและดูธรรมชาติมากคร้า
ชอบการเปรียบเทียบรูป ดีงามมากค่ะ
ทำหลายอย่างพร้อมกันได้ใช่ไหมคะ อยากทำให้จบในวันเดียวเลย
คุณหมอตุ๊กรับทำตาด้วยใช่ไหมค่ะ อยากทำกับท่านมากๆ
ตาสวยค่ะ สนใจทำตาอยู่พอดี
สวยค่ะ ราคายังงัยบ้างคะ
ตาสวยมากค่ะ มีความอยากขึ้นมาทันที
สุดยอดเลยคร่าา สวยครบ จบทีเดียว
อยากทำตาจังเลย
ชอบตามากค่ะ สวยดูเด็กลงามกๆ
ทำบุญสวยชาติหน้า ทำศัลยกรรมดีกว่าสวยเลย 555+
สุดยอดไปเลย ทำพร้อมกันมีโปรไหมคะ
เริ่ดไปเลย ทำสามอย่างตอนนี้มีโปรไหมค่ะ อยากได้แบบนี้เลย
สวยจริงๆคะ ชอบทรงจมูกพี่มาก
สนใจทำตามากคะ เจ็บไหมคะ พักฟื้นนานไหม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้