ดู: 953|ตอบกลับ: 2

[ปลูกผม] หัวเถิกจนแฟนขอร้องให้มาปลูกผม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gorragod เมื่อ 2018-3-5 14:38

เมื่อก่อนเราก็เหมือนวัยรุ่นทั่วไป ไม่ได้มีปัญหาหัวเถิก หัวล้าน ก็ใช้ชีวิตเหมือนวัยรุ่นทั่วไป กิน เที่ยว แต่ก็เป็นคนที่ดูแลตัวเองมากในระดับนึงเลยนะ ทาครีมดูแลผิวหน้าใสอยู่ตลอด จนเข้าโหมดชีวิตจริงวัยทำงาน กลายร่างจนแฟนขอร้องให้กลับมาดูแลตัวเองแบบเมื่อก่อน

ตอนก่อนมีปัญหาหัวเถิก

อีกอย่างคือเราเป็นคนติดหมวกมาก ไปไหนจะติดใส่หมวกตลอด ปลูกผม   อยู่ในที่ร่มๆ เดินห้างก็ใส่ แฟนก็จะบ่นจนถึงตอนเนี้ย 55555 ว่าเพราะแบบนี้เลยทำให้หัวเถิก เจอเพื่อนสมัยเรียนทียังตกใจว่าทำไมเปลี่ยนไปเยอะขนาดนี้ ทั้งผิว สิว หัวเถิก จนเราเริ่มทนสภาพตัวเองไม่ได้เอง คือมันปล่อยตัวมาเยอะไปละ

ก่อนปลูกผม

แต่ปัญหาที่แก้ด้วยตัวเองไม่ได้คือเรื่องผม แฟนเราเลยไล่ให้มาปรึกษาปลูกผมเรื่องการกับคุณหมอเลย เพราะนางอยากให้เห็นผลแบบเร็วๆชัดๆ เราได้ปลูกผมกับคุณหมอปูที่มาสเตอร์พีซ คลินิก ก็เพราะแฟนอีกนั่นแหละ นางบอกว่าคนรีวิวปลูกผมที่นี่แล้วขึ้นจริง แถมตอนนั้นมีโปรปลูกผม 29 บาท/กราฟด้วย หาข้อมูลให้เสร็จสรรพ อยากให้เรากลับไปโอปป้าเหมือนเดิม 55555

สรุปเราปลูกไม่ถึง 2,000 กราฟ แต่ความจริงต้องปลูกประมาณนั้นแหละแต่คุณหมอปูแนะนำว่าให้กลับมาปลูกซ้ำอีกที จะได้มีความแน่นเป็นธรรมชาติขึ้น (เพราะพื้นที่เรามีเยอะมากๆ 5555) ตอนนี้ก็ปลูกตามไรผมที่เป็นปัญหาชัดเจน คุณหมอปูบอกอีกว่าที่เมื่อก่อนเราชอบใส่หมวกมีส่วนทำให้หัวเถิกด้วย บวกกรรมพันธุ์และการใช้ชีวิตเราที่ไม่ได้ดูแลตัวเองมากเท่าเมื่อก่อน การกินนั่นนี่ มีผลทำให้เส้นผมอ่อนแอลงและหลุดร่วงง่าย

หลังปลูกผมตอนนี้แฟนก็เริ่มแฮปปี้

หลังจากนี้ก็ต้องดูแลตัวเองมากขึ้น เปลี่ยนมากินของมีประโยชน์ขึ้น ฝากถึงผู้ชายทุกคนว่าอย่าเผลอปล่อยตัวให้เละเทะแบบเรา 5555 อย่างน้อยก็หัดสังเกตตัวเองให้บ่อย มีอะไรเปลี่ยนไป ดีขึ้นหรือแย่ลง ปัญหาของเราเกิดขึ้นในระยะเวลา 5 ปี จากผมดกดำเต็มพื้นที่กลายเป็นเถิกร่น ทำเสียบุคลิกไปหมด และก็ต้องขอบคุณคุณแฟนที่พยายาม(แทบดิ้น 5555)ให้เรากลับมาเป็นคนขึ้น 55555 สุดท้ายขอบคุณคุณหมอและคลินิก

โพสต์ 2018-3-14 17:48:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้องไปปลูกบ้างซะเเล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้