ดู: 2071|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] มาแชร์ประสบการณ์ ทำตา 2 ชั้น กรีดยาว หมอกันน์

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ เราชื่อไอซ์นะ เราได้ไปทำตาสองชั้นมาและมันค่อนข้างโอเคเลย เราเลยอยากมารีวิวให้เพื่อนๆดูกันค่ะ เดิมทีไอซ์มีตาสองชั้นที่ชัดมากอยู่แล้ว แต่เบ้าตาตื้นมาก ทำให้ตาดูโปนๆตลอดเวลา ไอซ์เลยตัดสินใจกรีดตาสองชั้นเพื่อทำให้เบ้าตาดูลึกขึ้นค่ะ จะได้แต่งหน้าแต่งตาให้สะใจไปเลย

ไอซ์ทำที่ธีระธรฌ์คลินิกค่ะ เพราะดูจากรีวิวตั่งต่างในอินเตอร์เน็ตแล้วสวยถูกใจดี จริงๆดูไว้สามสี่ที่ แต่มาตกลงปลงใจที่นี่ก็วันที่เข้าไปปรึกษาคุณหมอค่ะ หมอกันน์ใจดีมาก อันนี้ได้ยินมานาน มาเจอตัวจริงถึงเข้าใจ แหะๆ ไอซ์ถามเยอะมาก คุณหมอก็ใจเย็นอธิบายแบบไม่รำคาญเลย โชคดีของคนขี้สงสัยแบบไอซ์เลยค่ะ

ตอนกรีดจำได้ว่าไม่นานค่ะ แต่ตอนวัด คุณหมอวัดนานมากกกก วัดๆวาดๆลบๆวนไป แต่เพื่อความชัวร์ไอซ์ชอบ นานกว่านี้ก็รอได้ค่ะ ชอบความพิถีพิถันของคุณหมอ วันนั้นนัดประมาณ 10 โมงเช้า ไม่ถึงเที่ยงก็ได้ออกจากคลินิกแล้วค่ะ

และนี่ก็เป็นไทม์ไลน์ความสวยของไอซ์เองค่ะ ตายุบเร็วมาก จริงๆกะจะแต่งหน้าหลังตัดไหม แต่วันที่ 6 ต้องไปงานข้างนอก อดใจไม่ได้ขอแต่งสักหน่อย แต่แต่งแบบไม่โดนแผลนะคะ เพื่อกันไม่ให้ติดเชื้อหรืออักเสบ

ส่วนวันที่ 7 ก็ไปตัดไหมได้แล้ววว คุณหมอเย็บแผลสวยและเรียบร้อยมาก ตอนตัดไหมก็เลยไม่เจ็บเลยค่ะ แถมรอยแผลก็จางมาก

อาทิตย์ต่อมา ไอซ์ก็พร้อมออกไปซ่าแล้ว แผลแห้งสนิท ความบวมก็หายไปรัวๆ สวยถูกใจมากเลย

หากออเจ้าสนใจ สามารถไปตำได้เลยนะเจ้าคะ วันนี้ข้าขอทูลลาไปก่อน แหะๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้