ดู: 1164|ตอบกลับ: 1

[ปากบาง] ปากกระจับปีกนกสวยเป๊ะ 5 วัน (หมอโอ๋ ธนพันธ์)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kookkiksocute เมื่อ 2018-2-28 16:56

สวัสดีคะ เราชื่อกิ๊ก นะคะ

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าปากกิ๊กเคยประสบอุบัติเหตุทางรถยนต์มาแล้วไปเย็บที่โรงบาล มันก็เปนก้อนๆ อยุ่มุมปากด้านขวา แข็งๆ เหมือนเป็นไต ไม่สวยเลย และรูปปากก็ไม่ได้รูป  ก็นึกอยากทำปากให้มันสวยๆ เหมือนที่ตอนนี้กำลังนิยมทำปากกระจับ แต่ด้วยความว่า เราเป็นเคสที่เคยตัดปากมาแล้วและปากมีปัญหา ก็คิดว่าจะไปทำที่ไหน ให้เป๊ะทีเดียว เพราะใครๆก็บอกว่าทำปากเจ็บ ไม่อยากเจ็บตัวหลายรอบ ก็เลยเข้ามาดูรีวิวในนี้ ที่นี่ดีมากๆ เป็นแหล่งให้คนเข้ามาศึกษารีวิวและผลงานของหมอ ต้องขอขอบคุณพื้นที่แห่งนี้ด้วยนะคะ

ดูรีวิวอยู่นานพอสมควร จนเลือกทำหมอโอ๋ ธนพันธ์ ก็อยากรู้ว่ามัน 5 วันจริงมั้ย 5555 ทำไมไวจัง โดยแอดไลน์ไปหาพี่ยูมินเลขาคุณหมอ ชอบที่พี่เค้าให้รายละเอียดได้ตรงดีและดูจริงใจดี อีกอย่างไม่พูดขายของ ก็คุยสักพักจึงได้จองคิวทำ ได้คิว 19 กพ ที่ผ่านมา รอคิวเกือบสองเดือน ชั่งเป็นความสวยที่ต้องรอนานซะเหลือเกิน  กิ้กพยายามทำรูปให้ดูง่ายๆนะคะ เก็บรูปไว้ทุกวัน แต่ของกิ้กหมอบอกว่าอันเดิมเย็บรั้งไปข้างบนมากเลยเป็นก้อนๆ ขึ้นถึงข้างบนเลยเอาออกหมดไม่ได้เดี๋ยวปากบางเกินไป หมอจะพยายามทำให้สวยขึ้นและเรียบขึ้น S__3506315.jpg

จะบอกว่าชิลมากๆ ทำเสร็จกิ้กขับรถกลับบ้านเอง แต่มันรู้สึกตุบๆนิดนึงคะ ไม่เจ็บไม่ปวดอะไร คิดว่าน่าจะยังเหลือยาชาอยู่เลยไม่เจ็บ แต่พอหมดฤทธิ์ยาชาก็ไม่เจ็บไม่ปวดนะคะ ไม่ได้ทานยาแก้ปวดเลย กินแต่แก้อักเสบและลดบวมที่ทางคลินิกให้มา และก็ ที่สำคัญ เราต้องล้างแผลนะคะ โดยเอาน้ำเกลือเทใส่คัตต้อนบัตแล้วเช็ดๆตามรอยไหมที่คุณหมอเย็บ ล้างสองเวลาเช้าเย็น และคลินิกจะมียามาให้ทา อ้อ เราซื้อเพิ่ม 600 ทาแผลสดเลยที่ยังมีไหมอยู่ 2 เวลาเช้า-เย็น หลังล้างแผล ทำแบบนี้ทุกวันจนกระทั้งถึงวันที่ 5 ที่รอคอย อยากตัดไหมมาก เพราะมันคันๆปาก เด่วดูรูปกันนะคะว่า 5 วันตัดไหมของหมอโอ๋ เป็นไง S__3506316.jpg เป็นไงคะ ปากกิ้ก มีความแบ๊ว(อันนี้คิดเอง )
แต่ตอนถอดไหมเสียวๆ คันๆ คะเพื่อนๆ 5555

ณ บัดนาวคะ S__3506317.jpg แฟนยิ้มแต่ไม่ยอมชม แต่ก็รู้แหละว่าชอบที่เราสวยขึ้น เพราะเพื่อนๆบอกกิ้กหน้าเด็กลง ดูแบ๊ว จิ้มลิ้ม อะไรอย่างนี้ ก็ happy มากคะ ตอนนี้ก็ทำตามที่คุณหมอบอกอย่างเคร่งครัด พยายามทาลิปมันไม่ให้ปากแห้ง อย่าปล่อยให้ปากแห้ง และนวดปากตามที่หมอสอน (หมอสอนนวดปากเองน่ารักมากใจดีมาก) ตอนนี้ก็รอว่าจะมีไตมั้ย 555แต่ตอนนี้ยังไม่มี หมอบอกว่าพยายามเย็บละเอียดมากป้องกันไม่ให้เราเป็นไต

เอาหล่ะคะ วันนี้มาส่งต่อความสวยให้เพื่อนๆ สำหรับคนที่กำลังหาข้อมูลการทำปาก ของกิ้กถือเป็นเคสแก้ 25000 คะ ราคาเมื่อเทียบกับผลงานแล้วสำหรับกิ้กว่าไม่แพง หวังว่ารีวิวของกิ้กจะเป็นประโยชน์กับใครหลายๆคนนะคะ ขอให้โชคดีคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้