ดู: 1269|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] น้องวินแอม ศัลยกรรมตา 2 ชั้น เปิดแผลด้วยเลเซอร์ไร้เลือด แผลเล็กเจ็บน้อย

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vimin11 เมื่อ 2018-2-28 15:34

น้องวินแอม ศัลยกรรมตา 2 ชั้น เปิดแผลด้วยเลเซอร์ไร้เลือด แผลเล็กเจ็บน้อย

ชั้นตาไม่ชัด

ขนาดติดสติกเกอร์ตานะ ยัง ไม่เห็นชั้นเลย
วินแอมเข้ารับคำปรึกษาทำตาสองชั้นกับคุณหมอสรัลชัย  (จักษุแพทย์เฉพาะทางและแพทย์ผู้เชี่ยวชาญด้านศัลยกรรมใบหน้า) เพราะอยากมีชั้นตาสองข้างที่เท่ากัน อยากให้ดวงตาดูหวานและมีเสน่ห์ขึ้น เพื่อให้แต่งหน้าได้ง่ายขึ้น

หลังทำ เป็นไง บวมน้อยมาก
หลังจากคุณหมอประเมินปัญหาของวินแอมก็พบว่า “ชั้นตาของวินแอมทั้งสองข้างไม่เท่ากัน ที่สำคัญคือมีมากกว่าสองชั้นอย่างชัดเจน อีกทั้งมีหนังตาค่อนข้างเยอะและปัญหาหนังตาย่น หากปล่อยปัญหาไว้นานอาจมีปัญหาหนังตาตกร่วมด้วย เหมาะที่จะแก้ไขด้วยย้ายไขมันเพื่อเติมเต็ม โดยใช้ เทคนิคจัดเรียงไขมันชั้นตาให้เป็นระเบียบขึ้น เพื่อเน้นการตกแต่งชั้นตาทั้งสองข้างให้ออกมาเท่ากันและเป็นธรรมชาติ”

อันนี้ ปะมาณ 4 วันจ้า

7วันรับงานแล้ว
ในวันผ่าตัดคุณหมอจะทำการออกแบบเพื่อกำหนดขนาดชั้นตาที่ต้องตัดออก โดยจะสอบถามจากความต้องการของวินแอมเข้ากับความเหมาะสมตามความเห็นของคุณหมอ ก่อนที่จะฉีดยาชาเพื่อเตรียมผ่าตัดในลำดับต่อไป และที่สำคัญบอกก่อนเลยจ้ะว่า คุณหมอเขา เปิดแผลด้วยเลเซอร์ไร้เลือด ที่สำคัญไม่เจ็บเลยค่ะ

14วันชั้นตาสวยมาก ชอบสุดๆๆ
หลังทำเสร็จ 1ข้าง คุณหมอถามว่า โอเคไหม เราเห็นและรู้สึกเลยว่า สวย จุง และอีกอย่างนะค่ะหลังทำเสร็จ 2 ข้าง แล้ว เดินออกมาส่องกระจกดูหน้าตัวเอง บอกเลยว่า เริ่ดจริงไม่เจ็บอย่างที่คิดด้วย มะดูภาพกัน ชัดๆ เลยจ้า

อัพเดท

รับงานแล้วจ้า 1 เดือน แล้ว

และที่สำคัญ นี้ 7 วันแล้ว หลังตัดไหม มาดูชั้นตากัน คะว่า มันสวย ขนาดไหนดูภาพกันเลยจ้า
และจะบอกนะค่ะว่าหลังทำไปบวมน้อยมากวินแอมประคบเย็น 3 วัน และ ประคบอุ่น 3วัน ค่ะ
และหลังจากนั้นก็ชิลล์มากค่ะวินแอมรับงาน พิตตี้ ตั้งแต่ยังไม่ตัดไหมเลยจ้ะ

ขอบอกคุณหมอบอกว่า กว่าตาจะเข้าที่ จริงๆ ประมาน 2-3เดือน ชั้นตาจะสวยกว่านี้ อีกมาก

ใครที่มีปัญหา แบบ วินแอมรองเข้ามาปรึกษาก่อนไดเลยจ้าว่ารับรองไม่ผิดหวังแน่นนอน บอกเลย

----------------------------------------------------------------------------

ค่าเสียหายเท่าไหร่คะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้