ดู: 2222|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] ใครทำจมูกที่ เมดมเติกบ้างคะ พอดีกำลังหาข้อมูลอยู่รบกวนแนะนำด้วยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
อยากสอบถามว่า ทำจมูกที่เมดเมติก ต้องตะไบ ทุกเคสเลยเหรอคะ คือตอนนี้เราจองคิวไปแล้วค่ะ ตอนประเมินค่าใช้จ่าย พนักงานบอกว่า แนะนำ ตะไบจมูก กับตัดปีกค่ะ เราเลยถามเรื่องตะไบ เค้าบอกว่าต้องตะไบทุกเคส เพื่อที่จะวางซิลิโคนได้ชิดค่ะ  ซึ่งตะไบมีค่าไช้จ่าย 4,000 บาท อยากถามว่า ทำจมูกที่เมดเมติก ได้ตะไบกันไหมคะ  
ปล.พอดีถามพี่ที่เค้าทำจมูกมาค่ะ แต่ไม่ได้ทำที่เมดเมติกนะคะ เค้าบอกว่าตะไบเพื่อวางซิลิโคนได้สนิท แต่ไม่มีค่าใช้จ่ายค่ะ จะมีก็ในเคสที่มีฮัมพ์เยอะจริงๆ ยังไงรบกวน ให้ความรู้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ ^^
ตอนที่เราทำจมูกก็ตะไบนะคะ
การตะไบจะช่วยทำให้ การวางซิลิโคนได้ดูสวยและเรียบเนียนขึ้น
ส่วนเรื่องราคา ที่นี่เค้าจะคิดราคาแยก แต่ที่อื่นๆ อาจจะคิดรวมไปเลย (รึเปล่า)
ตอนนี้ทำมา4เดือนกว่าๆแล้ว โอเคมากค่ะ จมูกทรงสวย เข้ากับหน้า หน้าดูคมขึ้น
ประทับใจค่ะ

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-3-3 11:29:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
jujuneir ตอบกลับเมื่อ 2018-2-28 10:43
ตอนที่เราทำจมูกก็ตะไบนะคะ
การตะไบจะช่วยทำให้ การวาง ...

ขอบคุณค่ะ คือ เก็บเพิ่ม จากราคา ใช่ไหมคะ
ตะไบเหมือนกันค่ะ แต่ทำที่อัคราคลินิก หมอจะแจ้งว่ามีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติม แต่ก็ไม่ได้แพงมากนะคะ แลกกับจมูกที่สวย ถ้าได้ตะไบจะทำให้ซิลิโคนแนบกับกระดูกง่ายมากขึ้น เราว่ามันโอเคกับเรามากๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้