ดู: 1522|ตอบกลับ: 8

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] ฉีดไขมันหน้าผาก ฉ่ำขนาดนี้มงต้องลงแล้วค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

ฉีดไขมันหน้าผากแค่ 14 วันนะคะเนี่ย ฉ่ำมั้ยล่ะ!!

ฉีดไขมันหน้าผาก คือยังไงอ่า ใครฟังดูแล้วก็รู้สึกงงนิดหน่อยแต่ไม่เข้าใจมากๆ มาอ่านรีวิวเราได้ค่ะ เพราะเดี๋ยวเราอธิบายให้ฟัง! การฉีดไขมันเนี่ยมันคือการเอาไขมันจากร่างกายของเราเอง ไปเข้ากระบวนการทางการแพทย์ให้เหลือไขมันดี แล้วก็เอามาฉีดที่ส่วนที่เราอยากให้มันดูเต็มดูนูนขึ้น อารมณ์ก็คล้ายการฟิลเลอร์นี้แหละค่ะ จากที่เราฟังคุณหมออธิบายมา แต่เราว่ามันดีกว่าฉีดฟิลเลอร์เพราะไขมันที่เราเอามาฉีดเนี่ยเป็นไขมันของเราเองนี่แหละ มันไม่เสี่ยงเหมือนการฉีดฟิลเลอร์ที่เป็นสารสังเคราะห์หรอกเนอะ  

มาปรึกษากับคุณหมอชาคริตค่ะ รีบมาแต่เช้าเพราะรู้ว่าถ้ามาสายๆ คนจะเยอะมากกก

ทำไมถึงอยากฉีดไขมันที่ผาก...เพราะ หน้าผากเรากว้างและเป็นแอ่ง ดูไม่สวยค่ะ ยิ่งเวลาหน้ามันๆ ยิ่งทำให้เห็นชัด แล้วไปเน้นให้หน้าดูโทรมไปอีก แบบดูแล้วไม่สดชื่นน่ะค่ะ เลยตัดสินใจเติมหน้าผากนี่แหละ

ก่อนทำค่ะ สังเกตหน้าผากเรานะ คือทั้งเว้าทั้งกว้าง ไม่มีมิติเอาซะเลย

จากที่เราเข้าไปรึกากับคุณหมอชาคริต คุณหมออธิบายดีมากค่ะ มีการประเมินหน้าผากเราด้วยว่าควรฉีดไขมันช่วงไหนบ้าง ไม่ได้ฉีดทั้งหน้าผากนะคะ คุณหมอบอกว่าใบหน้าเราดีอยู่แล้ว เติมไขมันตรงหน้าผากส่วนที่มันเว้าไปให้ดูนูนเล็กน้อย หน้าก็จะดูเอิบอิ่ม และสดใสกว่าเดิมได้ค่ะ แล้วตกลงว่าจะเอาไขมันจากส่วนพุงและต้นขามาเติมอย่างละนิดเพราะเรามีส่วนเกินน้อย ถ้าเอามาส่วนเดียวคงไม่พอ หลังจากปรึกษาเสร็จคุณหมอจะให้เรากลับไปเตรียมตัวให้พร้อมกับการที่จะฉีดไขมันหน้าผากค่ะ เพราะเป็นการทำศัลยกรรมหลายขั้นตอนหากร่างกายไม่พร้อมจะมีความเสี่ยงได้
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-2-21 15:29:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด

กลับมาเช็คอินที่มาสเตอร์พีซแล้วค่ะ วันนี้กายพร้อม ใจพร้อมมาก จะสวยแล้วตื่นเต้น

ซู่ ซู่จะเข้าไปฉีดไขมันหน้าผากแล้ว

ที่นี่คุณหมอจะให้ยาที่ช่วยผ่อนคลายความเครียดกับเราค่ะ มีผลคืออาจทำให้เราหลับหรือรู้สึกเบลอๆ ของเรานี่หลับๆ ตื่นๆเป็นพักๆ ค่ะ เลยไม่ได้รู้สึกกลัวอะไร และก็ไม่เจ็บด้วยค่ะ ฉีดหน้าผากเสร็จคุณหมอก็เอากระจกมาให้ดูด้วย ตื่นเต็มตาก็ตอนนั้นแหละค่ะ หัวกลมนูนมากจนตกใจ แต่คุณหมอบอกว่ายังไงก็จะยุบลงอีกประมาณ 30-35% ไม่เกินเดือนหน้าผากดูเป็นธรรมชาติแน่นอน

วันแรกค่ะ หัวเหม่งปลาทองสุด มีรอยช้ำนิดหน่อยค่ะ นอนประคบเย็นทั้งวันให้มันยุบไวๆ แต่ไม่มีอาการปวดเลย

วันที่สอง แต่งหน้าแต่งตาออกมาเจอผู้คนบ้างค่ะ หน้าผากอาจจะยังดูเหม่งๆ ไปบ้างแต่ไม่เป่งเท่าเมื่อวานแล้วค่ะ

วันที่ห้าค่า เหม่งค่อยๆ ยุบแล้วนะคะ ดูไม่ปลาทอง ดูไม่ปลอมเหมือนวันแรกแล้ว  

วันที่ 5 ออกมาห้างแบบหน้าใสๆ แต่รอดนะค้า หน้าดูละมุน ดูกล่อมกล่อม 555 หน้าผากสวยมีชัยไปกว่าครึ่ง จริงๆ

7 วันค่ะ หน้าผากละมุนสวยกำลังดีเลยค่ะ วันนี้ต้องไป Follow up กับคุณหมอชาคริต ขอแปลงร่างก่อนนิสนึงนะคะ

แปลงร่างมาพบคุณหมอแล้วค่ะ ถ่ายรูปออกมาสังเกตเห็นได้เลยว่าหน้าตาโดยรวมดูสดใสมากขึ้น เพราะได้หน้าผากช่วยนี่แหละค่ะ

จากที่เข้าไปพบคุณหมอ คุณหมอตรวจงานละเอียดมากค่ะ ดูหน้าผากแทบทุกมุม ทุกองศาว่าเป๊ะได้ที่หรือยัง 555 จากที่คุยๆ คุณหมอก็บอกว่าหลังจากนี้ก็อาจจะมียุบลงบ้างเล็กน้อย อยู่ที่เราดูแลด้วย หลังจากนั้นก็จะอยู่สวยๆ คงที่แบบนี้ไปอีกเป็นปีเลยค่ะ

10 วัน ก็มาออกกำลังกายแล้วค่ะ ไม่ต้องกลัวกันนะคะ ไขมันไม่ละลายออกมาง่ายๆ แน่นอนค่ะ
สิ่งที่หลายคนข้องใจว่าฉีดไขมันหน้าผากมาแล้วออกกำลังกายได้มั้ย ตอบให้ค่ะว่าได้แน่นอน แต่ช่วงแรกอาจจะต้องดูแลเป็นพิเศษหน่อยเช่น ซาวน่า หรือเลเซอร์อันนี้คุณหมอแนะนำให้งดไปเลยประมาณ 1-2 เดือนค่ะ

14 วันจ้า หน้าผากเต็มสวยเฟ่อ หน้าแบ้วไปอีก คือดีย์ต่อใจ

ถามถึงความพึงพอใจแล้ว เราให้  10/10 เพราะทำมาแล้วชอบค่ะ ถ่ายรูปแต่งหน้าง่ายขึ้นเยอะไม่ต้องแต่งหน้านานๆ ถ่ายรูปเป็นสิบๆ รูปเหมือนเมื่อก่อน ดีจนอยากมอบมงให้คุณหมอเลยค่ะ ที่ปั้นหัวสวยๆ แบบนี้ให้เรา ส่วนใครที่คิดอยากจะฉีดหน้าผาก แต่ก็ยังไม่รู้ว่าจะทำด้วยวิธีไหนดี เราว่าการฉีดหน้าผากด้วยไขมันตัวเองก็เป็นอีกวิธีที่เราทำมาแล้วเห็นผลดีค่ะ แต่ถ้าใครยังไม่รู้ว่าจะฉีดไขมันหน้าผากที่ไหนดี เราแนะนำมาสเตอร์พีซ คลินิกค่ะ เพราะที่นี่คุณหมอเค้ามีหลายคน แถมมีทีมแพทย์ที่เชี่ยวชาญเฉพาะทางด้วย มั่นใจว่าทำออกมาแล้วปลอดภัยแน่นอนค่ะ ของเค้าดีจริงต้องบอกต่อสิคะ สำหรับครั้งนี้ต้องขอตัวไปก่อนนะคะ มีเวลาจะมาอัพเดทให้ดูกันเรื่อยๆ นะคะ
โพสต์ 2018-2-26 11:04:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่าไหร่ค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-3-5 10:57:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณค่าาาา
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-3-5 10:58:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด

สวยอยู่แล้วนะ  5555+
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-3-5 10:58:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณค่าาาา
โพสต์ 2018-6-19 13:44:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เท่าไหร่ ติดต่อเซลล์หรือติดต่อคลินิกโดยตรงคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้