ดู: 550|ตอบกลับ: 2

[ตาสองชั้น] รีวิว ทำตาสองชั้นที่ URBAN clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mintmine เมื่อ 2018-2-19 11:24

สวัสดีค่ะ ทุกคน

กระทู้นี้ เรามาบอกเล่าเรื่องราวการทำตาสองชั้นที่ URBAN clinic นะคะ

ลักษณะตาของเราคือ มีตาสองชั้นหลบใน ชั้นตาสองข้างไม่เท่ากัน เวลายิ้มชั้นตาก็หายไปแบบหาไม่เจอเลยค่ะ

ภาพก่อนทำ

วันแรกเข้าไปปรึกษาคุณหมอ เพื่อดูลักษณะตาของเรา ซึ่งชั้นตาสองข้างไม่เท่ากัน คุณหมอเลยบอกว่าต้องตัดหนังตาออก เล็กน้อย เนื้อหนังตาเยอะเลยทำให้ลงมาบังชั้นตา คุณหมอใจดีมากค่ะ อธิบายเข้าใจง่ายและเป็นกันเองมากๆ ><
ที่คลินิกจะกรีดตาแบบยาวทำให้แผลออกมาสวย จากนั้นก็ ไปถ่ายรูปและนัดวันผ่าตัดกันเลย

(พี่ผู้ช่วยคุณหมอ ก็แนะนำว่าก่อนผ่าตัด ประมาณ 1 อาทิตย์ หยุดทานวิตามิน ต่างๆก่อนนะคะ)
วาป .. ไปวันผ่าตัดกันเลยค่ะ

ถึงคลินิก ยื่นใบนัด แล้วพี่ผู้ช่วยเรียกให้ไปห้องคลีนซิ่งหน้าค่ะ ล้างเครื่องสำอาง ทำความสะอาดผิว
วัดอุณภูมิร่างกาย วัดความดัน

อธิบายเรื่องการดูแลรักษาแผล เช่น ห้ามโดนน้ำ 7 วัน เช็ดหน้าด้วยน้ำเกลือ ประคบเย็นบ่อยๆ งดทานอาหารทะเล ไก่ ไข่ ทาขี้ผึ้ง และทานยาที่ทางคลินิกจัดให้ นอนหมอนสูง เป็นต้นค่ะ

นอนรอสักพักก็เข้าห้องผ่าตัดกันเล้ยยย .. ระยะเวลาผ่าตัดน่าจะขึ้นอยู่กับความยากง่ายของเคสนั้นๆนะคะ คุณหมอใช้เวลาทำตาเรา ประมาณ 2 ชม.ค่ะ ตั้งแต่วัดชั้นตาให้เท่ากัน (คงยากตรงนี้ อิอิ)  ทำโดยทีมแพทย์ URBAN clinic ค่ะ

ผ่าตัดเสร็จแล้วค่าาา

สังเกตุได้ว่า ผ่านไป 7 วัน ตาไม่ได้บวมมากแทบเหมือนจะปกติเลย เราคิดว่า คุณหมอมีความชำนาญมากกกกกกก..ทำให้แผลไม่ค่อยบวม **เราประทับใจเรื่องนี้สุดๆค่ะ เพราะไปทำงานก็ต้องพบเจอผู้คนมากมาย ถ้าตาบวมมากคงไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่
(เราหยุดงาน 2 วันเพื่อพักตา และประคบเย็น เพราะไปทำงานต้องใช้สายตาหน้าคอมเป็นเวลานานมากๆ)

ไปตัดไหมกันค่าาา

หลังตัดไหม ทายา สังเกตุว่าแผลที่หัวตาเริ่มดีขึ้นแล้วค่ะ

ต่อไปก็ถ่ายรูปยิ้มสวยๆ โดยที่ชั้นตาไม่หายไปไหนอีกแล้วววว  ไว้พบกันใหม่นะคะ บ๊ายบายยยย
โพสต์ 2018-3-7 18:02:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โอ๊ะะ เหมือนเราเห็นตัวเองแวบๆที่เออเบินเลย555 ต้องเป็นคนที่ทำตาก่อนหน้าเราแน่ๆ ประทับใจเรื่องแผลเหมือนกันเลยค่ะ หายไวมากๆๆ คุณหมอมือเบาจริงอะไรจริง ของเราพอเข้าวันที่สองก็ไม่เจ็บแล้วอ่ะค่ะ จะตึงๆเฉยๆ แล้ววันที่3ก็ยุบลงไป80%เลย ปลื้มมม
โพสต์ 2018-3-8 18:24:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
OMG ชั้้นตาสวยดูเปนทำธรรมชาติมากกกเลยค่ะ เราอยากได้ประมาณนี้แหละๆๆๆ ขอยืมรูปตัวเองไปให้หมอดูได้มั้ยคะ แอบถามนิดนึงสิว่าอันนี้คือกรีดแบบไมโครเลเซอร์ปะคะเพราะเหนในเฟสบุ๊กบอกไว้ มันไม่เจ็บๆจริงใช่ป๊ะ55
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้