ดู: 876|ตอบกลับ: 6

[ทั่วไป] Howto : บอกลาหมีแพนด้าเบ้าตาลึก ʕ•͡ᴥ•ʔ

[คัดลอกลิงก์]
หมีแพนด้า หมีแพนด้า หมีแพนด้าเค้าว่าน่ารัก
แต่สำหรับผู้หญิงอย่างเรา มันไม่น่ารักไงคะ
ใต้ตาดำ เบ้าตาลึก หน้าโทรม หมองคล้ำไม่สดใส ใคร ๆ ก็ไม่ชอบใช่มั้ยละคะ
.
รูปเราในอดีตค่ะ นี่ไม่ได้เมคอัพใต้ตาดำนะ มันดำของมันเองงง

ก่อนอื่นบอกก่อนว่า ตัวเราเองได้ลองทำมาหลายวิธี
จากที่ลองผิดลองถูกมา เราค้นพบ 3 วิธีที่เราทำแล้วมันเวิร์ค
ตัวเราเองทำควบคู่กันและทำอย่างต่อเนื่องมาสักระยะแล้วมันดีขึ้น
เลยอยากมาแบ่งปันความรู้ให้ทุกคนฟังกันค่ะ ลองทำตามกันได้นะคะ
.
1.  นอนหลับพักผ่อนให้มากขึ้น
เราเป็นคนนึงที่เมื่อก่อนนอนดึกและนอนน้อย ให้เวลากับการพักผ่อนน้อยมาก แน่นอนค่ะใคร ๆ ก็รู้ว่ามันไม่ดี แต่หลายคนอาจจะบอกว่าใครจะไปทำได้ นอนดึกจนเป็นนิสัยไปแล้วให้นอนเร็วก็คงไม่ได้ นอนไม่หลับหรอก แต่ลองปรับเวลานอนให้เร็วขึ้นดูค่ะ ช่วงแรก ๆ อาจยังทำไม่ได้ นอนไม่หลับ หลับไม่สนิท แต่ผ่านไปสักระยะจะหลับได้เองค่ะ ถ้าใครเป็นคนที่ไม่ยอมง่วงง่าย ๆ แนะนำให้ช่วงเย็น ๆ ออกกำลังกายดูค่ะ แต่ถ้าไม่ชอบอีก แนะนำให้หากิจกรรมที่ทำให้เรารู้สึกเหนื่อยมาก ๆ เหงื่อออกเยอะ ๆ เช่น กวาดบ้าน ถูบ้าน จัดของ รับรองหลับสบายและได้ออกกำลังให้สุขภาพดีไปในตัวด้วยค่ะ
.
2.  นฌ็้บำรุงใต้ตาสม่ำเสมอ
มาร์คหน้า มาร์คใต้ตา ทาอายครีมอย่างต่อเนื่องจะช่วยให้ขอบตาดำดูจางลงได้ค่ะ วิธีนี้หลังจากที่เราทดลองมา มันจะช่วยได้ก็ต่อเมื่อทำต่อเนื่องไป 2-3 เดือนควบคู่ไปกับการพักผ่อนที่เพียงพอค่ะ แต่ถ้าเรากลับมานอนน้อยเหมือนเดิม โบกยังไงก็เอาไม่อยู่ค่ะ ดังนั้นควรทาครีมและพักผ่อนให้เพียงพอด้วยนะคะ
.
3.  การฉีดไขมัน
วิธีที่ 1-2 ช่วยเรื่องขอบตาดำ แต่เรื่องเบ้าตาลึกมันทาครีมไม่ได้ เราเลยไปปรึกษาคุณหมอเกี่ยวกับเรื่องเบ้าตาลึกค่ะ คุณหมอแนะนำให้เราฉีดไขมันจะช่วยเติมเต็มในจุดที่เรามีปัญหา ทำให้ใบหน้าดูสดใสขึ้น และเบ้าตาลึกน้อยลงค่ะ คือคุณหมอจะดูดไขมันจากจุดที่มีเซลล์ไขมันส่วนเกินออกมา และนำมาสกัดไขมันบริสุทธิ์แล้วมาฉีดลงบนใบหน้าค่ะ (ส่วนของเราคุณหมอเค้าดูดไขมันจากขามาทำให้ค่ะ)
.
ก่อน-หลังประมาณ 1 เดือนค่ะ

ก่อน-หลังฉีดไขมันทั่วหน้าค่ะ

คุณหมอจะเน้นฉีดไขมันบริเวณใต้ตาที่เรามีปัญหาให้ค่ะ

ช่วงสองอาทิตย์หลังทำค่ะ

สรุป
ปัจจุบันเราทำทั้ง 3 วิธี
ขอบตาดำจางลงและถุงใต้ตาไม่ค่อยไม่ชัดเหมือนแต่ก่อนแล้วค่ะ
ส่วนเรื่องเบ้าตาลึก ตัวเราคิดว่าการฉีดไขมันเวิร์คมากสำหรับเรา
เพราะมันทั้งช่วยให้ขาเล็กลงและช่วยเติมเต็มเบ้าตาลึกได้ดีเลยค่ะ
แต่ถ้าใครสนใจข้อนี้เราแนะนำให้ปรึกษาคุณหมอก่อนดีกว่าค่ะ
เพราะปัญหาของแต่ละคนไม่เหมือนกัน คุณหมอเค้าก็จะแนะนำวิธีแก้ไขที่ต่างกันไปค่ะ

ขอบคุณที่อ่านจนจบนะคะ
หวังว่าจะเป็นความรู้ให้กับคนที่มีปัญหาแบบเราได้บ้าง
เรื่องความสวยความงามยังไงก็ต้องใช้เวลา
ทำสวยวันเดียวอาจไม่เห็นผล บำรุงแค่วันเดียวอาจจะยังไม่หาย ต้องค่อยเป็นค่อยไปค่ะ
เป็นกำลังใจให้สาวกหมีแพนด้าทุกคนค่ะ (รวมถึงตัวเราเองด้วย ฮ่า ๆ)
ใครมีวิธีอื่น ๆ ที่ทำแล้วเวิร์คสามารถแชร์กันได้นะคะ
ขอบคุณมากค่ะ
♥♥♥
โพสต์ 2018-2-12 14:52:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำที่ไหนอ่าคะ

โพสต์ 2018-2-12 15:03:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากทำบ้างงงงงง  แต่ก็กลัวเจ้บ
โพสต์ 2018-2-12 15:17:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูหน้าเด็กลง
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-3-5 10:38:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด

มาสเตอร์พีซคลินิกค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-3-5 10:38:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
auygotgot ตอบกลับเมื่อ 2018-2-12 15:03
อยากทำบ้างงงงงง  แต่ก็กลัวเจ้บ

ลองดูค่ะ ไม่เจ็บอย่างที่คิด สู้ๆ
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-3-5 10:38:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้