ดู: 5721|ตอบกลับ: 5

[ทำตาสองชั้น] ทำตาสองชั้นมา กลัวว่าชั้นจะหนาเกินค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย giftispresent เมื่อ 2018-2-5 19:43

ขอความเห็นหน่อยค่ะ น้องใหม่เพิ่งสมัครเข้ามา ทำตาสองชั้นมา 22 วันแล้ว แอบจิตตก เป็นศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิตค่ะ

1. กลัวว่าชั้นตาจะหนา มันจะยุบลงอีกมั้ยคะ? เพราะปกติแล้วเป็นคนแผลหายเร็วอยู่ค่ะ เวลาส่องกระจกดูแล้วมันเหมือนผิวหนังเรียบปกติ ดูเหมือนไม่บวมแล้วอะค่ะ

2. เวลาลืมตากว้างนิดๆ มองเฉียงๆและก็เวลามองบน จะตึงๆรั้งๆอ่ะค่ะ กังวลใจมากเลย อาการนี้จะหายไปมั้ยคะ ?

3. แล้วอาการตึงๆรั้งๆ (ของข้อ 2) มันเกิดจากการที่หมอกรีดสูงไปหรือเปล่าคะ?

4. จากรูปที่ 2 ที่หลับตา หมอกรีดสูงไปหรือเปล่าคะ ? คือลองเอาไม้บรรทัดวัดดูสูงตั้ง 10 มิลน่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

*พอดีอัพโหลดเรียงผิดจากล่างขึ้นบนซะงั้น ขออภัยค่ะ

22 days.png
day 13.png
day 4 and 5.png
right after.png
โพสต์ 2018-11-16 15:15:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หื้มม เท่าที้ดูเเล้ว หมอทำชั้นตาไว้สูงมาก เเละเท่าที่เห็นไขมันตาเยอะพอสมควร ไม่น่าจะทำสูงขนาดนั้นเพราะว่าไขมันตาเยอะ ตอนยุบมันก็ลงไม่เยอะ ไม่ได้พูดให้กังวลนะครับ พูดตามเนื้อผ้า อย่างไรเเล้วหากกังวลนั้น

ทางเรายินดีให้คำปรึกษานะครับ สามารถแอดไลน์ผมมาได้นะครับ Line : p.panyaphinitdul
โพสต์ 2018-3-2 17:36:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ได้ถามหมอไหมคะว่ากรีดกี่มิล เรามาวัดเองไม่ทราบแน่ชัดหรอกค่ะ เพราะว่ามันบวม ของเราหมอกรีดที่ 9-9.5 คือตรงกลางตาหมอว่า 9.5 มิล ของเราตอนแรกก็กังวลว่าจะสูงไปแต่ค่อยยุบๆมาก็ดูเหมือนจะโอเคนะ ของตัว 22 วันเองยังจะยุบได้อีก  

แสดงความคิดเห็น

เออตึงๆรั้งๆเราเป็นเหมือนกันค่ะ คือหัวตาจะรั้งๆ น่าจะต้องไปเปิดหัวตาเพิ่มแน่ๆ แต่ของตัวไม่รู้ว่ารั้งเพราะอะไร ถ้ารั้งที่แผลเดี๋ยวก็หายรั้งถ้ายุบบวมค่ะ  โพสต์ 2018-3-2 17:37
โพสต์ 2018-3-30 22:25:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอดูยุบบวมก่อนนะค่ะ  ใจเย็นก่อนนะค่ะ
โพสต์ 2018-7-16 01:33:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอไหน สามเดือนเข้าที่จ่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้