ดู: 803|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] เพิ่มความอ่อนเยาว์ด้วยการฉีดไขมันที่หน้าผาก by รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fonnn_45 เมื่อ 2018-2-5 11:14

ดีจ้าาาา ชื่อฝนนะคะ วันนี้ฝนมีเกล็ดความรู้เล็กๆน้อยๆมาฝากเพื่อนๆกัน แต่เรียกมันว่าการแชร์ประสบการณ์ดีกว่าค่ะ จะดูเข้าท่ากว่า ฮ่าๆๆๆ นี่คือการเขียนสตอรี่ในกระทู้ศัลยกรรมครั้งแรกของฝนเลยค่ะ ผิดๆถูกๆมั่วๆก็ปล่อยผ่านไปเลยนะคะ 5555
        คืองี้ค่ะฝนเป็นคนต้นขาใหญ่ๆเลยนอนคิดอยู่หลายตลบว่าจะไปเอาออกดีมั้ย คิดไปคิดมาก็ เอ้อเอาออกดีกว่าขาจะได้เล็กๆเรียวๆสมกับตัวเราสักหน่อย อะก็เลยติดต่อไปทางรพ.เลอลักษณ์ ก็กะจะปรึกษาก่อนแต่ตอนไปก็เปลี่ยนตัวอะไรไปเรียบร้อยแล้วล่ะ ขอฉีกมาเรื่องทำไมถึงเลือกรพ.เลอลักษณ์ ที่ฝนเลือกเพราะว่าเพื่อนแนะนำ เพื่อนเคยมาทำอะค่ะเราเองก็เห็นว่ามันโอเคเลยแหละเราเลยมาบ้างก็เท่านั้น...ต่อค่ะ วันที่เราเข้าไปติดต่อสอบถาม เราก็คุยๆๆไป จนตัดสินใจดูดไขมันที่ต้นขาแล้วก็เอามาฉีดเติมเต็มที่หน้าผากเอง เอ้อดีไปอีกดูดนู่นมาเติมนี่ สนุกแน่งานนี้ 555 คุยเสร็จทำอะไรเสร็จก็ขึ้นไปแอดมิทที่ห้องพัก ฝนต้องนอนค้าง 1 คืนด้วยค่ะ พอแอดมิทได้สักพักก็จะมีเจ้าหน้าที่พาไปต้องผ่าตัดค่ะ ไปพบคุณหมอ ก็คุยๆเสร็จก็ทำการผ่าตัดและทำการฉีดเติมเต็มส่วนขาดหายได้เลยจ้าาาา 5555 มาดูกานนนนน

ก่อนหน้าผากจะโหนกนูน อิอิ

หลังฉีดได้ 1 วันค่ะ

ใบหน้าเริ่มดูเอิบอิ่มขึ้น ฮ่าๆๆ ก็การฉีดไขมันที่หน้าผากหรือใบหน้าเนี่ยอะค่ะเป็นการช่วยให้หน้าเราดูอ่อนเยาว์ลงด้วยน้า ไม่อันตราย ไม่มีสิ่งแปลกปลอมด้วยนะคะ ปลอดภัยแน่นอน และหลังจากฉีดไปเราก็มีการดูแลโดยช่วงแรก งดการนวดหน้า ทาครีม โลชั่น และ2-3วันแรก ประคบเย็นด้วยเจลประคบ เพื่อลดบวม ควรนอนให้ศีรษะสูง ควรพักผ่อนให้เพียงพออย่างน้อย 8 ชั่วโมง หลีกเลี่ยงอาหารรสจัด อาหารร้อน ของหมักดอง อาหารที่แข็งที่ย่อยยาก งดแอลกอฮอล์ งดสูบบุหรี่ ลดความเสี่ยงในการติดเชื้อและการบวมที่นานกว่าปกติ ที่สำคัญคือต้องรับประทานยาตามเวลาที่แพทย์สั่งด้วยนะคะ อยากสวยต้องอดทนเนอะ

หลังทำ 5 วัน

หลังทำ 10 วัน

หลังทำ 15 วัน

เป็นไงคะ หน้าผากเริ่มโหนกนู่นแล้ว ผิดกับก่อนทำเป็นสิบเท่านะขอบอกกกก ก่อนทำนี่หน้าผากแบนมาก ส่วนขาก็ใหญ่ ตอนนี้ขาก็เล็กลงเช่นกันค่ะ รู้สึกแฮปปี้อย่างบอกไม่ถูก ไอ้นู่นก็ดีไอ้นี่ก็ดี ดี๊ดีไปหมดอะจริง ใครสนใจสอบถามฝนได้เลยค่ะ เรื่องความปลอดภัยไม่ต้องกลัว ปลอดภัยแน่นอนค่ะ จะสวยทั้งทีต้องเลือกที่ได้มาตรฐานแบบ เลอลักษณ์เลยจ้าาาา
เป๊ะมากค่าาาา
สวยเด้งเด้ออออ
สวยอิ่มมากพูดเลยยยย ค่าเสียหายเท่าไหร่คะเนี่ย?
สวยอ่า ราคารวมเท่าไหร่คะ?
หน้าดูอวบอิ่มขึ้นค่ะ สวยๆ
สวยมากค่ะ ดูเด็กลงด้วย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้