ดู: 1588|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] บอกลาหน้าบาน ด้วยการร้อยไหมหน้า V ยกกระชับปรับรูปหน้า กับคุณหมอดารินทร์

[คัดลอกลิงก์]
บอกลาหน้าบาน ด้วยการร้อยไหมหน้า V ยกกระชับปรับรูปหน้า กับคุณหมอดารินทร์

ก่อนทำ ขอรูปมาจาก คลินิก เป็นไง จ้า แก้มแยอะมาก
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ เราชื่อโซเฟียนะคะก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนเลยว่า เป็นการรีวิวครั้งแรกตื่นเต้นมากๆ เลยค่ะ ความสวย ความเป้ะ ไร้ที่ติเนี่ยเป็นความฝันของผู้หญิงทุกคนเลยว่ามั้ยค่ะ โซเฟียเองก็เป็นหนึ่งในนั้นค่ะ แต่ติดที่ว่าเรามีปัญหาผิวหน้าเริ่มหย่อนคล้อย และกรอบหน้าไม่ค่อยชัด เวลาถ่ายรูปออกมาเฟลตลอดเลยค่ะ พูดมาซะขนาดนี้แล้วเพื่อนๆ คงอยากจะเห็นหน้าโซเฟียแล้วใช่มั้ยค่ะ
นี่ค่ะหน้าของโซเฟีย เพื่อนๆ ลองสังเกตุบริเวณแก้มสิคะ มันเริ่มย้อยและไม่กระชับแล้วคะ กรี้ดๆๆ เครียดมากก ยอมรับว่าหาข้อมูลอยู่นานเหมือนกันนะคะ

หลังทำ เสร็จ กรอบหน้าชัดมาก บอกเลย
แต่โซเฟียไปสะดุดตากับรีวิวการร้อยไหมที่มีชื่อว่า “ซิบซิกเนเจอร์” หรือการร้อยไหม 4D ของทาง The Sib Clinic ซึ่งเป็นการร้อยไหมเทคนิคพิเศษสุดๆ ของคุณหมอดารินทร์ ที่ใครๆ ก็เรียนแบบไม่ได้ค่ะ เห็นข้อมูลอย่างนี้แล้ว… จะรอช้าอยู่ทำไมล่ะค่ะ โซเฟียก็จัดการโทรนัดคิวเข้าไปปรึกษากับทางคลินิคด่วนๆ เลยจ้า

โซเฟียมาถึง The Sib Clinic สาขาทองหล่อแล้วค่ะ พี่ๆ ต้อนรับดีมาก บรรยากาศอบอุ่นและเป็นกันเองมากๆ เลยค่ะ รู้สึกเหมือนอยู่บ้านนั่งพูดคุยกับครอบครัวอย่างงั้นเลยล่ะค่ะ หลังจากที่พูดคุยและปรึกษากับคุณหมอ ดารินทร์ ม่วงไทย เรียบร้อยแล้ว จะบอกว่าคุณหมอแอนใจดีมากกกก แนะนำและใส่ใจทุกรายละเอียดเลยค่ะ คุณหมอเข้าใจถึงปัญหาของโซเฟียเป็นอย่างดีเลยค่ะ อธิบายถึงต้นเหตุของปัญหาว่าเกิดจากอะไร และวิธีแก้ไขปัญหาด้วยค่ะ รอไม่ไหวแล้วค่ะตัดสินใจร้อยไหม “ซิบซิกเนเจอร์” เลยดีกว่าค่ะ

ขั้นตอนแรกพี่พนักงานก็คลีนหน้าให้ค่ะ มีแอบนวดให้ด้วยสบายมากเลยค่ะ โซเฟียเกือบหลับแหนะ555 พอเครียเมคอัพเสร็จเรียบร้อยแล้ว พี่พนักงานก็ทำการแพคยาชาให้ค่ะ ความรูสึกก็เย็นๆ นิดหน่อยค่ะ เค้าบอกให้นอนรอประมาณ 45 นาทีค่ะ แล้วหน้าก็เริ่มชาๆ ไม่มีความรู้สึกแล้วค่ะ พอถึงเวลาก็ย้ายเข้าห้องผ่าตัดค่ะ ความตื่นเต้นเริ่มต้นขึ้นแล้วค่ะ นอนรอสักพัก คุณหมอแอนเข้ามาแล้วค่ะ คุณหมอก็ฉีดยาชาเข้าไปที่หน้าอีกรอบค่ะ ตอนฉีดยาชาโซเฟียก็ไม่รู้สึกอะไรแล้วนะค่ะ ระหว่างนั้นคุณหมอก็ชวนคุยตลอดรู้สึกว่าความตื่นเต้นหายไปหมดเลยค่ะ

คุณเริ่มร้อยแล้วค่ะ จะบอกว่าความรู้สึกแรกที่คุณหมอบอกว่าจิ้มเข็มลงหน้าไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะ คือดีมากกก คุณหมอมือเบามากค่ะ และมีความละเอียดสูงมาก อันนี้ต้องชื่นชมคุณหมอแอนจริงๆ ค่ะ
เสร็จแล้วค่ะหนึ่งด้าน คุณหมอให้ลองลุกขึ้นมาส่องกระจกดูค่ะ ให้ตายเถอะใครก็ได้บอกโซเฟียที ว่าไม่ได้ฝันไป!!! คืออึ้งมากเลยค่ะ กรี้ดๆๆ

เพื่อนๆ ลองทายเล่นๆ กันดูค่ะ ว่าดานซ้ายหรือด้านขวาที่เปลี่ยนไป เห็นผลชัดเจนมากๆ เลยค่ะ
เสร็จเรียบร้อยแล้วคะ ดูผลลัพธ์ที่ได้สิคะ เห็นผลชัดเจนมากกกเปลี่ยนแปลงทันทีตั้งแต่ครั้งแรกที่ทำ ไม่ต้องรอนาน ไม่บวม ไม่เขียวช้ำด้วยนะคะ โซเฟียร้อยไปด้านละ 4 เส้น แต่คุณหมอบอกว่าแต่ละคนอาจจะใช้จำนวนไม่เท่ากันนะค่ะ หลายคนถามถึงความรูสึกเจ็บปวด กล้าพูดได้เต็มปากเลยว่าไม่มีความรู้สึกนั้นเลย เจ็บปวดคืออะไรคะ???

หลังจากโซเฟียร้อยไหมกับคุณหมอแอนเพียง 1 วันเท่านั้น ก็สามารถกลับมาทำงานแบบสวยๆ ได้เหมือนเดิมแล้วค่ะ จะบอกว่าเพื่อนๆ ทักกันเยอะมากกก ว่าไปทำอะไรมา ทำไมหน้าเล็กลง หน้า V ขึ้น สวย ชัด เป้ะ เปลี่ยนแปลงมากๆ เราก็ยิ้มทั้งวันเลยค่ะ ต้องขอบคุณคุณหมอแอนแห่ง The Sib Clinic ด้วยนะค่ะ ที่ทำให้ฝันเป็นจริง ดูดีได้เหมือนเกิดใหม่เลยจ้า ใครที่สนใจแนะนำเลยนะค่ะลองไปปรึกษาคุณหมอดูค่ะ

สวยมั่นใจทุกมุม ไม่กลัวกล้อง อีกต่อไปบอกเลย
ทำมาเท่าไหร่คะ
ร้อยสี่เส้นยังดี นี่เจอคนร้อยไปยี่สิบกว่าเส้น ตกใจมากๆ 555 ของเราไม่อยากร้อยหลายเส้นอ่ะ
เลยทำที่ anjali clinic  ใช้ไหมอิตาลีร้อยแค่ข้างละเส้นเลย หน้าเรียวเหมือนกัน ไปไหนใครก็ชม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้