ดู: 1792|ตอบกลับ: 9

[ตัดปีกจมูก] แชร์ประสบการณ์ตัดปีกจมูก+เสริมคางพร้อมๆกันที่ “รพ.เลอลักษณ์”

[คัดลอกลิงก์]
        ผ่านเข้ามาในเว็บดั้งโด่งอีกครั้งหลังจากที่ห่างหายไปนาน ชื่อแก้วเด้อจ้าาา วันนี้ก็ไม่มีอะไรมาก กะว่าจะมารีวิวศัลยกรรมของตัวเองสักหน่อย ครั้งเดียวทำ2อย่างไปเลย ตัดปีกกับเสริมคางเห็นเจาว่าไม่เจ็บก็เลยจีดทีเดียวพร้อมกันไปเลย ได้สวยๆ 5555 เบิ่งรูปก่อนทำกันก่อนเด้อ ได้เห็นการเปลี่ยนแปลงแบบชัดๆ
แก้ว ไอดี pualkaew ก่อนทำ (1).jpg

ก่อนตัดปีกจมูก+เสริมคาง

หน้าอาจจะสดไปมาก ไม่หน่อยแล้วแหละ 5555 ดูได้เลยว่าคางไม่มีเท่าไหร่มันจะสั้นมากแต่หน้าเราดูยาวไง ดันไม่มีคางซะงั้น มันไม่ค่อยสมดุลเราเลยต้องยืดคางออกมาหน่อยจะได้หน้าเรียวๆยาวๆ อิอิ ก็เลือกทำกับรพ.เลอลักษณ์ คุยกับเจ้าหน้าที่แล้วก็จองคิวเรียบร้อย รอเข้าไปทำอย่างเดียวเลย เจ้าหน้าที่เค้าก็แนะนำดี ก็บอกประมาณว่าใครลองเข้าไปสอบถามก่อนก็ได้ ยังไงก็ค่อยว่ากันอีกทีไรงี้ เราก็โอเคพอถึงวันก็เข้าไปพูดคุยกับผู้เชี่ยวชาญเกี่ยวกับการตัดปีกจมูกและเสริมคางเนี่ยแหละ เค้าก็แนะนำดีนะ ดูให้ว่าเราควรทำไรบ้าง เสริมคางเท่าไหร่ถึงจะดีอะไรงี้ พอพูดคุยตกลงเสร็จก็นั่งรอทำประวัติแล้วก็ขึ้นไปจ่ายเงินด้านบน เสร็จแล้วก็ต้องรอคิวเข้าห้องผ่าตัด เดี๋ยวเจ้าหน้าที่จะเรียกไปล้างหน้าแล้วก็เปลี่ยนชุดอีกรอบหนึ่ง ตื่นเต้นอยู่นิดนึง แต่ก็โอเคเพราะเคยผ่านการเสริมจมูกมาละ 5555  เดี๋ยวให้ดูหลังทำเลยละกันเนอะ
แก้ว ไอดี pualkaew หลังทำทันที (2).jpg

หลังทำทันทีมันก็จะตึงๆมึนๆหน่อยๆ ที่มึนนี่เพราะยาชานะ 555 ผ่าตัดเสร็จนั่งพักแปปนึงก็กลับบ้านค่ะ กลับไปดูแลตัวเอง งดกินอาหารทะเล อาหารแสลงไปหนึ่งเดือน สบายละทีนี้ 5555 อ่อแล้วก็ต้องคอยประคบเย็นบ่อบๆไม่ให้มันบวม กินยาควบคู่กันไปด้วย เราก็ทำตามทุกอย่าง ไม่อยากให้มีปัญหาอะไร เดี๋ยวไม่สวยเหมือนที่คิดไว้ 555
แก้ว ไอดี pualkaew หลังทำ 1 วัน (1).jpg

หลังทำ 1 วัน

แก้ว ไอดี pualkaew หลังทำ 3 วัน  (4).jpg

หลังทำ 3 วัน

แก้ว ไอดี pualkaew หลังทำ 5 วัน  (3).jpg

หลังทำ 5 วัน

บวมน้อยมากจ้า ดูแลง่ายด้วย อีกอย่างนะเหมือนจะผอมด้วยเพราะกินอะไรไม่ค่อยได้ 555 ก็แซวตัวเองไปเรื่อยยย

แก้ว ไอดี pualkaew หลังทำ 14 วัน  (2).jpg

หลังทำ 14 วัน

ก็โอเคขึ้นเรื่อยๆค่ะ แผลที่ตัดปีกจมูกก็เริ่มดีขึ้น ส่วนคางก็ยังมีบวมอยู่นิดๆ เราก็คอยประคบ คอยกินยาตลอด จะกินจนกว่ายาจะหมดและหายดี 5555 แต่รวมๆก็ดอเคค่ะ ไม่มีปัญหาอะไร ลืมบอกเลยว่าทำกับหมอวรรณา จะบอกว่าหมอดังเรื่องคางอยู่เหมือนกันนะ นี่เดี๋ยวถ้าเข้าที่กว่านี้จะมาอัพให้ดูอีกนะคะ เดี๋ยวนี้ต้องลาก่อนนน

โพสต์ 2018-1-31 09:31:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำพร้อมกัน เจ็บไหมคะ?
โพสต์ 2018-2-27 09:16:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำแล้วดูดีขึ้นเลยค่ะ
โพสต์ 2018-5-7 15:03:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูจมูกเรียวเล็ก
โพสต์ 2018-6-11 09:20:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เข้าที่แล้วมาอัพอีกนะคะ
โพสต์ 2018-8-6 16:22:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาอัพเดทอีกนะค้าาาา
โพสต์ 2018-10-10 09:10:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปีกจมูกดูเล็กลงจริงๆ สวยค่ะๆ
โพสต์ 2018-11-12 13:36:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอดูอัพเดตหลังเข้ารูปนะคะ สวยค่ะ
โพสต์ 2018-11-29 09:13:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกดูเข้ารูปมากขึ้นเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้