ดู: 982|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกกับเอเมด คลินิก สวยสั่งได้ !!

[คัดลอกลิงก์]

หวัดดีค๊า ชมอยากมาแบ่งปันประสบการณ์ แก้จมูกของตัวเอง เพราะจมูกเดิมที่เคยทำมา ไม่ค่อยสวย ไม่ถูกใจเท่าไหร่ คิดนานเหมือนกันนะว่าจะแก้ดีหรือเปล่า แล้วอีกอย่างเราก็เรียนอยู่ต่างจังหวัดด้วย จะเดินเข้าไปหน้าคลินิกเลยก็ลำบาก ชมก็อาศัยดูคลินิกในเพจใน Facebook เอาค่ะ ก็พยายามดูรีวิวดูคอมเม้น ศึกษาข้อมูลเยอะๆ ก็รู้สึกว่า สวย คุ้มค่า ปลอดภัย เลยตัดสินใจทำที่ เอเมด คลินิก ค่ะ

ชมก็โทรไปสอบถามเรื่องรายละเอียด เจ้าหน้าที่ก็บอกว่าให้ส่งรูปมาให้คุณหมอประเมินก่อนได้เลยค่ะ หลังจากคุณหมอแจ้งว่าสามารถทำได้ เราก็เลยตัดสินใจโอนเงินมัดจำไปเลยค่ะ เพราะเราอยู่ไกล เรากลัวว่าคิวจะหลุดค่ะ 5555555555  
             ถึงวันที่ทำ เราเข้าพบคุณหมอก่อน ก็ตกใจนิดหน่อย  #คุณหมอหล่อมากกกกกกกกก นึกว่าหลุดมาจากซีรี่ย์จ้า ต่อค่ะ อย่านอกเรื่อง แล้วคุณหมอให้เราเลือกทรงที่เราอยากได้ แล้วมาวิเคราะห์ให้เราฟังค่ะว่า มันโอเคกับจมูกเราไหม มันควรปรับแต่งตรงไหนบ้าง คุณหมอได้แนะนำให้ใส่ไอเฟลทิป เพื่อป้องกันการทะลุ เราก็ตกลงค่ะ รู้สึกว่าดีมากๆ ตรงจุดนี้

ก่อนเข้าห้องผ่าตัดรู้สึกกลัวๆ ตื่นเต้นมากๆ แต่มีพี่ๆ คอยให้กำลังใจ ดีมากๆ เลยค่ะ ตอนฉีดยาชานี่กลัวมากเลยนะคะ แต่บอกเลยค่ะ เจ็บน้อยกว่าที่ทำจมูกครั้งแรกเยอะมาก  คือแบบงงมาก เอ๊ะทำไมตอนทำที่แรกรู้สึกเจ็บมากๆ มาที่                 

เอเมด คลินิก รู้สึกจี๊ดดด แค่เข็มแรก เข็มต่อไปสบายมาก หลังจากนั้นแทบไม่รู้สึกอะไรเลย ผ่านไปประมาณ 45 นาที ก็เรียบร้อยพยาบาลดูแลดีมากๆ ค่ะ ปลื้มสุดๆ   

หลังจากทำเสร็จก็ได้ยากลับบ้าน ทำตามที่คุณหมอสั่งทุกอย่าง ล้างจมูกด้วยน้ำเกลือ  ทาเบตาดีน ทานยาตามหมอสั่ง แล้วก็ทานน้ำใบบัวบก น้ำมะพร้าว ฟักทอง อาหารที่มีประโยชน์ งดของหมักดอง ทะเล แล้วก็ไม่ทำอะไรที่มีโอกาสเสี่ยงอันตรายต่อจมูกเลย

หลังจากทำแล้วรู้สึก ปลายจมูกพุ่งขึ้น หน้าเปลี่ยนเลยค่ะ จากหน้าแบนๆ กลับมีมิติมากขึ้น น่ารักขึ้นเยอะเลยค่ะ อิอิ ชอบมากๆ หวังว่านี่จะเป็นจมูกสุดท้ายของเราแล้วค่ะ เพราะพอใจมากๆ แล้ว คงไม่ต้องมีรอบที่ 3 อีกต่อไปค่ะ !!

สวยมากๆเลยค่ะ
สวยฉ่ำมาก โดนค่าเสียหายไปกี่บาทคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-2-9 15:37:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รวมห้องรวมทุกอย่างแล้วตกไม่เกิน 5หมื่นค่ะ
อยู่ที่เคส ทรง และ การเสริมกันทะลุด้วยนะคะ
บรรยากาศคลีนิคเป็นอย่างไรบ้างคะ
แล้วเดินทางสะดวกไหมคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-2-13 11:32:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Jinuttaa ตอบกลับเมื่อ 2018-2-12 11:22
บรรยากาศคลีนิคเป็นอย่างไรบ้างคะ
แล้วเดินทางสะดวกไหมคะ

ก็โอเคนะ ที่นั่งพักรอปรึกษาหมอเยอะดีค่ะ
พาแฟนหรือคนรู้จักมานั่งรอได้เลย
ส่วนการเดินทาง เรามารถส่วนตัวก็จะติดนิดหน่อย
แต่ถ้าอยากสะดวกจริงๆ ก็ นั่ง BTS ลงศาลาแดงจะสะดวกกว่านะคะ ♥
อยากทราบตอนปรึกษาข้อมูลกับคุณหมอค่ะ
ได้สอบถามอะไรบ้าง แล้ว หมอท่านได้ บอกอะไรบ้าง
พูดจาดีมั้ยคะ รอปรึกษานานมั้ย
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-2-16 11:16:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Jinuttaa ตอบกลับเมื่อ 2018-2-15 11:54
อยากทราบตอนปรึกษาข้อมูลกับคุณหมอค่ะ
ได้สอบถามอะไรบ ...

เราบอกสิ่งที่เราอยากได้ค่ะ แล้วหมอจะประเมินไห้ ไม่โด่งน่ากลัวเกินไป
ดูสวยแบบในระดับที่พอเหมาะค่ะ  พูดจาดีมากค่ะ รอไม่นานด้วย
chommanart ตอบกลับเมื่อ 2018-2-16 11:16
เราบอกสิ่งที่เราอยากได้ค่ะ แล้วหมอจะประเมินไห้ ไม่ ...

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ ละเอียดดีจริง
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-2-20 11:20:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Jinuttaa ตอบกลับเมื่อ 2018-2-19 12:41
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ ละเอียดดีจริง

ยินดีให้คำปรึกษานะคะ♥
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-2-21 17:03:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้เข้าที่แล้วนะคะ เดี๊ยวจะอัฟเดทเร็วๆ นี้ค่ะ
chommanart ตอบกลับเมื่อ 2018-2-21 17:03
ตอนนี้เข้าที่แล้วนะคะ เดี๊ยวจะอัฟเดทเร็วๆ นี้ค่ะ

ที่คลีนิคมี หมอกี่ท่านคะ แล้วอีก อย่างนึงคือ ราคานี้ได้ของแถมมั้ยคะ 5555
ทำกับคุณหมอท่านไหนค่ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-2-28 12:51:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
dekmod ตอบกลับเมื่อ 2018-2-28 01:52
ทำกับคุณหมอท่านไหนค่ะ

หมอคิมจ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้