ดู: 4022|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] รอยแผลที่เกิดหลังกรีดยาวเปิดหัวตาค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ทำตาสองชั่นมาจะครบเดือนแล้วค่ะแต่มีแผลนูนเหมือนคีรอยหนักมากชัดน่าเกลียดมากค่ะ
และชั้นตาเวลาหลับมาเหมือนแผลลึกหนังตาพับและกองบังเส้นที่กรีดมิดเลยค่ะ
รูปที่ถ่ายมาได้คือต้องใช้มือแหกไว้ค่ะถึงจะเห็นรอยกรีด
เข้าไปปรึกษาหมอบอกจะดูว่าเป็นคีรอยมั้ยต้องประมานเดือนที่2-3ค่อยมาฉีดรักษา
ตอนนี้กังวลมากได้แต่ทาdermatixรอไป

ควรทำยังไงดีคะอยากฉีดสเตียรอยรักษาเลยรอนานก้กลัวจะรักษายากกว่าเดิม
และเรื่องชั้นตาที่มีหนังกองเหมือนหมอเย็บลึกนานไปจะหายมั้ยคะหรือเพราะตอนนี้ยังบวมอยู่

ทำมาไม่ใช่ถูกๆเลยเจอแบบนี้เครียดมากๆ รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยค่ะT^T

[img]%5Burl=http://img.thaibuzz.com/show.php?id=ae531c1429b721bebf3df67afbb46a21%5D[/url][/img]

แสดงความคิดเห็น

ตอนนี้แผลดีขึ้นมั๊ยคะ  โพสต์ 2018-3-11 05:16
ตอนนี้แผลดีขึ้นมั๊ยคะ  โพสต์ 2018-3-11 05:16
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-1-21 18:59:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
paengram ตอบกลับเมื่อ 2018-1-21 10:09
ต้องใช้เวลาค่ะ ของเค้าก็เป็น พยายามรอเวลา

พยายามทำใจรอเวลาค่ะแต่ส่องกระจกทีอยากร้องไห้ทุกทีTT ของคุณตอนนี้ดีขึ้นรึยังคะ
ต้องใช้เวลาค่ะ ของเค้าก็เป็น พยายามรอเวลา
ผ่านมา3 เดือนตอนนี้ดีขึ้นมากค่ะ เค้าดูแลอย่างดีทายาเช้าเย็นเลยค่ะ ทาทีทุกวันแล้วก็กดนวดเบาๆค่ะ  ลองดูน่ะเตง  อาหารการกินเค้าก็คอยระมัดระวังเหมือนกัน
ใช้ยาอะไรคะ ตอนนี้เราใช้ยาที่หมอขาย คือ strataderm สีส้ม เป็นเจลสิริโคน ทาแบบโบกๆเช้ากับก่อนนอน แล้วก็เอาสกาเจลทากลางวันเย็นค่ะ ก็ล้างก่อนทารอบใหม่นะคะ อันนนี้คิดเองคือกลัวยาไม่โดนผิวหนังดี ถ้าผิวไม่สะอาดค่ะ เราขึ้นปูดเมื่อหลังตัดไหม คือช่วงอาทิตย์ที่สองก่อนเข้าอาทิตย์ที่สาม เราโบกๆๆทุกวัน นวดๆโบกๆวนไป ยุบลงค่ะ แต่ก็ยังมี ตอนนี้กำลังเข้าอาทิตย์ที่ 4 ละค่ะ ยังบวมอยู๋เลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้