ดู: 3802|ตอบกลับ: 39

[เสริมจมูก] สวยอย่างมั่นหน้า เสริมจมูกอย่างมั่นใจ ศัลยกรรมอย่างปลอดภัย ไปกับ Dmor Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bokynaja เมื่อ 2018-1-19 16:34

20171229 (1).jpg 20171229 (6).jpg

สวัสดีค่าเพื่อนๆ ทุกคน ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนน้า เราชื่อ โบกี้ จ้า วันนี้เราจะมาเล่าถึงความรู้สึกก่อน-หลังการทำศัลยกรรมเสริมจมูกที่ดีมอร์ คลินิก พร้อมทั้งมีรีวิวมาฝากเพื่อนๆให้ดูเพื่อประกอบการตัดสินใจ^^
ก่อนอื่นเราต้องบอกก่อนว่าเหตุผลที่เราอยากเสริมจมูกนั่นก็คือ เราเป็นคนไม่มีดั้ง หรือดั้งแหมบนั่นเอง 555 แล้วด้วยโครงหน้าเราเป็นคนที่หน้าแบนมากๆ เวลาถ่ายรูปหน้าตรงจะดูไม่ออก แต่ถ้าถ่ายรูปด้านข้างนี่คือ ตาจมูกปากจะยุบหายไปกับหน้าเลยทันที 555 ทำให้เวลาถ่ายรูปเราจะมีมุมถ่ายแค่ไม่กี่มุม อยากจะถ่ายมุมด้านข้าง เผลอๆ สวยๆ เหมือนคนอื่นก็ไม่ได้ ด้วยเหตุนี้จึงคิดอยากจะเสริมจมูกเพื่อให้ใบหน้าดูมีมิติมากยิ่งขึ้น แต่ก็ยังไม่ได้ศึกษาจริงจัง เนื่องจากยังไม่มีทุนทรัพย์เพียงพอ T^T จนวันนึงเพื่อนสนิทที่เรียนมาด้วยกันก็มาชวนทำศัลยกรรมจมูก ไอ้เราก็อยากทำจมูกมานานนนนนนนมากกกกกกกกก เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว จึงรีบตอบตกลง เพื่อนก็ได้ส่งข้อมูลการทำศัลยกรรมจมูกของ Dmor Clinic กับคุณหมอตุ๊ก ปาลิดา มาให้ ซึ่งพอเราได้อ่านได้ดูรีวิวเราก็เกิดความสนใจมาก เพราะรีวิวเสริมจมูกที่ Dmor Clinic มีแต่สวยๆ ดูเป็นธรรมชาติ แถมข้อมูลการเสริมจมูกก็อธิบายอย่างละเอียด และที่สำคัญราคาเสริมจมูกก็ไม่สูงมากเวอร์จนเราเอื้อมไม่ถึง ยิ่งตอนที่เราเสริมมีโปรโมชั่นทำแพ็คคู่ได้ลดราคาอีกด้วย ใครจะอดใจไหว อิอิ
และที่ Dmor Clinic จะมีเทคนิควิธีการเสริมจมูกที่แตกต่างจากที่อื่นๆ คือเทคนิคการวางซิลิโคนใต้เยื่อหุ้มกระดูก ทำไมคุณหมอตุ๊ก ปาลิตา จึงเลือกใช้เทคนิคนี้ก็เพราะว่า การวางซิลิโคนใต้เยื่อหุ้มกระดูกจะลดโอกาสการเคลื่อนของซิลิโคนไม่ให้เกิดการเบี้ยว หรือเอียงง่ายนั่นเองค่ะ

เมื่อข้อมูลพร้อม ทุนทรัพย์พร้อม เรากับเพื่อนจึงตัดสินใจว่าจะเสริมจมูกที่นี่แหละ ก็ได้ทำการโทรจองกับพี่ฝน (เลขาคุณหมอ) ซึ่งน่ารัก ใจดี อัธยาศัยดีมากกกกกก กอไก่ล้านตัว ก็ได้นัดวันเวลาเสร็จสรรพ พอถึงวันนัดพี่ฝนเลขาคุณหมอก็จะสอบถามถึงความต้องการของเรา และอธิบายรายละเอียดของการเสริมจมูกให้เราคร่าวๆ ให้เราเข้าใจมากยิ่งขึ้น ด้วยความที่พื้นฐานเราเป็นคนที่จมูกค่อนข้างสั้น และเนื้อจมูกมีไม่มาก จึงอาจจะเสริมได้ไม่โด่งมาก และคุณหมอตุ๊ก ก็จะไม่เสริมจมูกเกินเนื้อเราเด็ดขาด เพื่อป้องกันปัญหาการทะลุได้ในอนาคต ซึ่งเราว่ามันดีมว๊ากกเลย นอกจากมั่นใจว่าจะได้ความสวยจากที่นี่แล้ว ยังได้ความปลอดภัยจากที่นี่อีก ทั้งสวยและปลอดภัยมันใช่เลย อิอิ
เมื่อ Screen คร่าวๆ แล้ว เราก็ได้เข้าไปพบกับคุณหมอตุ๊ก ปาลิตา เพื่อตรวจให้ละเอียดมากขึ้น คุณหมอตุ๊ก น่ารักมากกกก ใจดี ยิ้มแย้ม เป็นกันเองมาก คุณหมอก็ได้อธิบายรายละเอียดต่างๆ เกี่ยวกับการเสริมจมูก โดยคุณหมอจะใช้ซิลิโคนอเมริกา ซึ่งเป็นเกรดที่ใช้ในการผ่าตัดทางการแพทย์ และการเหลาซิลิโคนของคุณหมอจะเหลาเคสต่อเคส ให้เข้ากับใบหน้าของเรามากที่สุด รวมถึงระยะเวลาในการผ่าตัดของคุณหมอตุ๊ก บอกเลยว่าไม่มีค่า 555 เพราะอะไรน่ะหรอคะ? ก็เพราะการที่คุณหมอจะต้องเหลาซิลิโคนเพื่อให้เหมาะสมกับรูปหน้าของแต่ละเคส คุณหมอจะปราณีตมากค่ะ และไม่ต้องห่วงว่าจะไม่สวยนะคะเพราะคุณหมอจะเหลา และวางจนสวยรับกับใบหน้าเราจริงๆ คุณหมอถึงจะยอมปล่อยออกมาให้พบกับชาวโลกได้ 555

เจ้าของ| โพสต์ 2018-1-19 16:03:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bokynaja เมื่อ 2018-1-19 17:31

......มาอ่านต่อกันค่ะ......

พอปรึกษาเสร็จก็เข้าผ่าตัดเลยค่ะ แอบตื่นเต้นเล็กน้อย กลัวจะเจ็บตอนฉีดยาชา เพราะเคยผ่าฟันคุดมาแล้ว และเจ็บตอนฉีดยาชามว๊ากกกก แต่พอถึงเวลาจริงๆ กลับไม่เจ็บอย่างที่คิดเลยแฮะ เพราะคุณหมอจะฉีดยาชาบริเวณหน้าแก้มทั้ง 2 ข้างก่อน เพื่อเป็นการทำให้บริเวณจมูกของเราชา ทำให้เจ็บน้อยลง แล้วถึงจะฉีดบริเวณจมูกอีกที ก็จะรู้สึกจี๊ดๆ นิดหน่อยตอนที่ฉีดที่แก้ม แต่ตอนที่ฉีดบริเวณจมูกนี่แทบไม่รู้สึกไรละค่า 555 ชาไปหมดแล้ว พอยาชาออกฤทธิ์ก็เต็มที่เลยค่าคุณหมอ จะทำไรก็ทำเลยค่า 555 เพราะไม่เจ็บไรแล้ว บรรยากาศในห้องผ่าตัดก็เต็มไปด้วยความผ่อนคลาย พี่ผู้ช่วยคุณหมอก็น่ารักคอยชวนคุย ให้กำลังใจ ช่วยให้เราผ่อนคลายขึ้นเยอะเลยค่ะ คุณหมอละเอียดมาก ตะไบแล้วตะไบอีก (ของเราต้องตะไบฮัมพ์) และมีการให้เราลุกขึ้นมาส่องกระจกเพื่อดูว่าชอบมั้ย ก่อนที่จะทำการเย็บปิดแผลอีกที
หลังออกจากห้องผ่าตัด คือเพื่อนเราเนี่ยเค้ามีแฟนไปคอยดูแล ส่วนเราไปแบบตัวคนเดียว อโลนลี่ ก็ได้พี่ฝนเลขาคุณหมอนี่แหละค่ะ ที่คอยดูแลตั้งแต่พาไปนั่ง เอายามาให้ทาน แทบจะป้อนกันเลยทีเดียว 555 เกรงใจฝุดๆ จนตอนนี้ผ่านมาจะ 6 เดือนแล้ว พี่ฝนก็ยังคอยติดตามอาการ และคอยให้คำปรึกษาเสมอเลย ทำให้เรารู้สึกว่า Dmor ไม่ใช่แค่คลินิก แต่เป็นเหมือนทั้งเพื่อน ญาติพี่น้องที่พร้อมที่จะดูแลเราอยู่เสมอ เลิฟมากมาย

พูดมาก็เยอะแล้ว มาดูรีวิวตั้งแต่วันแรก และรูปก่อนเสริมจมูกกันเลยค่า เราจะค่อยๆ ไล่ไปตามลำดับเหตุการณ์นะคะ ^^ แต่ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยว่า เราเป็นคนที่หลังทำแล้วบวมเยอะมาก คือบวมทันทีตั้งแต่ทำเลย บวมทั้งหน้าและบวมนานด้วย แต่เพื่อนเรานี่แทบไม่บวมเลย ซึ่งบวมมากบวมน้อยก็แล้วแต่ร่างกายของบุคคลนั้นๆ เนอะ แต่รับรองว่าหายแน่นอนค่า แต่ของแบบนี้มันต้องใช้เวลาเนอะ ของเรานี่ใช้เวลาเป็นเดือนเลยค่า

ก่อนเสริมดั้งก็จะแหมบๆ

หลังทำคือบวมทันที ตรงหน้าผากกับระหว่างคิ้วเริ่มปูดๆ

นแรกก่ะวันที่สองจะบวมมากที่สุด บวมทั้งหน้า โดยเฉพาะตาจะบวมและช้ำ หน้าผากนี่ปูดเหมือนเอาหัวไปโขกอะไรมา ประคบเย็นวนไป

ตอนนี้ตาที่บวมเริ่มดีขึ้นตามลำดับ ช้ำลดลง แต่หน้ายังบวมอยู่ แก้มตุ่ยเชียว วันที่ 4 นี้เริ่มประคบอุ่นแล้ว

วันนี้ตาที่ช้ำหายเกือบปกติละค่ะ

ตอนเย็นคือแกะเทปออกแล้ว มีเหลืองๆ ใต้ตาเล็กน้อย

วันนี้เริ่มแต่งหน้าแล้ว จมูกยังใหญ่ๆ อยู่เลย

หน้ายังบวมอยู่นะคะ แต่ก็ค่อยๆ ยุบไปเรื่อยๆ แระ

วันที่ 16 หลังจากไปตัดไหมมาเเล้ว

ช่วงนี้หน้าที่บวมเริ่มกลับเข้าสู่ปกติแล้วค่า ดีใจ ^^ จมูกก็เข้าทรงชัดขึ้นละ
เดี๋ยวจะมาอัพเดตรูปให้ดูเรื่อยนะคะทุกคน

โพสต์ 2018-2-24 11:46:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยค่ะ เข้ากับรูปหน้ามากๆเรยย
โพสต์ 2018-2-27 11:24:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าสวยขึ้นเยอะมาก จมูกสวยๆมากๆเลยนะคะ
โพสต์ 2018-3-1 16:52:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชอบทรงจมูกมากเลยคะ ทำกับคุณหมอตุ๊กใช่ไหมคะ
โพสต์ 2018-3-12 11:50:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จขกท.น่ารักจัง ทำแล้วยิ่งดูสวยมีมิตินะคะ
โพสต์ 2018-3-14 16:38:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยและน่ารักมากเลยนะคะ จมูกธรรมชาติมากๆเลย
โพสต์ 2018-3-19 18:31:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เจ็บไหมคะตอนทำ คลินิกอยุ่เเถวไหนเอ่ย
โพสต์ 2018-3-21 17:29:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเปลื่ยนเยอะมาก ที่นี่การดูแลจากเซลล์หลังเสริมจมูกไปดีไหมคะ
โพสต์ 2018-3-28 15:52:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด

จมูกเข้ากับหน้ามากๆเลยนะคะ
โพสต์ 2018-4-14 12:56:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หูยยยยย คนนี้เป็นธรรมชาติมากเลยค่ะ อยากทำที่นี่จัง
โพสต์ 2018-4-17 15:39:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกสวยเนียนเป็นธรรมชาติมากๆเลยนะคะ ราคาเท่าไรคะ
โพสต์ 2018-4-18 16:23:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด

หน้าเปลื่ยนเยอะมาก ที่นี่หลังการขายดีไหมคะ
โพสต์ 2018-5-2 17:32:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ติดตามค่ะ รอดูรูปอัพเดทนะคะ
โพสต์ 2018-5-7 16:43:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงสวยคร้า มีโปรไหมช่วงนี้
โพสต์ 2018-5-8 16:00:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ติดตามค้าา อยากเห็นรูปอัพเดท ตอนนี้กี่เดือนแล้วคะ
โพสต์ 2018-5-9 14:59:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น้องน่ารักมากเลยค่ะ สวยเป็นธรรมชาติมาก ชอบๆๆๆๆๆ
โพสต์ 2018-5-15 15:51:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลยค่ะ ตอนบวมเจ็บไหมคะ
โพสต์ 2018-5-23 16:53:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยจังเลยค่ะ อยากทำเเล้วออกมาเป้นเเบบนี้ มีชื่อทรงไหมคะ
โพสต์ 2018-6-2 17:57:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชอบคนนี้มากเลยค่ะ น่ารักมากกก ๆๆๆ
โพสต์ 2018-6-5 14:17:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีกี่สาขาคับ
โพสต์ 2018-6-12 12:05:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกธรรมชาติสวยมากกกกก เริ่ดที่สุดค้าา
โพสต์ 2018-6-28 16:48:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รูปทรงสวยมากค่าา
โพสต์ 2018-7-5 17:26:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คนนี้สวยมากค่ะ คุณหมอตุ๊กสุดยอดเลย
โพสต์ 2018-7-13 17:30:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากอ่ะ อยากทำจมูกเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้