ดู: 783|ตอบกลับ: 0

[ศัลยกรรมเกาหลี] รีวิววีไลน์เกาหลีครบ1เดือน

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chomprae เมื่อ 2018-1-17 12:26

สวัสดีค่าวันนี้แพรจะมารีวิวหน้าครบรอบ1เดือนค่า
แพรหน้าไม่เท่ากันเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว
เลยตัดสินใจไปทำที่เกาหลีค่ะ
เลือกหลายรพ.สุดท้ายเพื่อนๆพี่ๆแนะนำโรงพยาบาลโอเปร่ามาค่ะ

https://www.facebook.com/operapsth/

โรงพยาบาลโอเปร่าเพิ่งทำตลาดที่ไทย
คนไทยเลยยังไม่ค่อยรู้จักกัน
แต่ที่เกาหลีค่อนข้างดังอยู่แล้วค่ะ
ตอนไปคนเกาหลีเยอะมากค่ะ

วันที่เข้าไปตัดไหมที่รพ.ตอนครบ7วัน คนเยอะมากกกกกกกกกกกกกกก
มีแต่คนเกาหลีทั้งนั้นเลยค่ะ คนไทยยังไม่ค่อยเยอะ
สิ่งที่ตามหามานานค่ะ รพ.ที่คนเกาหลีไปกัน
เวลาไปรวมที่พัก + รถรับ-ส่ง + ตั๋วเครื่องบิน + ล่าม
ไม่มีเก็บเพิ่มหลังจากจ่ายแล้ว ถือว่าโอเคมากๆค่ะ
แอบไปขอผ้ารัดหน้ามาหลายรอบ
รพ.ก็ไม่หวงเลยค่ะ ขออะไรให้หมดเลยค่ะ ใจดีมากๆ

พร้อมค่ะงานนี้

ไปถึงก็ตามสเต็ปค่ะ ทำCT-Scan

CT-Scan ทำง่ายมากค่ะ แค่ไปนั่งแล้วรอเซ็ทเครื่อง
2นาทีก็เสร็จแล้วค่ะ

ระหว่างรอคอนเซ้าท์กับอาจารย์หมอขอเช็คหน้าตัวเองอีกนิดนึง

ประวัติอาจารย์หมอค่ะ

อาจารย์หมอมาแล้วค่ะ
อันนี้เป็นรูปCT- Scan อาจารย์หมอจะประเมิณรูปกระดูกของเรา
แล้วถามว่าเราอยากได้รูปหน้าแบบไหน
ไม่ชอบหน้าแบบไหน กังวลเรื่องอะไร
สอบถามละเอียดมากเลยค่ะ

แพรก็บอกถึงความกังวลว่าหน้าแพรไม่เท่ากัน
ซึ่งไม่เท่ากันมากจริงๆ เวลาถ่ายรุปเลยต้องเอาผม
มาบังหน้าไว้ตลอดเลยขอให้อาจารย์หมอ
แก้ไขเรื่องนี้ให้แพร

หลังจากที่ปรึกษาเสร็จแล้ว
ต้องไปเปลี่ยนเสื้อผ้าเป็นชุดผ่าตัดค่ะ
แล้วก็มาถ่ายรูปก่อนการผ่าตัด
จากนั้นก็ให้อาจารย์หมอมาดีไซน์หน้าอีกรอบค่ะ

พอดีไซน์หน้าเสร็จก็เข้าห้องผ่าตัด
ที่เกาหลีพอเตรียมห้องผ่าตัดเสร็จ
พนักงานจะเดินมาเรียกเราไปเข้าห้องผ่าตัดค่ะ

หลังผ่าตัด3ชม.กว่าๆก็ออกมานอนห้องพักฟื้นค่ะ
ที่โรงพยาบาลโอเปร่าหลังการผ่าตัด
ต้องนอนรพ.1คืน แต่มีพยาบาลคอยดูแลตลอด24ชม.ค่ะ

วันรุ่งขึ้นต้องตัดสายเดรนเลือดค่ะ

จากนั้นก็กลับบ้านได้
แล้วก็รพ.อีกทีตอนวันตัดไหมคือ7วันหลังผ่าตัด

รูปหลังทำ2อาทิตย์

รูปหลังทำ3อาทิตย์

รูปหลังทำครบ1เดือน

ใครสงสัยอะไรถามแพร
หรือว่าติดต่อรพ.ก็ได้ค่ะ
https://www.facebook.com/operapsth/
ไลน์ไอดี operapsth
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้